Trang 1/3 1 2 3 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 25
    HD-upscale tamtai's Avatar
    Đăng ký
    21-03-10
    Thanks
    5
    cR
    144

Mặc định làm cách nào để Tvix Slim S1 hiện được menu của Phim Bluray

Hiện mình đang có con Tvix Slim S1 chạy tốt nhưng khi dùng để chơi các phim Bluray thì không hiện được menu của phim, và còn việc nữa là làm sao xem được phụ đề ngoài khi chơi Bluray ( dạng thư mục hay ISO)

-----------------------------------------------------------------

Digital-2k vdung1972's Avatar
    Đăng ký
    21-09-09
    Thanks
    627
    cR
    1.163

Mặc định Ðề: làm cách nào để Tvix Slim S1 hiện được menu của Phim Bluray

Trích Nguyên văn bởi tamtai Xem bài viết
    Hiện mình đang có con Tvix Slim S1 chạy tốt nhưng khi dùng để chơi các phim Bluray thì không hiện được menu của phim, và còn việc nữa là làm sao xem được phụ đề ngoài khi chơi Bluray ( dạng thư mục hay ISO)
    Để hiện phụ đề nếu bác dùng file *.iso thì copy sub và cùng thư mục và đổi tên giống tên file *.iso là được. Để hiện menu của phim thì bác nhấn phím title trên remote nhé. Phím có viền màu vàng, thứ 2 từ dưới lên và cũng thứ 2 bên trái từ ngoài vào.
    Mời bác //you/ hãy down phim "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống"-Ký ức tuổi thơ của thế hệ 6X, 7X chúng em
    http://www.fshare.vn/folder/A08D8E1I5N

HD-1080i Cựu moderator
    duonglv's Avatar
    Đăng ký
    01-07-08
    Thanks
    2.511
    cR
    1.239

Bổ sung thêm là phim có dạng thư mục thì bác chủ copy file phụ đề vào cùng thư mục với file index.bdmv và đặt tên là index.srt là TVIX cũng sẽ nhận được nhé
    HD Hà Nội
    Số 6 Lê Thánh Tông

Digital-4k tdhvn's Avatar
    Đăng ký
    11-09-08
    Thanks
    114
    cR
    386

Bổ xung là nếu nhấn phím menu trên remote thì nó cũng sẽ hiện menu.
    HD Player: TViX S1 - TizzBird F30/F10 - Xtreamer Prodigy, HDD Box: CFI 2/4 bays, NAS: QNAP TS-459, Receiver: Pinoneer SC-LX81, Display: LG 55LW5700/ 47LW5700 - Sharp Aquos 52" - Panasonic V50[B]

HD-upscale tamtai's Avatar
    Đăng ký
    21-03-10
    Thanks
    5
    cR
    144

Trích Nguyên văn bởi tdhvn Xem bài viết
    Bổ xung là nếu nhấn phím menu trên remote thì nó cũng sẽ hiện menu.
    Mình có thủ cái này nhưng nó chỉ hiện menu rút gọn, không có menu của phim, hơi buồn. Không biết Tvix có cách nào hiện menu của phim không. có khi phải đợi Firmware mới.
    Nhiều phim nó còn không hiện menu luôn, hơi buồn. Mình đang dùng Firmware 2.7, không biết 2.8 có khá hơn không
    Chỉnh sửa nội dung bởi: tamtai, 11-02-2011 lúc 08:51

Digital-2k luuthanhbinh's Avatar
    Đăng ký
    28-05-09
    Thanks
    1.041
    cR
    840

Mình cũng đang quan tâm đến vụ này để còn mua con S1. Bác tamtai cho hỏi menu rút gọn là như thế nào. Mình thấy một số bản Bluray khi upload trong phần ìno uploader cũng ghi là không có menu. Mình cũng có điện thoại hỏi bác duonglv thì bác ấy nói chỉ một số phim hiện lên được menu thôi, còn bác tdhvn thì nói là có hiện lên được. Rất mong các bác cho thêm ít thông tin để ra quyết định.

Mình có thủ cái này nhưng nó chỉ hiện menu rút gọn, không có menu của phim, hơi buồn. Không biết Tvix có cách nào hiện menu của phim không. có khi phải đợi Firmware mới.
    Nhiều phim nó còn không hiện menu luôn, hơi buồn. Mình đang dùng Firmware 2.7, không biết 2.8 có khá hơn không
    Chào bạn
    Nếu ko lầm thì hình như bạn đang xem file bluray remux trên tvix thì phải? nếu thế thì ko lên menu , chapter được đâu .Còn nếu như bạn xem bluray file gốc thì sẽ chắc chắn ra menu chapter đấy bạn à, chắc chờ đợi hãng ra FW mới xem thế nào nhé , còn hiện nay chỉ thế này mà thôi

-

-

-

Và đây là menu, chapter bạn muốn hiện lên như thế phải ko?

Chỉnh sửa nội dung bởi: vuvantruong224, 11-02-2011 lúc 18:17

Digital-2k luuthanhbinh's Avatar
    Đăng ký
    28-05-09
    Thanks
    1.041
    cR
    840

Như vậy S1 chỉ chơi được như mấy hình đầu thôi phải không bạn (bản untouched bluray). Bạn có thể cho biết hiện tại đầu HDP nào trên thị trường chơi được như mấy hình sau. Dune Smart có chơi được như vậy không.

4 hình phía dưới đang chơi trên con popcorn C200 , phụ đề ngoài lẩn phụ đề remux đều chơi được hết , còn những đầu khác chơi được hay ko .........? chưa biết được như popcorn C200 đâu nhe bạn
    Chúc vui

Digital-4k tdhvn's Avatar
    Đăng ký
    11-09-08
    Thanks
    114
    cR
    386

Trong catalogue thì TViX cũng đã nói rồi đấy bác, nó chỉ hiện BD lite menu. Còn Full menu cho đến nay thì chưa.
    HD Player: TViX S1 - TizzBird F30/F10 - Xtreamer Prodigy, HDD Box: CFI 2/4 bays, NAS: QNAP TS-459, Receiver: Pinoneer SC-LX81, Display: LG 55LW5700/ 47LW5700 - Sharp Aquos 52" - Panasonic V50[B]

Trang 1/3 1 2 3 Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks