Trang 6/16 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 51 tới 60 trên 151
    HD-1080i bachyen0904's Avatar
    Đăng ký
    30-09-10
    Thanks
    416
    cR
    120

Mặc định Ðề: Đãi cát tìm vàng: Đến với những phim hay bị lãng quên

Tôi rất vui khi thấy các bạn quan tâm đến phim Nga - đặc biệt là Nga Xô Viết ,vì thật sự đó là mảng phim hết sức nhân bản và cao cả . Hôm nay tôi xin đưa một chút thông tin về phim Bim Trắng Tai Đen để bạn nào hứng thú có thể tìm hiểu và thưởng thức . Phim tôi đã chuyển phụ đề từ tiếng Nga sang tiếng Việt , song chưa biết cách đưa lên diễn đàn . Nhờ các bạn hướng dẫn giúp . Hoặc các bạn down phim vì rất sẵn , còn tôi sẽ gửi phụ đề vào Subscene . Chân thành mong các bạn cùng thưởng thức một bộ phim tuy đã cũ song rất cảm động,chạm vào tận đáy tâm hồn mỗi người .

Các sử gia đã chứng minh: Chó là loài vật đầu tiên được con người thuần hóa. Và giờ đây, qua hàng vạn năm ,loài vật bốn chân ưa gầm gừ và liếm tay chủ này đã dâng tặng con người một thuộc tính tuyệt vời ,không loài vật nào sánh được - lòng trung thành của con chó.

Năm 1971 nhà văn Gabriel Troepolsky cho ra đời tác phẩm Bim trắng Tai Đen, với nhân vật chính là một chú chó săn nòi dòng Setter có một số phận đầy gian nan. Độc giả đã từng rơi biết bao nước mắt trên các trang sách . Và bộ phim dựng theo tác phẩm có nội dung đầy xúc động này đã đạt thành công vang dội suốt mấy thập niên qua .

Bim là một chú chó Xette trắng với đôi tai đen – ngay từ khi mới ra đời đã bị coi là chó khuyết tật. Nhưng - như một "con vịt xấu xí" trong số các con chó – chó ta đôi khi lại gặp may. Chủ của nó – một nhà văn có tên Ivan - không phải là một thợ săn chuyên nghiệp, chỉ đơn thuần là một người có trái tim nhân hậu . Ông đem con chó khuyết tật về nuôi không phải để thỏa mãn thú vui săn bắn ,mà đơn giản chỉ để bầu bạn cùng ông trong cuộc sống đơn côi ( Vợ và con ông đều đã mất ). Một ngày kia , mảnh đạn cũ găm trong tim người cựu chiến binh bỗng trở chứng khiến ông phải nhập viện , và từ đó bắt đầu quãng đời gian nan song vô cùng cảm động của một con chó vắng chủ .Trên con đường lần theo dấu chân chủ , chó Bim đã gặp đủ hạng người ,cả tốt lẫn xấu . Cảnh phim con Bim đuổi theo cố gắng để bắt kịp xe cứu thương chở chủ nó đi là một trong những cảnh não lòng và cảm động nhất trong điện ảnh thế giới.

Sau khi bộ phim ra đời , một phần ba số chó trong Liên bang Xô viết - cho dù đó là chó thuần chủng hay lai - được đặt tên là Bim. Nhiều năm đã trôi qua, người ta vẫn dùng cái tên Bim để đặt tên cho con vật yêu quý của mình. Nghệ sỹ Vyacheslav Tikhonov đã từng đạt danh hiệu Nghệ sỹ Công Huân qua các vai Bolkonsky và Shtirlitsa. Song ở đây , trong bộ phim giản dị và cảm động này, ông không hóa thân thành anh hùng , mà chỉ nhập vai một người đàn ông đứng tuổi với trái tim bệnh tật song vô cùng nhân hậu, ông đã khiến cho hàng triệu trái tim khán giả xúc động suốt mấy thập niên qua .

"Bim Trắng Tai Đen" đã giành giải thưởng lớn "Quả cầu vàng” tại Liên hoan Phim Quốc tế Karlovy Vary năm 1978 ,và được đề cử giải Oscar cho phim nói tiếng nước ngoài hay nhất . Hơn nữa, ở Liên Xô trong những năm trước đây, vinh dự cao nhất trong nghệ thuật được coi là giải thưởng Lenin. Những phim đoạt giải chủ yếu mang chủ đề cách mạng hoặc ngợi ca chiến công ngoài mặt trận. Đột nhiên, giải thưởng này được trao cho bộ phim về một con chó, về những người tốt và xấu mà nó đã gặp trong đời. Rõ ràng các thành viên Uỷ ban Trung ương Đảng Cộng sản cũng vậy, đã khóc khi xem bộ phim này.

Chỉnh sửa nội dung bởi: bachyen0904, 21-02-2011 lúc 00:22

2. 2 người đã cảm ơn bachyen0904

HD-1080i DanielTran's Avatar
    Đăng ký
    15-04-09
    Thanks
    1.123
    cR
    1.413

Cảm ơn bạn bachyen0904 !! Từ thông tin của bạn, Daniel tìm được các thông tin sau:

Tên bản gốc tiếng Nga: Белый Бим Черное ухо

Tên phim tiếng Anh: White Bim Black Ear

Thông tin về phim trên IMDB Belyy Bim - Chyornoe ukho (1977) - IMDb

Link trên Avaxhome White Bim Black Ear / Белый Бим Чёрное ухо (1977) | AvaxHome

Rồi, lót gạch chờ bác nào tốt bụng leech giùm về MF, thanks !!!

4. The Following User Says Thank You to DanielTran For This Useful Post:

HD-720p bacsinam's Avatar
    Đăng ký
    10-10-09
    Thanks
    0
    cR
    0

Mặc định Phim 10: Flamme og Citronen

Xin cảm ơn sự ủng hộ của các bạn. Tuy nhiên Bacsi chỉ là một khán giả bình thường chứ không có những phẩm chất như những lời khen tặng của vài bạn. Có những người mê âm thanh (audiophile) họ cũng có thể ngồi nói chuyện hàng giờ về ampli, loa và các bản thu âm, còn bs tự nhận mình là cinephile, bs xem rất nhiều phim và thích nói về chúng.

Rất vui vì chủ đề này đã nóng trở lại sau một thời gian bỏ quên. Hôm nay bs sẽ tái ngộ và giới thiệu cho các bạn thêm một cục vàng nữa.

Bộ phim lần này là một xuất phẩm phẩm của Đan Mạch, công chiếu năm 2008 và đã có dĩa Bluray. Đó là phim: Flammen Og Citronen. Chúng ta không biết nhiều về điện ảnh Đan Mạch, cũng như những nước Châu Âu khác. Tuy nhiên chỉ với 1 phim này, có thể thấy trình độ làm phim ở Châu Âu không thua kém, có khi còn tiến bộ hơn nhiều so với Mỹ.

Flammen og Citronen là một phim gián điệp, hành động và chiến tranh. Nội dung của nó xoay quanh hai sát thủ trẻ tuổi trong phong trào kháng chiến chống Phát xít vào những năm Đan Mạch bị chiếm đóng bởi Đức Quốc Xã. Hai nhân cách khác nhau đi chung 1 con đường, với số phận bi kịch. Chủ đề phim gián điệp thời thế chiến II rất được ưa chuộng tại Châu Âu, nhưng Flammen og Citronen đã vượt lên tất cả những phim khác với rất nhiều ưu điểm, vừa có tính giải trí cao vừa mang nội dung triết lý và nhân văn sâu sắc. Hai giá trị này rất khó dung hòa và chỉ rất ít phim đạt được cùng lúc chiều sâu tư tưởng và giải trí như thế.

Trong Flammen og Citronen, ta có thê thấy những phi vụ khủng bố, ám sát liều lĩnh, bạo lực và rất nhiều máu me, những quan hệ phức tạp trong giới điệp viên, những trận đọ súng nảy lửa... Tuy nhiên, phim còn đặt ra những khoảng lặng, để bạn suy tư, nhiều vấn đề mang tính triết lý, tư tưởng, như sự phân biệt giữa lòng yêu nước và sự căm thù mù quáng, giữa lý tưởng anh hùng và sự ngây thơ về chính trị, mâu thuẫn giữa lòng nhân đạo và hành vi chiến đấu chống kẻ thù... Tất cả những tầng lớp ý nghĩa đó được phân tích khéo léo qua những tình huống rất kịch tính.

----------------------------------------------------------
    Những phim có đề tài tương tự:

Munich, Inglourious Basterds, Armée du crime, Max Manus -man of War...

6. The Following User Says Thank You to bacsinam For This Useful Post:

HD-upscale chudaidong's Avatar
    Đăng ký
    19-06-09
    Thanks
    277
    cR
    116

Bác bachyen up sub lên chưa? Nếu có sub rùi mình sẽ encode phim này Белый Бим Черное ухо + SYnc subtitle và upload lên trang torrent cho mọi người tiện kéo phim! Mong sub của bác!

Đăng ký
    19-06-09
    Thanks
    277
    cR
    116

Đã nhận được subtitle của chị Bachyen, mình đã sync lại đôi chút, ngắt dòng subtitle + encode upload lên trang viettorrent. Cảm ơn chị Bachyen vì subtitle rất hay ạ!
    Link bên Viettorrent.vn
    Bim Trắng - Tai Đen (White Bim Black Ear) 1977 DVDRIP x264 AC3 TRiM™[Sub Việt]

9. 2 người đã cảm ơn chudaidong

HD-720p phomacsudoi's Avatar
    Đăng ký
    28-10-09
    Thanks
    62
    cR
    235

Trích Nguyên văn bởi chudaidong Xem bài viết
    Đã nhận được subtitle của chị Bachyen, mình đã sync lại đôi chút, ngắt dòng subtitle + encode upload lên trang viettorrent. Cảm ơn chị Bachyen vì subtitle rất hay ạ!
    Link bên Viettorrent.vn
    Bim Trắng - Tai Đen (White Bim Black Ear) 1977 DVDRIP x264 AC3 TRiM™[Sub Việt]
    bạn vui lòng upload subviet của phim A Moment of Romance lên subscene.com luôn được không?
    rất nhiều ngừoi cũng muốn xem bộ phim này, trong đó có mình

thanks !

HD-1080p jerrymouse's Avatar
    Đăng ký
    11-01-09
    Thanks
    212
    cR
    58

Không biết nói gì hơn ngaoì lời cảm ơn chân thành nhất đến bác chủ!
    "Hướng tới tương lai mà chỉ dựa vào quá khứ, chẳng khác nào lái xe mà cứ chằm chằm nhìn vào gương chiếu hậu" (Herb Brody)

Digital-2k huyxnguyen's Avatar
    Đăng ký
    26-01-11
    Thanks
    426
    cR
    1.753

Chào các bác.

Thật tiếc là mình tham gia 4rum trễ quá. Các film được giới thiệu đều rất hay. Mình rất quan tâm đến Millennium Trilogy (2009) nhưng tiếc là tất cả các link đểu die mất rồi.

Mình đã có phần 1: The girl with the dragon tattoo.

Còn phần 2 & 3 tìm mãi chưa được (có một số link còn sống nhưng tốc độ chỉ 1-2k/s, cả ngày không download được 1 file). Mình cũng đã đến các dịch vụ chép film, nhưng cũng không có.

Bác nào còn lưu trữ hoặc có đường link, xin vui lòng cho xin với ạ.

Mình ở Tp. HCM.

Cám ơn rất nhiều.
    Chỉnh sửa nội dung bởi: huyxnguyen, 24-02-2011 lúc 12:13

Đăng ký
    19-06-09
    Thanks
    277
    cR
    116

Mình chỉ kéo được sub của phim Bim trắng tai đen thôi, còn sub phim A Moment of Romance cũng đang chờ chị Bachyen nè! Phim mình có rùi, giờ chờ mỗi sub thui, không thfi trích audio Việt up tạm lên vậy!!

HD-720p phomacsudoi's Avatar
    Đăng ký
    28-10-09
    Thanks
    62
    cR
    235

Trích Nguyên văn bởi chudaidong Xem bài viết
    Mình chỉ kéo được sub của phim Bim trắng tai đen thôi, còn sub phim A Moment of Romance cũng đang chờ chị Bachyen nè! Phim mình có rùi, giờ chờ mỗi sub thui, không thfi trích audio Việt up tạm lên vậy!!
    vậy hả? vạy khi nào bạn có sub đó up lên luôn nha bạn, mình thích coi phim phụ đề à.
    thanks bạn nhiều

Trang 6/16 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks