Trang 1/8 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 72

Mặc định Không kết nối Laptop với LCD qua cổng HDMI được.

Chào các bạn,
    Hiện tại mình đang có chút vấn đề với việc kết nối cái laptop Dell 1464 của mình với cái tivi LCD Sony Bravia. Mình dùng cáp HDMI kết nối nhưng tivi ko có hình mà lại có tiếng. Nó báo là "Tín hiệu không được hỗ trợ, Xin kiểm tra ngõ ra thiết bị".
    Mình đã thử làm mọi cách nhưng vẫn không có kết quả, mong các bạn chỉ cách khắc phục.

-----------------------------------------------------------------

2. 2 người đã cảm ơn mr_dat

HD-upscale jiwon379's Avatar
    Đăng ký
    06-09-10
    Thanks
    13
    cR
    22

Mặc định Ðề: Không kết nối Laptop với LCD qua cổng HDMI được.

Mua cộng cáp khác xem. Và lên mạng search xem có cần phải driver gì không?
    HDD Ext.USB.Cao cấp
    Vina: 0946 444 497
    YM/Skype: ut_wifi - Niềm tin & chứ tín !

khi chuyển tivi sang chế độ hình đôi (1 lúc phát 2 kênh) thì vẫn xem được hình ảnh xuất từ laptop nhưng mà khi chuyển sang chế độ hình đơn (chỉ xuất hình từ laptop) thì lại bị báo lỗi như trên.
    Mình xài card ATI Randoon 4330, đã cài drive lấy từ chính trang web hỗ trợ của Dell.
    các bạn giúp mình với.

HD-upscale Arios's Avatar
    Đăng ký
    29-11-09
    Thanks
    113
    cR
    149

Lạ nhỉ, mình cũng dùng dell inspỉon 1464 với sony bravia bình thường mà.

Bạn thử kiểm tra đã cài đặt đúng cổng của TV chưa...

Trích Nguyên văn bởi mr_dat Xem bài viết
    Chào các bạn,
    Hiện tại mình đang có chút vấn đề với việc kết nối cái laptop Dell 1464 của mình với cái tivi LCD Sony Bravia. Mình dùng cáp HDMI kết nối nhưng tivi ko có hình mà lại có tiếng. Nó báo là "Tín hiệu không được hỗ trợ, Xin kiểm tra ngõ ra thiết bị".
    Mình đã thử làm mọi cách nhưng vẫn không có kết quả, mong các bạn chỉ cách khắc phục.
    Bạn vào phần properties/display của laptop, chuyển sang màn hình display thứ 2 thì sẽ hiện lên hình ảnh trên LCD. Sau đó bạn tùy chỉnh các thông số độ phân giải cho LCD và laptop tương đồng. GL

Trích Nguyên văn bởi mr_dat Xem bài viết
    Chào các bạn,
    Mình cũng bị y như bạn nè,đã chỉnh đủ moị cách mà ko ăn thua.Bác nào biết cách xin tư vấn dùm,thanks.( Máy mình Sony Vaio VPCSB18GG/B S Series i7,tivi Sony 32in Bravia như bạn này hjx).Ko biết bạn đã khắc phục như nào???

HD-720p baochuadn's Avatar
    Đăng ký
    11-11-10
    Thanks
    19
    cR
    61

Bạn thử chỉnh trên lap top, đặt độ phân giải của display thứ 2 là 1366 x 768pixel xem sao.
    Nói không nộp thuế nên cứ nói nếu thích, nhưng phải biết sửa nếu nói sai và quan trọng hơn là phải nghe người khác nói

Trích Nguyên văn bởi baochuadn Xem bài viết
    Bạn thử chỉnh trên lap top, đặt độ phân giải của display thứ 2 là 1366 x 768pixel xem sao.
    Mình đã chỉnh rồi nhưng vẫn ko có tín hiệu hình ảnh trên tivi,chỉ có âm thanh,vấn là câu như của bạn chủ topic: "Tín hiệu không được hỗ trợ, Xin kiểm tra ngõ ra thiết bị" potay.

HD-720p baochuadn's Avatar
    Đăng ký
    11-11-10
    Thanks
    19
    cR
    61

Trích Nguyên văn bởi congtunguyen2007 Xem bài viết
    Mình đã chỉnh rồi nhưng vẫn ko có tín hiệu hình ảnh trên tivi,chỉ có âm thanh,vấn là câu như của bạn chủ topic: "Tín hiệu không được hỗ trợ, Xin kiểm tra ngõ ra thiết bị" potay.
    Thử 1 lần nữa với độ phân giải thấp hơn 1366 x 768 ??
    Nói không nộp thuế nên cứ nói nếu thích, nhưng phải biết sửa nếu nói sai và quan trọng hơn là phải nghe người khác nói

Digital-2k dhpaul's Avatar
    Đăng ký
    15-07-09
    Thanks
    216
    cR
    597

Có 2 thứ cần kiểm tra:
    Kiếm tra xem độ phân giải tối đa mà TV hỗ trợ là gì? Tốt nhất là nên để 1280x720 trước, rồi sau đó hẵng chỉnh lên.
    Kiểm tra xem cáp HDMI còn dùng tốt hay không?

Trang 1/8 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks