Trang 1/3 1 2 3 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 26
    HD-upscale vankietlh's Avatar
    Đăng ký
    19-04-09
    Thanks
    87
    cR
    62

Mặc định Chỉnh Độ Phân giải khi kết Nối HDMI!

Mình dùng HDMI kết nối PC-->PS42C450(1024 by 768) khi set độ phân giải 1024 by 768 thì hình ảnh full màn hình nhưng xem phim HD mkv thì bị co ( lùn lại có 2 viền đen giống như xem tv 4:3) còn khi set 1920 by 1080 thì rõ nét màu đậm đà hơn xem phim ko bị co 2 đầu trên-dưới nhưng Tivi bị nhỏ lại 4 bề đều bị co lại 1 ít( cụ thể: trên dưới là 1 cm, hai bên hông là 2 cm) mình sử dụng dây HDMI 10m và 1 dây HDMI 2m của Set Tep Box HD của Mytv(khi sài Mytv chỉnh 1920 by 1080 thì vẫn full màn hình )
    Ai bít cách nào chỉnh lại cho full màn hình khi kết nối PC chỉ mình với!!

-----------------------------------------------------------------

HD-upscale aquariuzz's Avatar
    Đăng ký
    05-10-09
    Thanks
    115
    cR
    91

Mặc định Ðề: Chỉnh Độ Phân giải khi kết Nối HDMI!

Phân giải tivi LCD 720p là 1366x768 cơ bác ah. Bác chỉnh lại trên display propeties của PC đi nó sẽ có cái 1366x768 đấy, ra màn hình ti vi chuẩn luôn. Nếu bác để full thì tivi samsung nó có cái để chỉnh co giãn đấy em không nhớ lắm nhưng cứ vào menu của tivi là ra được

HD-upscale crazyman_dn's Avatar
    Đăng ký
    12-03-10
    Thanks
    3
    cR
    35

Tivi của bác là Plasma có độ phân giải là HDready 1366x768. Nên bác chỉnh trong propeties cho đúng nhé. Nếu vẫn không full hết tivi thì bạn bấm cái nút ( gì đó trên cái remote mà mình quên mất rồi) nó sẽ tự động canh chỉnh cho phù hợp.

HD-1080i hoang2008's Avatar
    Đăng ký
    25-03-10
    Thanks
    0
    cR
    0

Bác tham khảo thêm đoạn này:

"Em đang sử dụng vga card nvidia và cũng có chút rắc rối khi kết nối với tivi LCD như sau: nếu chọn độ phân giải full HD (1920x1080) thì phần hiển thị trên LCD không đủ còn độ phân giải thấp hơn (1768x992) thì lại thừa. Giải pháp đơn giản là chọn chức năng "Just Scan" của LCD nhưng giải pháp này không triệt để vì nếu gắn nhiều thiết bị trên LCD thì LCD sẽ tự động phục hồi về tỷ lệ 16:9.
    Do đó nếu các bác gặp trường hợp này hãy sử dụng chức năng Resize Desktop (bấm phải ở desktop -> chọn NVIDIA control panel -> chọn Display -> Chọn Adjust desktop size and position -> chọn Resize Desktop -> Sau đó tăng giảm thích hợp).
    Sau khi Resize xong thì pc em có thêm 1 lựa chọn độ phân giải (1866x1044) và cứ thế là full màn hình cho các lần sau"

HD-1080i yellowriver's Avatar
    Đăng ký
    08-06-09
    Thanks
    142
    cR
    241

các bác đã để ý tới là phải chỉnh cả tần số quét chưa.
    Em mà để 59hz là hình tức khắc bị hụt trên dưới và thừa 2 bên. Nhưng chỉnh sang 60hz là fullHD Full Màn hình.

HD-1080i paracels's Avatar
    Đăng ký
    06-01-10
    Thanks
    2.552
    cR
    244

Em cũng bị y chang vậy, em xài laptop HP Pavilion 4 và LCD Sony 1080p 100 Hz. Khi nối bằng HDMI là bị, nhưng kết nối qua cổng VGA thì hết nhưng lại không có tiếng thì phải. Em chán quá nên khỏi nối luôn cho nó khỏe, nhưng bực nỗi là không ngồi trên giường để làm việc qua laptop bằng màn hình LCD được, bác nào biết cái keyboard với mouse đồng bộ nào không dây chỉ em với nhé.
    "Hoạ muôn đời của ta là nước Tàu. ... Vậy các ngươi phải nhớ lời ta dặn. Một tấc đất cũng không để lọt vào tay kẻ thù. Ðây là di chúc cho con cháu muôn đời". (Trần Nhân Tông 1279-1293)

Trích Nguyên văn bởi hoang2008 Xem bài viết
    Bác tham khảo thêm đoạn này:

"Em đang sử dụng vga card nvidia và cũng có chút rắc rối khi kết nối với tivi LCD như sau: nếu chọn độ phân giải full HD (1920x1080) thì phần hiển thị trên LCD không đủ còn độ phân giải thấp hơn (1768x992) thì lại thừa. Giải pháp đơn giản là chọn chức năng "Just Scan" của LCD nhưng giải pháp này không triệt để vì nếu gắn nhiều thiết bị trên LCD thì LCD sẽ tự động phục hồi về tỷ lệ 16:9.
    Do đó nếu các bác gặp trường hợp này hãy sử dụng chức năng Resize Desktop (bấm phải ở desktop -> chọn NVIDIA control panel -> chọn Display -> Chọn Adjust desktop size and position -> chọn Resize Desktop -> Sau đó tăng giảm thích hợp).
    Sau khi Resize xong thì pc em có thêm 1 lựa chọn độ phân giải (1866x1044) và cứ thế là full màn hình cho các lần sau"
    resize thì dc rồi nhưng lúc đó độ phân giải k còn là fullHD

Đăng ký
    25-03-10
    Thanks
    0
    cR
    0

Trích Nguyên văn bởi paracels Xem bài viết
    Em cũng bị y chang vậy, em xài laptop HP Pavilion 4 và LCD Sony 1080p 100 Hz. Khi nối bằng HDMI là bị, nhưng kết nối qua cổng VGA thì hết nhưng lại không có tiếng thì phải. Em chán quá nên khỏi nối luôn cho nó khỏe, nhưng bực nỗi là không ngồi trên giường để làm việc qua laptop bằng màn hình LCD được, bác nào biết cái keyboard với mouse đồng bộ nào không dây chỉ em với nhé.
    Em mua trọn bộ HP khoảng 400.000vnd rất ok (nhưng không biết có phải HP đểu hay không?)

Đăng ký
    25-03-10
    Thanks
    0
    cR
    0

Trích Nguyên văn bởi tuanndryan Xem bài viết
    resize thì dc rồi nhưng lúc đó độ phân giải k còn là fullHD
    Vẫn full HD chứ bác

HD-upscale camap2001's Avatar
    Đăng ký
    22-03-09
    Thanks
    196
    cR
    68

Trích Nguyên văn bởi hoang2008 Xem bài viết
    Em mua trọn bộ HP khoảng 400.000vnd rất ok (nhưng không biết có phải HP đểu hay không?)
    bác ơi cho em hỏi khoảng cách giữa keyboard/mouse với đầu thu sóng là bao xa hả bác ? em cũng tính mua như bác nhưng sợ xa 3m không biết có nhận ra không.

Trang 1/3 1 2 3 Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks