Trang 2/4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 11 tới 20 trên 31
    Digital-2k huyxnguyen's Avatar
    Đăng ký
    26-01-11
    Thanks
    441
    cR
    1.974

Mặc định Ðề: Phim tài liệu về chiến tranh VN- Images Inconnues

Xin bác chủ cho hỏi là DVD này bao gồm cả 3 tập (theo như giới thiệu) hay chỉ là 1 tập trong bộ 3 nói trên?

Mong các film tài liệu hay nữa của các bác.

Digital-2k namrau's Avatar
    Đăng ký
    02-03-10
    Thanks
    6.928
    cR
    1.218

Mình up phim này theo yêu cầu của Hội HDSG. Phim này do bác xuan4mua biên tập lại và tặng anh em trong hội. Có thể bác ấy ghép từ 2 bộ phim "Images Inconnues" và "Dear America" (phim đầu thuyết minh, phim sau phụ đề). Còn thông tin trên bài 1 chỉ riêng cho bộ Images Inconnues (Nếu các bạn muốn tham khảo trọn bộ này thì lên youtube là có ngay, mình đã xem rồi).

Đăng ký
    26-01-11
    Thanks
    441
    cR
    1.974

Cám ơn bác đã trả lời. Mình thấy rằng file bác test chứa 2 film, đều có thời lượng mỗi film khoảng 52', thế nên mình nghĩ rằng nó chưa đủ bộ.

Nếu các bác có đủ rồi, thì rất mong bác sẽ up lên. Chân thành cảm ơn.

HD-upscale bagia_codon's Avatar
    Đăng ký
    10-04-12
    Thanks
    110
    cR
    67

Trích Nguyên văn bởi namrau Xem bài viết
    Bác xuan4mua còn gởi cho mình bộ "cuộc chiến tranh 10.000 ngày" gồm 13 tập (Bác í biên tập được 6 tập rồi). Bác nhờ mình up lên diễn đàn. Mình sẽ tranh thủ, các bác đợi nhé!
    rất vui Bác Nam Râu up load phim do Bác Thọ biên tập lai . de Anh Chị Em chia sẻ .

Đăng ký
    02-03-10
    Thanks
    6.928
    cR
    1.218

Trích Nguyên văn bởi bagia_codon Xem bài viết
    rất vui Bác Nam Râu up load phim do Bác Thọ biên tập lai . de Anh Chị Em chia sẻ .
    Đã nghe bác Thọ giới thiệu về chị. Hẹn hôm nào ghé thăm tại Tôn Thất Thiệp, Q.11. Thân mời chị góp mặt trong buổi off ngày 13/5 tới nhé!

HD-upscale bagia_codon's Avatar
    Đăng ký
    10-04-12
    Thanks
    110
    cR
    67

Trích Nguyên văn bởi huyxnguyen Xem bài viết
    Cám ơn bác đã trả lời. Mình thấy rằng file bác test chứa 2 film, đều có thời lượng mỗi film khoảng 52', thế nên mình nghĩ rằng nó chưa đủ bộ.

Nếu các bác có đủ rồi, thì rất mong bác sẽ up lên. Chân thành cảm ơn.
    Thông tin thêm về tư liệu "La Guerre du VN_Images inconnues" mà nhóm HDfilm nâng cấp 2012, phục vụ các bác.
    Tư liệu sử dụng hình ảnh và audio gốc của tác giả Pháp.
    Kèm theo đó có chọn lọc Thuyết minh Việt của VTV, loại bỏ các dữ liệu bị méo tiếng upload trên Youtube.

Được biết HDSaigon đang offline hằng tuần, nên đã chuyển qua 3 đĩa HDDVD cụ thể để ủng hộ các bác.
    Phần phụ thêm trong từng đĩa, là 3 bộ phim khác để hướng về kỷ niệm 40 năm Điện Biên Phủ trên không 1972-2012.
    và ủng hộ HDSaigon đang phát triển offlline tháng 4/2012 tháng kỷ niệm VN toàn thắng thống nhất đất nước.

Hân hạnh được các bác upload giới thiệu và tiếp tục góp ý thêm về các tư liệu phim quý hiếm đang được nâng cấp.
    Sau 3 dĩa HDDVD, file mkv đầy đủ 3 tãp bộ phim tư liệu Pháp thuyết minh Việt sẽ gởi đến HDSaigon .

HD-1080i dvhuy's Avatar
    Đăng ký
    10-10-09
    Thanks
    293
    cR
    68

Trích Nguyên văn bởi bagia_codon Xem bài viết
    Thông tin thêm về tư liệu "La Guerre du VN_Images inconnues" mà nhóm HDfilm nâng cấp 2012, phục vụ các bác.
    Tư liệu sử dụng hình ảnh và audio gốc của tác giả Pháp.
    Kèm theo đó có chọn lọc Thuyết minh Việt của VTV, loại bỏ các dữ liệu bị méo tiếng upload trên Youtube.

Được biết HDSaigon đang offline hằng tuần, nên đã chuyển qua 3 đĩa HDDVD cụ thể để ủng hộ các bác.
    Phần phụ thêm trong từng đĩa, là 3 bộ phim khác để hướng về kỷ niệm 40 năm Điện Biên Phủ trên không 1972-2012.
    và ủng hộ HDSaigon đang phát triển offlline tháng 4/2012 tháng kỷ niệm VN toàn thắng thống nhất đất nước.

Hân hạnh được các bác upload giới thiệu và tiếp tục góp ý thêm về các tư liệu phim quý hiếm đang được nâng cấp.
    Sau 3 dĩa HDDVD, file mkv đầy đủ 3 tãp bộ phim tư liệu Pháp thuyết minh Việt sẽ gởi đến HDSaigon .
    Cái bộ film La Guerre du VN_Images inconnues có tới 3 tập mà trong DVD chia sẽ ở trên mình chỉ thấy mỗi tập 3 thôi . Các bác có thể share cho e cũng như mọi người tập 1 và 2 với ! Bộ này hay quá !! Mong tin của mấy bác !!!

Đăng ký
    02-03-10
    Thanks
    6.928
    cR
    1.218

Trích Nguyên văn bởi dvhuy Xem bài viết
    Cái bộ film La Guerre du VN_Images inconnues có tới 3 tập mà trong DVD chia sẽ ở trên mình chỉ thấy mỗi tập 3 thôi . Các bác có thể share cho e cũng như mọi người tập 1 và 2 với ! Bộ này hay quá !! Mong tin của mấy bác !!!
    Nếu bạn nóng lòng muốn xem thì vào đây:Những điều chưa biết về chiến tranh Việt Nam (Phần 1) - Vietnam's Unseen War - YouTube để xem đủ 3 tập của bộ phim này do ĐTHVN biên tập.
    Còn nếu bạn muốn lưu HDD thì đợi đến CN tới nhóm HDfilm có thể sẽ cung cấp đầy đủ bộ phim tài liệu hay này....và mình sẽ post tiếp nhé!

9. 2 người đã cảm ơn namrau

Đăng ký
    26-01-11
    Thanks
    441
    cR
    1.974

Thanks anh nhiều. Mong được tham dự buổi off tới với các anh.

HD-1080i anhcos's Avatar
    Đăng ký
    25-06-09
    Thanks
    1.274
    cR
    417

Phần thuyết minh tiếng Pháp khá to nên trộn lẫn với thuyết minh Việt, hơi khó nghe.
    Không biết đĩa 1 và 2 thì như thế nào nhỉ?
    Clear Sky !

Trang 2/4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks