Trang 11/62 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 21 61 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 101 tới 110 trên 617
    HD-720p mourista's Avatar
    Đăng ký
    19-09-10
    Thanks
    461
    cR
    293

Mặc định Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Trích Nguyên văn bởi tienlequoc Xem bài viết
    Các receiver có hdmi sẽ pass hình ảnh qua tivi.
    Đa tạ bác
    Như vậy có nghĩa receiver sẽ làm 2 nhiệm vụ: 1 là giải mã tín hiệu âm thanh để đưa đến loa 5.1, 1 là pass hình ảnh qua TV đúng ko ah?

Digital-4k Moderator
    tienlequoc's Avatar
    Đăng ký
    24-08-10
    Thanks
    807
    cR
    2.031

Mặc định Re: Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Trích Nguyên văn bởi mourista Xem bài viết
    Đa tạ bác
    Như vậy có nghĩa receiver sẽ làm 2 nhiệm vụ: 1 là giải mã tín hiệu âm thanh để đưa đến loa 5.1, 1 là pass hình ảnh qua TV đúng ko ah?
    yes.......................
    Ngẫm lại mình!...

HD-upscale tnonline's Avatar
    Đăng ký
    06-04-10
    Thanks
    547
    cR
    152

Mặc định Ðề: Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

***Về phần mềm: Trước mắt chưa phán được. Sắp tới có XBMC cho android thì gần như Equiso ăn đứt N1 toàn diện.
    Tại sao XBMC lại chỉ good for Equiso? Chẳng lẽ ko cài XBMC lên N1 được à? cả 2 thằng cùng chạy Android 4.x mà.

Digital-4k Moderator
    tienlequoc's Avatar
    Đăng ký
    24-08-10
    Thanks
    807
    cR
    2.031

Mặc định Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Bác hiểu nhầm ý mình rồi. Mình đính chính lại tí nhé: Ý mình là nếu xây dựng XBMC hoàn chỉnh cho android như trên PC thì Equiso gần như chỉ hơn chứ ko kém N1. Ít nhất là 2 khoảng remote và hdmi 1.4.

Đề nghị lần thứ n với bác hoangtuan_neu: Khi mình có Equiso, mình và bác tổ chức so găng 2 em này. Nếu bác ngại N1 sẽ bị dìm hàng(nếu mình là nhà phân phối thì mình cũng sợ chuyện này vì sẽ giảm doanh thu) thì mình "so găng" kín và kết quả không được thông báo. Anh chàng support của Equiso khi nghe mình nói tới các tính năng của N1 và hỏi nó liệu Equiso có làm được vậy không? Anh ta trả lời rất thông minh: Tất cả những gì Equiso làm là tối ưu hóa phần mềm để khai thác hết tính năng của phần cứng, việc của họ là đem đến những trải nghiệm mới cho khách hàng.

Với mình việc tổ chức so găng: thứ nhất là để cho khách hàng hiểu thấu đáo sản phẩm mà mình mua, thứ 2 là để cho nhà sản xuất thấy được những ưu nhược của đứa con tinh thần (và cả vật chất nữa ) và có những update phù hợp. Tất cả cũng chỉ vì muốn mọi khách hàng trở thành "khách hàng thông minh" và nhà sản xuất hoàn thiện sản phẩm của mình hơn.
    Chỉnh sửa nội dung bởi: tienlequoc, 26-09-2012 lúc 09:05
    Ngẫm lại mình!...

5. 5 người đã cảm ơn tienlequoc

HD-1080i dtvu1310's Avatar
    Đăng ký
    06-03-12
    Thanks
    1.978
    cR
    414

Trích Nguyên văn bởi hoangtuan_neu Xem bài viết
    Em đang test bằng bản đó đấy bác, nhưng không biết cách add source từ ổ cứng gắn ngoài vào như thế nào cả
    Bác vào như sau
    Add file -> Browser-> Root file system -> mnt -> sda 1-> chọn ổ cứng

Kết quả sẽ là thất vọng XBMC dev đã nói rồi chưa tối ưu hóa đc hardware nên khi coi phim HD sẽ giật kinh khủng, coi phim chất lương 480 thì dc, vãi lúa, iso DVD cũng dc. các bác cứ bình tĩnh sắp đc rồi, em cài từ nhưng bản đầu tiên đến bản này là 4/9/2012 thấy khả quan nhiều
    review đây

(\__/)
    (='.'=)
    (")_(") Ngày vui sao quá mau, ngày buồn sao quá dài .....

7. 3 người đã cảm ơn dtvu1310

Digital-4k Moderator
    tienlequoc's Avatar
    Đăng ký
    24-08-10
    Thanks
    807
    cR
    2.031

Mặc định Re: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Các bác lên youtube sẽ thấy có rất nhiều clip thiết bị android chạy XBMC, bật 1080P lên mướt rượt. How they do that?
    Ngẫm lại mình!...

Đăng ký
    06-03-12
    Thanks
    1.978
    cR
    414

Có thể là nó xài ARM Dual core đấy, còn single thì chưa phải lúc nhưng XBMC dev vẫn đang dần hoàn thiện, cái bản Korea của bác cũng là bản chưa hoàn thiện, mới test thử
    Cập nhật XBMC ở đây

XBMC for Android Nightlies Available for Your Mobile-Viewing Pleasure – xda-developers
    (\__/)
    (='.'=)

Đăng ký
    06-03-12
    Thanks
    1.978
    cR
    414

Bác Tiến hiện giờ hơi thất vọng nhưng coi cái này thì hết ngay nè,ko chỉ dừng ở mức chơi HDD mà còn siêu việt hơn là ở khả năng chơi HD qua wifi chuẩn n, thanks nhiệt tình vào em sẽ chỉ cho hố hố, à mà con hàng này là single nhé, A9 , 800 Mhz
    Chỉnh sửa nội dung bởi: dtvu1310, 26-09-2012 lúc 18:47
    (\__/)
    (='.'=)

11. 5 người đã cảm ơn dtvu1310

Cái vụ "so găng", đã kín thì cho kín luôn.
    Bác hiểu nhầm ý mình rồi. Mình đính chính lại tí nhé: Ý mình là nếu xây dựng XBMC hoàn chỉnh cho android như trên PC thì Equiso gần như chỉ hơn chứ ko kém N1. Ít nhất là 2 khoảng remote và hdmi 1.4.

Đề nghị lần thứ n với bác hoangtuan_neu: Khi mình có Equiso, mình và bác tổ chức so găng 2 em này. Nếu bác ngại N1 sẽ bị dìm hàng(nếu mình là nhà phân phối thì mình cũng sợ chuyện này vì sẽ giảm doanh thu) thì mình "so găng" kín và kết quả không được thông báo. Anh chàng support của Equiso khi nghe mình nói tới các tính năng của N1 và hỏi nó liệu Equiso có làm được vậy không? Anh ta trả lời rất thông minh: Tất cả những gì Equiso làm là tối ưu hóa phần mềm để khai thác hết tính năng của phần cứng, việc của họ là đem đến những trải nghiệm mới cho khách hàng.

Với mình việc tổ chức so găng: thứ nhất là để cho khách hàng hiểu thấu đáo sản phẩm mà mình mua, thứ 2 là để cho nhà sản xuất thấy được những ưu nhược của đứa con tinh thần (và cả vật chất nữa ) và có những update phù hợp. Tất cả cũng chỉ vì muốn mọi khách hàng trở thành "khách hàng thông minh" và nhà sản xuất hoàn thiện sản phẩm của mình hơn.
    Em đang chờ cái nầy mà bác bảo kín thì em biết chông chờ vào ai.

Em đang định nghiên cứu HTPC (thêm cái remote điều khiển) vì bây giờ mới biết XBMC, em đang nghĩ nếu bật nghe lossless suốt thì về tiêu hao điện năng chắc HTPC là một yếu điểm.

13. The Following User Says Thank You to tohiepvn For This Useful Post:

HD-1080i bth8888's Avatar
    Đăng ký
    23-10-09
    Thanks
    264
    cR
    953

Mặc định Ðề: [Review][TizzBird Stick N1] đầu HD tí hon với Android 4.0.4 - Những cái nhìn đầu tiên

Caid XBMC vào F10 liệu có ổn ko các bác ?
    Hi !
    --------------------------------------

Trang 11/62 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 10 11 12 13 21 61 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks