Trang 1/4 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 38
    HD-720p the_jbl's Avatar
    Đăng ký
    05-01-12
    Thanks
    25
    cR
    70

Mặc định Loa cột dùng để hát karaoke

Lên chọn em nao đây,nhờ ae tư vấn giúp.
    jamo s718,s608, hay jbl e60,stadium, es80,es90,es100, whafe 4190, bose 601,701,...
    ưu nhược của từng em.

-----------------------------------------------------------------
    Chỉnh sửa nội dung bởi: the_jbl, 08-05-2012 lúc 10:09

HD-720p express_neon's Avatar
    Đăng ký
    26-02-11
    Thanks
    387
    cR
    460

Mặc định Ðề: Loa cột dùng để hát karaoke

Chưa thấy ai dùng loa cột để chơi karaoke chuyên nghiệp cã, hay là mình lổi thời quá?
    Về cơ bản mình nghĩ đa số loa cột có đường kính loa nhỏ, không thích hợp phát nhạc nền lắm. hoặc phải đi kèm theo sub

Hát trên loa này dể bay treble

HD-upscale hongdung-88's Avatar
    Đăng ký
    04-01-10
    Thanks
    4
    cR
    141

Em đang dùng đôi E60 để hát Kara ở nhà đây, nghe rất ổn, cảm giác vượt con E50 mà rất nhiều anh em chơi Kara dùng, quan trọng ampli và mic của bạn phải tương đối, không bị dao động tự kích hú rít, hát sà sã cả ngày tép vẫn căng đét, bọn cơ quan nó còn xu nịnh là hay hơn Nhất Thống nhiều. Điểm lợi hại là lúc nào thich nghe nhạc thì E60 hơn hẳn E50, bác nào bảo loa cột không chơi kara được !???

Về cơ bản loa nào cũng chơi kok được có điều hay và dở thôi, loa cột nếu bass từ 25cm ( hay 2 loa boss 12cm cộng hưởng cũng ok luôn) trở lên và có thêm môt loa middle khoảng 10-12cm thì hát kok là tuyệt vời rồi ! loa cột hát kok sẽ hay hơn loa treo tường vì có thể tích thùng loa lớn hơn nên tiếng bass sẽ hay hơn. người ta thường ko dùng loa cột để hát vì cross server của nó thiên về nghe nhạc nên cắt bớt tiếng middle, còn loa treo kok thì chuyên về kok nên bộ phân tần nâng middle hát cho nhẹ, nếu biết chỉnh mixer thì loa cột nghe nhạc và hát kok hay hơn loa treo, một điều nửa là do giá thành loa cột cao hơn nên ít người sử dụng để hát vì khi bị hư loa thì tốn tiền nhiều hơn. trong số các loa cột hát kok hay nhất là bose 601 series II, III, IV là vì trong loa bose có sử dụng bóng đèn giảm tải nên tránh được việc cháy loa middle vaw trebble, nếu có điều kiện bạn cứ thử đi nghe đi rồi quyết định nhé. thân chào

HD-720p gtdu1973's Avatar
    Đăng ký
    21-12-08
    Thanks
    380
    cR
    564

Bác cho em hỏi loa MA rx8 hát kok có được ko?
    Em có cặp RX8 mà ko dám hát vì sợ cháy treble. Bạn em làm âm thanh cũng khuyên em ko nên dùng nó để hát. Hiện em đang hát = cặp 901 S2+ cặp Beyma monitor (ko rõ model) hát cũng khá hay.

Loa MA SX8 là loại loa cao cấp dùng để nghe nhạc, về cơ bản vẫn hát được nhưng vì bộ phân tần ko có giảm tải cho trebble nên khi hát dễ bị cháy loa trebble lắm, nếu thích hát bẳng loa cột thì lấy loa bose 601 series III hay IV là hay rồi, bộ 901 có sài bô phân tần rời của nó ko, nếu có thì gắn thêm sub điện vào thì sẽ nâng độ rền và sâu của tiếng bass, tiếng hát cũng trở nên dầy và ấm hơn.

HD-720p gtdu1973's Avatar
    Đăng ký
    21-12-08
    Thanks
    380
    cR
    564

Bộ 901 co active equalizer của nó đi kèm bác ah. Từ lúc em gắn thêm cặp beyma thì ko cần dùng sub nữa. Sub em dùng là yamaha 515. Trước đây cứ tính thử hát = cặp rx8 nhưng bây giờ bỏ ý định rồi, lỡ cháy 1 cái là hối hận .
    Cảm ơn bác đã tư vấn.

HD-720p express_neon's Avatar
    Đăng ký
    26-02-11
    Thanks
    387
    cR
    460

Trích Nguyên văn bởi hongdung-88 Xem bài viết
    bác nào bảo loa cột không chơi kara được !???
    Loa nào chã chơi được... quan trọng là hay hay dỡ. Loa nghe nhạc bộ phân tần nó khác, chưa kể đến các bảo vệ loa khi chúng ta lên giọng.

HD-720p the_jbl's Avatar
    Đăng ký
    05-01-12
    Thanks
    25
    cR
    70

Trích Nguyên văn bởi express_neon Xem bài viết
    Chưa thấy ai dùng loa cột để chơi karaoke chuyên nghiệp cã, hay là mình lổi thời quá?
    Về cơ bản mình nghĩ đa số loa cột có đường kính loa nhỏ, không thích hợp phát nhạc nền lắm. hoặc phải đi kèm theo sub

Hát trên loa này dể bay treble
    cái dòng em bôi đen đó bác xem lại nhé,mấy con em đưa ra bass từ 20cm trở lên ko ah hihi, em chỉ muốn đưa ra đây để anh em bàn luận có thêm lựa chọn chơi kara thôi,em thì đang hát bằng bose 301 v với jaguar 203xg,nhưng cũng sắp tiễn 2em này rồi,đổi sang boston 3800 với 1 em công suất lớn chơi cho đã.

HD-720p the_jbl's Avatar
    Đăng ký
    05-01-12
    Thanks
    25
    cR
    70

Trích Nguyên văn bởi thaygiaoyeugame Xem bài viết
    Về cơ bản loa nào cũng chơi kok được có điều hay và dở thôi, loa cột nếu bass từ 25cm ( hay 2 loa boss 12cm cộng hưởng cũng ok luôn) trở lên và có thêm môt loa middle khoảng 10-12cm thì hát kok là tuyệt vời rồi ! loa cột hát kok sẽ hay hơn loa treo tường vì có thể tích thùng loa lớn hơn nên tiếng bass sẽ hay hơn. người ta thường ko dùng loa cột để hát vì cross server của nó thiên về nghe nhạc nên cắt bớt tiếng middle, còn loa treo kok thì chuyên về kok nên bộ phân tần nâng middle hát cho nhẹ, nếu biết chỉnh mixer thì loa cột nghe nhạc và hát kok hay hơn loa treo, một điều nửa là do giá thành loa cột cao hơn nên ít người sử dụng để hát vì khi bị hư loa thì tốn tiền nhiều hơn. trong số các loa cột hát kok hay nhất là bose 601 series II, III, IV là vì trong loa bose có sử dụng bóng đèn giảm tải nên tránh được việc cháy loa middle vaw trebble, nếu có điều kiện bạn cứ thử đi nghe đi rồi quyết định nhé. thân chào
    thanks bác.
    em đang nhắm đến es90,es100 và bose601, đánh với boston3800,

Trang 1/4 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Tags for this Thread

Bookmarks