Kết quả từ 1 tới 10 trên 10
    Digital-2k Film Critic
    Chuyên viên tin tức
    Angus_Bert's Avatar
    Đăng ký
    27-11-09
    Thanks
    767
    cR
    1.482

Mặc định Vệ tinh hạt tiêu của NASA dùng điện thoại Android làm não, sướng nhé Google!

Ở cái quả địa cầu này thì smartphone đóng một vai trò quan trọng trong cuộc sống con người. Ấy thế cho nên có khi nó cũng sẽ làm được khối việc trên vũ trụ. Đó là lí do mà NASA đã phát triển một vệ tinh hạt tiêu có bộ xử lí bằng điện thoại Android.

PhoneSat, NASA gọi vậy đó, là những vệ tinh khối hộp bé xíu có kích thước hộp vuông 4 inch, cỡ hộp cà phê hòa tan Trung Nguyên. Được thiết kế bằng công nghệ riêng, mỗi chiếc hộp này có giá đến 3.500$, nếu trang bị công nghệ cao cấp như các vệ tinh khác thì còn mắc tiền hơn. Chính vì những thành phần rẻ tiền, gọn nhẹ và sẵn có như thế khiến những chú bé này trở thành tương lai thay thế cho những vệ tinh đồ sộ.

Cho đến nay, NASA đã xây dựng và thử nghiệm rất nhiều mẫu vệ tinh đầu tiên, như PhoneSat 1.0, trang bị một chiếc Nexus One trong bảng mạch của bộ xử lí và cũng như dùng nó để chụp ảnh. PhoneSat 2.0, sử dụng Nexus S cho bộ não chạy Android của mình, hiện tại đang được phát triển và sẽ sớm được thêm vào nhiều tính năng như liên lạc 2 chiều, và cả nam châm để duy trì phương hướng.

Thực ra, chiếc PhoneSat 1.0 đã từng chuẩn bị được phóng trước khi bộ xử lí của nó được hoàn thành, nhưng bây giờ thì chiếc 2.0 lại được kế hoạch là người thay thế. PhoneSat đang được dự tính là sẽ phóng vào năm 2013. Hy vọng là trước đó chúng ta sẽ được biết thêm về chiếc PhoneSat tiếp theo, 3.0 chẳng hạn.

Này thì iPhone của Apple nhé!

Theo Gizmodo

-----------------------------------------------------------------

Đây là nick clone của Trần Đăng

2. 4 người đã cảm ơn Angus_Bert

HD-720p hoangtung115's Avatar
    Đăng ký
    19-04-10
    Thanks
    517
    cR
    630

Mặc định Ðề: Vệ tinh hạt tiêu của NASA dùng điện thoại Android làm não, sướng nhé Google!

Há há các bác NASA ngu gì đụng vào các chú Apple chuyên đi cắn càn ấy, hông chừng chỉ sử dụng iphone làm não cho vệ tinh rùi các bác apple đi kiện bảo là NASA ăn cắp kiểu dáng rùi cấm NASA phóng vệ tinh là chít lun

HD-1080p grassco's Avatar
    Đăng ký
    09-12-10
    Thanks
    309
    cR
    715

Mặc định Ðề: Vệ tinh hạt tiêu của NASA dùng điện thoại Android làm não, sướng nhé Google!

Trích Nguyên văn bởi hoangtung115 Xem bài viết
    Há há các bác NASA ngu gì đụng vào các chú Apple chuyên đi cắn càn ấy, hông chừng chỉ sử dụng iphone làm não cho vệ tinh rùi các bác apple đi kiện bảo là NASA ăn cắp kiểu dáng rùi cấm NASA phóng vệ tinh là chít lun
    "Cắn càn" là như thế nào, k làm đc như người khác hay ghen ghét rồi nói thế à??? Hài những người như chú quá
    Ước mơ nhỏ của em:
    LED Elite Pro-70X5FD - Plasma Panasonic 65VT50 - LED Panasonic 55WT50 - LED Panasonic 55ET50 - LED Sony 65HX929 -

HD-720p hoangtung115's Avatar
    Đăng ký
    19-04-10
    Thanks
    517
    cR
    630

Hớ hớ lại gặp mệnh đề "không làm được như người ta" cái câu ni đi đâu cũng gặp nhỉ.....haizzzzzzz

HD-720p papapucca's Avatar
    Đăng ký
    01-05-11
    Thanks
    652
    cR
    597

Apple là đỉnh nhưng chưa phải là lựa chọn tốt nhất ( ít ra là trong trường hợp này ). Google đang dần vươn lên khẳng định mình

HD-1080i dtvu1310's Avatar
    Đăng ký
    06-03-12
    Thanks
    1.977
    cR
    405

Bác chủ thớt "đá đểu" ifan ghê nhầy
    (\__/)
    (='.'=)
    (")_(") Ngày vui sao quá mau, ngày buồn sao quá dài .....

8. The Following User Says Thank You to dtvu1310 For This Useful Post:

HD-720p Ellvy's Avatar
    Đăng ký
    21-09-09
    Thanks
    137
    cR
    137

Trích Nguyên văn bởi Angus_Bert Xem bài viết
    ....
    Này thì iPhone của Apple nhé!
    ....
    Có thêm câu này làm bài viết rẻ tiền đi bao nhiêu...

HD-720p Marine's Avatar
    Đăng ký
    05-03-10
    Thanks
    126
    cR
    359

Mừng cho Google vì những nỗ lực tuyệt vời của họ.

HD-720p pdnhsa's Avatar
    Đăng ký
    06-02-10
    Thanks
    2.710
    cR
    1.133

Chắc hôm nào phải đặt mua vài cái phonesat rồi phóng lên làm vệ tinh cá nhân, lập trình để chúng hễ thấy vệ tinh của khựa là bắn rớt hết! He he! SATWAR is coming soon!

Mặc định Re: Ðề: Vệ tinh hạt tiêu của NASA dùng điện thoại Android làm não, sướng nhé Google!

Thế này thì ngon quá rồi còn gì!

Tags for this Thread

Bookmarks