Trang 1/7 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 67
    HD-upscale sogoku_vn's Avatar
    Đăng ký
    01-09-08
    Thanks
    54
    cR
    370

Mặc định Đánh giá khả năng phát HD của tablet Trung Quốc: Ainol Novo 7 Aurora

Tình hình là xem review của các bác trên HDvietnam nhiều và hay quá nên định viết một bài chơi. Văn mình không được hay lắm nên có sai sót mong các bác bỏ qua cho.

Đã xài em tablet này được 3 tuần rồi thấy khả năng phát HD của nó khá tốt nên mình viết review chơi thôi, không có ý định bán buôn gì ở đây hết. Tên đầy đủ của em nó là Ainol Novo 7 Aurora.

Cấu hình của nó:

(Hình trên mạng)

• Màn hình: Hitachi IPS 7.0 inch điện dung đa điểm
    • Multi-touch: 5 điểm cảm ứng
    • Độ phân giải màn hình: 1024x600
    • Cấu hình phần cứng: CPU: Allwinner A10 (cortex A8-core) 1.2GHz rất phổ biến trên tablet của trung quốc
    • RAM: DDR3 1GB
    • Đồ họa GPU: ARM MALI 400
    • Bộ nhớ: 8GB
    • Camera: Camera trước 1.3 Mpixel
    • Cổng HDMI: Cổng mini HDMI support 2160p
    • Cổng OTG: Có
    • Cổng USB: USB 2.0 tốc độ cao (Mini)
    • Wifi: 802.11 b/g/n
    • Khe cắm thẻ nhớ: Có, hỗ trợ nâng cấp bằng thẻ microSD (thẻ TF) lên tới 32Gb
    • 3.5mm audio jack: Có
    • Cấu hình phần mềm: Android 4.0.1
    • Định dạng video: 3GP, MPEG1/2/4, FLV, MPG, H263, MKV H264 etc. formats HD video playback, support H.263, MPEG-1/2 MP/HP, MPEG 4-ASP, VC-1, Real Video 8/9/10, H.264(AVC) HD viedo decoding
    • Định dạng Audio: MP3, WMA, MP2, OGG, AAC, M4A, MA4, FLAC, APE etc. formats với phụ đề và lời bài hát

Nhờ có cổng USB, OTG nên nó gắn được hầu hết các loại ổ USB trên thị trường. Mình test với ổ Imation 320GB của mình thì nhận OK. Ngoài ra nhận được chuột bàn phím nữa. Thôi không nói dông dài nữa, vô thẳng vấn đề test phim HD với phần mềm đi kèm support hardware decode, kết nối HDMI với TV LCD Panasonic 32 tín hiệu ra 1080p, âm thanh 2 kênh.

Giao diện Android 4.0.3 mình xài với chuột không dây luôn:

Thư mục chứa film trên ổ cứng của mình:

Film đầu mình test là Harry Potter phần 7 720p 5,7GB 4Mbps bitrate:

Hiển thị phụ đề tiếng việt srt ngon lành, tua tới tua lua không giật.

Film thứ 2 là Descendants.2011.720p 5Mbps mới down được từ diễn đàn của mình:

Chạy rất ngon lành

Film cuối là đoạn demo Samsung với bitrate khá là cao 40 Mbps cũng down từ diễn đàn về nốt:

Chạy cũng rất mượt không vấn đề gì. Film này mình xem trên máy tính cấu hình AMD X2 5000+ thì hơi giật, bật DXVA VGA HD3200 thì nó đỡ hơn nhiều. Do mình không có sẵn mấy film 1080p bitrate cao nên chỉ có test có chừng đó thôi.

Ngoài lề chút, CPU với nhân Cortex A8 khá phổ biến trên smartphone, cộng thêm được tích hợp VPU chuyên xử lí video, support HD decode nên máy chạy khá mát chỉ hơi ấm ấm, mình giảm xung CPU xuống 400Mhz vẫn chiếu ngon lành mặc dù xung gốc của nó là 1Ghz.

Phần phụ là lướt web, xem flash Youtube cũng khá ngon. Cái này là mục đích chính của tablet mà. Test với chuột bàn phím không dây... không khác gì HTPC

Kết luận: Khả năng phát HD rất khá, không thua chi đầu HD (theo ý kiến của mình là thế ) mặc dù đây là thứ phụ của tablet. Mình mua tablet giá 3tr7, mà tính ra nếu mà sản xuất đầu HD player thì giá sẽ rẻ hơn nhiều do bỏ đi phần LCD, PIN, thêm vô mấy thứ như cổng Optical, Remote, Case, LCD hiển thị... thì đảm bảo đây là "đầu" HD Android mạnh nhất (CPU 1Ghz, RAM 1GB DDR3, Flash 8GB, Wi-Fi b/g/n chạy Android 4.0), tha hồ mà dùng nhé

Báo cáo mình xin hết phần review!

-----------------------------------------------------------------
    Chỉnh sửa nội dung bởi: scotty, 11-03-2012 lúc 13:32 Lý do: trình bày, từ ngữ...

HD-720p Anh hai's Avatar
    Đăng ký
    05-11-10
    Thanks
    1.180
    cR
    813

Mặc định Ðề: Review khả năng phát HD của tablet trung quốc trên thị trường

đồ ba tàu thì chịu thôi, tốt máy cũng không mua ....

HD-1080i paracels's Avatar
    Đăng ký
    06-01-10
    Thanks
    3.061
    cR
    270

Em cố gắng tẩy chay hàng Trung Quốc, dù có tốt đến mấy.
    "Hoạ muôn đời của ta là nước Tàu. ... Vậy các ngươi phải nhớ lời ta dặn. Một tấc đất cũng không để lọt vào tay kẻ thù. Ðây là di chúc cho con cháu muôn đời". (Trần Nhân Tông 1279-1293)

Digital-2k scotty's Avatar
    Đăng ký
    19-04-11
    Thanks
    1.477
    cR
    427

Mặc định Ðề: Đánh giá khả năng phát HD của tablet Trung Quốc: Ainol Novo 7 Aurora

Bác chủ đánh giá thì ổn, scotty có fix lại 1 chút về tiêu đề, cách trình bày và dùng từ (j > gì, ko > không) để tiện xuất ra trang chủ.

Có điều bác chủ nên nói thêm và cụ thể là chạy trong bao lâu (xem phim HD, duyệt web...) thì vẫn mát, bao lâu nữa thì bắt đầu nóng vào có xảy ra vấn đề gì không.

/Cá nhân em thì chỉ mê mỗi cái font chữ Droid Sans của Android, từ phụ đề cho đến web, menu... Mom, lần này là lần thứ 4 em nhắc đến vụ font này
    ➚ Xem trailer, clip phim có Vietsub tại: http://goo.gl/vYAHQGhttp://bit.ly/19KZp6X
    ➚ Xem trailer, clip GAME có Vietsub tại: http://bit.ly/1f2qYRt
    ➚ Xem video công nghệ có Vietsub tại: http://goo.gl/7Pc9eq

HD-1080i Rhett Butler's Avatar
    Đăng ký
    18-12-11
    Thanks
    2.268
    cR
    304

Mặc định Ðề: Đánh giá khả năng phát HD của tablet Trung Quốc: Ainol Novo 7 Aurora

Trích Nguyên văn bởi Anh hai Xem bài viết
    Trích Nguyên văn bởi paracels Xem bài viết
    You're right! Say NO to any Chinese product!

HD-1080i anhtuanph's Avatar
    Đăng ký
    28-08-08
    Thanks
    89
    cR
    479

Bạn cho hỏi âm thanh bạn nghe qua đường nào và thiết bị nào, không biết cổng hdmi của máy có xuất được dts không. Khi duyệt web thì độ phân giải có đúng full hd ko hay chi bang độ phân giải của máy.
    mấy con table này có có phần mềm chạy và quản lý video đẹp thì mấy cái đầu hd chỉ có nước xách dép

HD-upscale ttc07's Avatar
    Đăng ký
    09-04-10
    Thanks
    201
    cR
    119

Trích Nguyên văn bởi paracels Xem bài viết
    Thì thôi, ko mua thì vô đây làm gì.....Tính làm anh hùng rơm à ?

UltraHD vucovu's Avatar
    Đăng ký
    31-05-10
    Thanks
    11.234
    cR
    116

Bác nhìn lại thử trên người, trong nhà bác có bao nhiêu món dính dáng đến HồCẩmĐào (Cho dù nó đóng Mad HP,Dell,Apple,Toshiba,Sony...) Chúng ta đừng quá cực đoan, hàng Tàu cũng có 5 - 7 Tàu. Chỉ tại chúng ta không có hàng rào kỹ thuật để cho nó quăng rác về.

HD-upscale sogoku_vn's Avatar
    Đăng ký
    01-09-08
    Thanks
    54
    cR
    370

Mấy bác trên cực đoan quá em chịu.Cứ ngon rẻ thì xúc thôi, đồ nào ko MADE IN CHINA từ Apple, samsung, LG, HP áo quần.....mấy cái đầu HD player của mấy bác ko made in china em đi đầu xuống đất.Thôi trở lại vấn đề chính : xem HD film 720p 1080p thì nếu chạy tốc độ thực 1Ghz thì sau tầm tầm 30p thì máy nóng, nhưng nếu setCPU xuống 400Mhz,để độ sáng màn hình thấp nhất thì hơi hơi ấm thôi nhưng vẫn không ảnh hưởng đến chất lượng HD,tua tới tua lui bình thường,không có chuyện treo gì cả mình để máy test không 3 phim, do đã có VPU xử lí rồi. Còn nữa máy tụt pin khá nhanh nếu gắn HDD gắn ngoài dĩ nhiên pin phải nuôi cái ổ cứng to bự chảng kia,gắn sạc thì ok. Âm thanh thì 2 kênh xuất tín hiệu theo đường HDMI ,chưa thử xuất DTS AC3 qua đường HDMI do mình không có đồ thử. HDMI xuất tín hiệu 1080p TV của mình nó báo thế nhưng thực chất chỉ độ phân giải 1024x600 giống độ phân giải LCD của tablet
    Chỉnh sửa nội dung bởi: sogoku_vn, 11-03-2012 lúc 21:01

HD-720p dinhtan91's Avatar
    Đăng ký
    16-09-11
    Thanks
    257
    cR
    27

e ghét đồ TQ từ bé, mong bác chủ thớt thông cảm

Trang 1/7 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks