Trang 1/6 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 60

Mặc định tư vấn thiết kế âm thanh karaoke chuyên nghiệp

Em xin giới thiệu hệ thống phòng máy và hệ thống âm thanh chuyên nghiệp dành riêng cho kinh doanh karaoke
    bao gồm các thiết bị chính
    -----------------------------
    01 loa sub B&w Bass 30cm.
    01 Đôi loa 301 seri III
    01 đôi BMB 252
    01Míc sóng UGX9 - ( cắm 4 con míc là bị rú ầm lên ạ, lên chỉ cắm 1 trong 2 loại )
    01 đầu HDD VistaKTV hoặc vietKTV HD( phát nhạc )
    01 jaguar 203N Núm béo vang liền Hoặc con jaguar 2010 hàng xịn ( con này chỉ để lấy tín hiệu )
    01 Côg suất Xp crowr 1200
    --------------------------------

-----------------------------------------------------------------
    Chỉnh sửa nội dung bởi: karaokevod, 23-10-2012 lúc 01:47 Lý do: ÂM THANH BÌNH RÂN

Digital-2k training's Avatar
    Đăng ký
    14-06-10
    Thanks
    252
    cR
    704

Mặc định Ðề: tư vấn thiết kế âm thanh karaoke chuyên nghiệp dành cho các quán chất lượng cao nhất.

bộ này khủng quá, kinh doanh cũng ít có ng chơi thế này
    Con đường audio sao dài thăm thẳm, hố vôi audio sao thật sâu
    Biết bao giờ mới tìm được đích đến cuối cùng

HD-720p lkcuong's Avatar
    Đăng ký
    02-12-09
    Thanks
    94
    cR
    281

Mặc định Ðề: tư vấn thiết kế âm thanh karaoke chuyên nghiệp dành cho các quán chất lượng cao nhất.

Bác nào có tiền sắm bộ này mà hàng xịn thì cũng gần 100m đấy ạ. Ngay như con XP3500 của Yamaha bán trên amazon đã là gần 900$ rồi. REV100 cũ cũng phải 150-200$, mới tinh trên sao việt là 7m.

Digital-4k dh201hy's Avatar
    Đăng ký
    22-12-10
    Thanks
    2.959
    cR
    830

Em chỉ ko hiểu đã dùng amly tích hợp (chắc lấy pre out) thì lại kết hợp với effect làm gì?
    Đã có pow, đã có effect sao ko dùng mixer lại dùng amply tích hợp?

mỗi thứ nó có 1 công dụng riêng.. bác à... đây là hệ thống loại A và B mà bên em lắp đặt thôi..
    còn hệ thống loại cao cấp hơn thì cái tủ thiết bị cao gấp đôi tủ này..
    CUNG CẤP HỆ THỐNG ÂM THANH KARAOKE CHUYÊN NGHIỆP - TƯ VẤN MIỄN PHÍ VỀ CÁC THIẾT BỊ ÂM THANH KARAOKE CHUYÊN DỤNG
    webiste : www.karaokevod.com mobile 0932299880

Thương Gia VAN_LOC's Avatar
    Đăng ký
    24-06-10
    Thanks
    4.332
    cR
    1.863

Bộ này chơi ngoài trời thì thiếu còn kinh doanh lại quá dư . Nhìn quá choáng chủ đầu tư ít chịu đầu tư quá phức tạp . Kinh doanh KOK bây giờ chủ yếu phục vụ tuổi Teen còn Cao Cấp chỉ cần thêm vài em chân dài ...

Nhận thiết kế và thi công phòng chuyên nghe nhạc 0942.807.507 VĂN LỘC Facebook

Digital-4k dh201hy's Avatar
    Đăng ký
    22-12-10
    Thanks
    2.959
    cR
    830

Trích Nguyên văn bởi karaokevod Xem bài viết
    mỗi thứ nó có 1 công dụng riêng.. bác à... đây là hệ thống loại A và B mà bên em lắp đặt thôi..
    còn hệ thống loại cao cấp hơn thì cái tủ thiết bị cao gấp đôi tủ này..
    Bác nói thử xem công dụng riêng xem thế nào? đặc biệt là cách đấu nối (connect). Biết đâu anh em mở mang được tầm mắt

HD-720p lkcuong's Avatar
    Đăng ký
    02-12-09
    Thanks
    94
    cR
    281

Hay bác cho mấy địa điểm đã lắp đặt hệ thống này ở HN để anh em đến hát thử xem thế nào.

Trích Nguyên văn bởi lkcuong Xem bài viết
    Hay bác cho mấy địa điểm đã lắp đặt hệ thống này ở HN để anh em đến hát thử xem thế nào.
    Còn về cách đấu nối ko biết em đấu có chuẩn ko ? nhưng nhờ các bác tư vấn thêm cho nó hoàn thiện ạ.. vì hiện nay ko biết do em chỉnh hay do thiết bị mà khách thi thoảng kêu hát hơi mệt ạ
    SƠ ĐỒ ĐẤU NỐI : EM ĐI TỪ MÍC TRƯỚC Ạ cắm theo dấu mũi tên ạ " IN ---> Thiết bị ---> out tín hiệu"
    đường míc míc qua eco99 ---> rev 100 ----> amply ( ở amply em nhấn nút cắt 20 db) * Hết đường míc
    Đường nhạc đầu phát ---> EQ 215 ( quai nhạc ) ----> amply {Cổng efec là cái cầu sắt đằng sau )----> Com ( nén nhạc ) ----> amply.
    Từ amply ( đường míc out ) ------> eq 231 ( quai tổng chỉnh mix + nhạc ) -------> crotsove phan tan 234 ( một đường ra sub) còn 2 đường -----> Pow xp 300 ----> Loa hát.

em nghĩ hát mệt là do em chỉnh thông số EQ eq 231 ạ.. tiện đây cho em hỏi cách chỉnh EQ luôn ạ.. em đang mắc ở đây lắm ạ...
    Chỉnh sửa nội dung bởi: karaokevod, 16-02-2012 lúc 02:09
    CUNG CẤP HỆ THỐNG ÂM THANH KARAOKE CHUYÊN NGHIỆP - TƯ VẤN MIỄN PHÍ VỀ CÁC THIẾT BỊ ÂM THANH KARAOKE CHUYÊN DỤNG

Trích Nguyên văn bởi dh201hy Xem bài viết
    Em chỉ ko hiểu đã dùng amly tích hợp (chắc lấy pre out) thì lại kết hợp với effect làm gì?
    Đã có pow, đã có effect sao ko dùng mixer lại dùng amply tích hợp?
    dạ : chơi cái này chủ quán có tính chất làm karaoke chuyên nghiệp .. và cái nữa là mixer thì khó để dc ở trong cái tủ.
    Còn công dụng từng con thì giải thích hơi dài.. bác có thể tìm hiểu trên 4r mình. và em cũng chú thích bên cạnh các biết bị ngay trên đầu bài đấy ạ
    còn âm thanh ra hay hoặc không hay còn do chủ quán.chịu đầu tư thì đánh toàn hàng xịn 100% . còn nếu trong tầm tiền thì có thể ghép nối các thiết bị để hạ giá thành ạ.
    vd : như con Com nếu hàng xịn ở nhạc việt là 7 triệu, thực tế con này có tác dụng nén tần số giao động.. làm giảm biên độ nhạc.. chỉ cho phát đến 1 mức nhất định hạn chế cháy loa, và cắt hết những tạp âm ù hoặc rẹt xẹt do quá trình kết nối gây ra nhiễu tín hiệu.. nên có thể ko cần dùng hàng xịn mà chỉ cần dùng con loại 1 giá tầm 3 triệu ạ.
    về chất lượng âm thanh.cái này thì vô cùng lắm... quan trọng là sự đầu tư của khách hàng đến đâu thôi ạ

Trang 1/6 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Tags for this Thread

Bookmarks