Trang 2/27 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 12 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 11 tới 20 trên 266
    Digital-2k hoaitrung's Avatar
    Đăng ký
    13-12-09
    Thanks
    1.893
    cR
    2.609

Mặc định Ðề: [1 Link] Bộ Sưu Tập Phim Chung tử Đơn 720p

Ip Man 2 2010 720p BluRay x264 DTS-WiKi

Diệp vấn 2

1 Link = 6.5 GB
    Bạn nhấn nút Thanks, sau đó nhấn F5 để lấy link nhé!

File Kèm Theo
    Các bạn vui lòng không re up các file KhoHD của mình lên Fshare nha. Xin cảm ơn!

2. 658 người đã cảm ơn hoaitrung

HD-1080i kinggai's Avatar
    Đăng ký
    09-10-09
    Thanks
    492
    cR
    943

Mình rất thích Bộ Tinh võ Trần Chân của Chung tử đơn (1995), rất tiếc là chưa có bản HD cho nó.
    Các Album của ca sỹ Anh Thơ
    Các Album Ca sỹ Thu Phương
    Các album của Ca sỹ Tấn Minh -- PM nhé

4. 10 người đã cảm ơn kinggai

Đăng ký
    13-12-09
    Thanks
    1.893
    cR
    2.609

Iron.Monkey.1993.BluRay.720p.AC3.2Audio.x264-CHD

Thiết Hầu

Đạo diễn: Yuen Wo Ping
    Diễn viên: Donnie Yen, Rongguang Yu, Ying Jean Wang, Yee Kwan Yan, Hou Hsiao, Sze-Man Tsang, Shun-Yee Yuen, Fai Li
    Nhà sản xuất: Tai Seng Video
    Thể loại: Võ Thuật
    Độ dài: 85 phút
    Quốc gia: Hong Kong
    Năm sản xuất: 1993

Cuối đời nhà Thanh (TQ), tại tỉnh Triết Giang, dân chúng lầm than cơ cực, hết thiên tai đói rét lại gặp nạn tham quan ô lại cướp bóc… Trong thời buổi đó bỗng xuất hiện một "nghịch đạo" tự xưng là Thiết Hầu võ công cao cường, chuyên trộm cướp tài sản của đám quan lại chia cho lớp dân đen khốn khổ. Hiển nhiên, Thiết Hầu trở thành đối tượng bị truy nã số một của đám quan vô lại kia. Những cảnh bắt bớ bắt đầu diễn ra khắp nơi, với bất cứ ai, bị tình nghi là Thiết Hầu.

Xem thêm : http://movie.zing.vn/Movie/thiet-hau...anh/m2540.html

1 Link = 4.4 GB

File Kèm Theo
    Chỉnh sửa nội dung bởi: hoaitrung, 06-07-2011 lúc 16:46
    Các bạn vui lòng không re up các file KhoHD của mình lên Fshare nha. Xin cảm ơn!

6. 490 người đã cảm ơn hoaitrung

Đăng ký
    13-12-09
    Thanks
    1.893
    cR
    2.609

Painted.Skin.2008.DC.720p.BluRay.x264-aBD

Họa Bì

Đạo diễn: Trần Gia Thượng
    Diễn viên: Chung Tử Đơn, Trần Khôn, Châu Tấn, Triệu Vy
    Nhà sản xuất: Golden Sun Film Co.
    Thể loại: Kinh dị
    Độ dài: 100 phút
    Quốc gia: Trung Quốc
    Năm sản xuất: 2008

Vào thời Tần Hán, đại tướng Vương Sinh (Trần Khôn) thống lĩnh đội quân của mình chiến đấu với đám cướp sa mạc ở Tây Vực. Trong cuộc chiến này, tình cờ Vương Sinh cứu sống được một người con gái nhan sắc tuyệt trần tên là Tiểu Vi (Châu Tấn) và đưa cô về nhà cưu mang. Thực chất, Tiểu Vi là một nữ hồ ly độc ác, ngày ngày phải ăn tim người do Tắc Kè tinh (Thích Ngọc Võ) mang tới để có thể duy trì được phép thuật của mình.

Nữ hồ ly Tiểu Vi đem lòng yêu Vương Sinh và muốn chiếm đoạt chàng cho riêng mình, nên đã dùng nhiều thủ đoạn hãm hại Bối Dung (Triệu Vy) – vợ của Vương Sinh, để chia rẻ tình cảm của hai người.
    Để bảo vệ chồng và hạnh phúc gia đình, Bối Dung đã chấp nhận lao vào cuộc chiến không cân sức giữa người và quỷ, với sự trợ giúp của một kiếm khách võ nghệ cao cường (Chung Tử Đơn) và một nữ pháp sư “tập sự” (Tôn Lệ)…

Xem thêm : http://movie.zing.vn/Movie/hoa-bi

1 Link = 4.4 GB

File Kèm Theo
    Chỉnh sửa nội dung bởi: hoaitrung, 06-07-2011 lúc 20:53

8. 321 người đã cảm ơn hoaitrung

Đăng ký
    13-12-09
    Thanks
    1.893
    cR
    2.609

Saat.Po.Long.2005.720p.BluRay.DTS.x264-CtrlHD (Kill Zone)

Sát Phá Lang

Đạo diễn: Wilson Yip, Donnie Yen
    Diễn viên: Chung Tử Đơn, Hồng Kim Bảo, Nhậm Đạt Hoa, Ngô Kinh
    Nhà sản xuất: TokyoFilmeX
    Thể loại: Hành động, Võ Thuật
    Độ dài: 93 phút
    Năm sản xuất: 2005

Bộ phim là cuộc đối đầu giữa hai cảnh sát điều tra với một tên trùm xã hội đen khôn ngoan và trợ thủ của hắn, một sát thủ vô tình. Những tình tiết gay cấn, những pha biểu diễn võ thuật đẹp mắt, các diễn viên ăn vai... bộ phim đã kéo khán giả trở lại với thể loại phim hành động đặc trưng của Hong Kong.

Viên cảnh sát điều tra Hong Kong là Chan (Nhậm Đạt Hoa) đang sống những giây phút cuối đời. Con gái đỡ đầu của anh là một cô bé mồ côi mà cha đã bị kẻ cầm đầu một băng đảng tội phạm của Hong Kong giết chết vì là nhân chứng quan trọng trong một vụ án. Biết mình có một khối u trong đầu, Chan quyết tâm bằng mọi giá phải bắt bằng được tên gangster tàn ác PO (Hồng Kim Bảo). Cùng cộng tác với anh trong nhiệm vụ này là Ma (Chung Tử Đơn), người sẽ thay thế vị trí của anh. Hai người đàn ông cùng dấn thân vào một cuộc chiến không thương xót và đối mặt với một kẻ giết người máu lạnh, cánh tay phải của PO (Ngô Kinh).
    Sha Po Lang, được dịch ra tiếng Việt là Sát phá lang hay còn có tên gọi khác là SPL, là một bộ phim hành động thành công của Hong Kong. Kể từ sau Time and Tide và Shaolin Soccer (đều ra mắt năm 2000) thì chất lượng của kinh đô điện ảnh châu Á tụt dốc thảm hại. Những thất bại về nghệ thuật ngày một nhiều (Legend of Zu, Drunken Monkey, Silver Hawk), những bộ phim bị chê trách cứ nối đuôi nhau (Twins effect, House of Fury, Black Mask 2). Ngay cả những dự án lớn như Seven Swords (Thất kiếm) với tên tuổi lớn như đạo diễn Từ Khắc cũng khiến giới hâm mộ thất vọng. Trong hoàn cảnh ấy, số tác phẩm thành công chỉ đếm trên đầu ngón tay như Infernal Affairs (Vô gian đạo) hoặc có thể kể đến New Police Story (Tân câu chuyện cảnh sát)
    Sha Po Lang là một bộ phim đã khiến tất cả những lời bàn cãi biến mất ngay từ những hình ảnh đầu tiên (đặc biệt tại khuôn khổ Liên hoan phim Cannes 2004). Simon Yam đảm nhiệm vai một cảnh sát điều tra không ngừng bám theo dấu vết một tên gangster nguy hiểm, kẻ luôn luôn thoát khỏi sự truy đuổi một cách khôn ngoan. Với sự trợ giúp của đồng đội và người cộng sự không cùng quan điểm, anh đánh cược mạng sống của mình cho nhiệm vụ cuối cùng. Những pha hành động nhanh và hiệu quả, những màn trình diễn võ thuật đẹp mắt của các diễn viên kung fu đóng mác Hong Kong. Người xem còn được chứng kiến những cuộc đối đầu nảy lửa về sức mạnh cũng như về tinh thần và trí óc.

Sha Po Lang là một câu chuyện trinh thám nhưng không gây nhàm chán, cho dù đôi lúc đạo diễn Wilson Yip hơi sa đà vào một vài cảnh không cần thiết. Dàn diễn viên với những tên tuổi kỳ cựu nhập vai hoàn hảo, đặc biệt là Sammo Hung. Vai diễn PO một kẻ tàn ác nhưng ngược đời thay, lại lấy được sự thông cảm của không ít khán giả. Tính cách tàn bạo, hành động lạnh lùng và được giới xã hội đen kính sợ nhưng với gia đình, hắn là một người chồng ân cần và là một người cha thương con hết mực. Với PO trong Sha Po Lang, khán giả có một cái nhìn khác hẳn so với chàng béo giỏi võ với dáng vẻ hài hước và đôi chút ngu ngơ trong các phim trước đây của Sammo Hung.
    Bộ phim sẽ chỉ là một câu chuyện trinh thám đơn thuần với vài cảnh đánh nhau được tô điểm thêm nếu Chung Tử Đơn không đảm nhiệm phần lớn những pha hành động. Những trận đấu có anh tham gia đều tạo được ấn tượng và sự ngạc nhiên, nhanh và thực sự mạnh mẽ. Cũng vì thế mà Sha Po Lang đã lập tức được khán giả đón nhận. Với vai diễn sát thủ chỉ biết tuân lệnh thượng cấp, Ngô Kinh trình diễn một phong cách hoàn toàn khác với vai Phương Thế Ngọc trong Nam Thiếu Lâm. Hầu như không nói một lời, kẻ giết thuê này bộc lộ một bản tính lạnh lùng và tàn bạo.
    3 thế hệ diễn viên hành động gồm Sammo Hung, Chung Tử Đơn và Ngô Kinh quy tụ trong Sha Po Lang đã mang lại cho bộ phim những màn trình diễn võ thuật tuyệt vời. Tử Đơn gây được cảm tình và sự hâm mộ đối với khán giả, đặc biệt là ở Thái Lan, nhờ những cú nhào lộn và những pha ra đòn tốc độ. Ấn tượng hơn, hầu hết các pha chiến đấu được thực hiện không dùng dây cáp bảo hiểm. Mỗi lần xuất hiện, nhân vật của Ngô Kinh đều gây ngạc nhiên và vai diễn này giúp anh thể hiện hết khả năng võ thuật của mình.

Đã lâu rồi người ta mới được xem một bộ phim hành động đúng nghĩa Hong Kong là Sha Po Lang. Một cốt truyện có tình tiết với những cảnh chiến đấu tạo được ấn tượng. Phim hành động Hong Kong đã được chào đón trở lại với sự ra mắt của Sha Po Lang.

Xem thêm : http://movie.zing.vn/Movie/sat-pha-lang
    1 Link = 4.4 GB

File Kèm Theo
    Chỉnh sửa nội dung bởi: hoaitrung, 07-07-2011 lúc 11:19

10. 668 người đã cảm ơn hoaitrung

Đăng ký
    13-12-09
    Thanks
    1.893
    cR
    2.609

Seven.Swords.2005.720p.Bluray.DTS.x264-ESir

Thất Kiếm

Đạo diễn: Từ Khắc
    Diễn viên: Lê Minh, Chân Tử Đan, Lục Nghị, Dương Thái Ni, Lưu Gia Lương, Kim So Yeon, Tôn Hồng Lôi
    Nhà sản xuất: Đang Cập Nhật
    Thể loại: Võ Thuật
    Độ dài: 153 phút
    Năm sản xuất: 2005

Năm 1600, người Mãn Thanh đã tràn vào Trung Nguyên và lập nên triều đại của hoàng tộc Ái Tân Giáp La. Nhưng những tổ chức phản Thanh vẫn còn rất nhiều trong nhân gian và triều đình thì muốn tiêu diệt một cách nhanh chóng những tổ chức này. Mục tiêu đầu tiên được nhắm đến đó chính là Vũ Trang. Một sơn trang có bề ngoài khá yên tĩnh này ẩn chứa bên trong là những anh hùng của Thiên Địa Hội. Vũ Trang lâm vào tình thế nguy kịch, Vũ Nguyên Anh và Hàn Chí Bang đành phải lên Thiên Sơn cầu cứu.

Xem thêm : http://movie.zing.vn/Movie/that-kiem
    1 Link = 7.9 GB

File Kèm Theo
    Chỉnh sửa nội dung bởi: hoaitrung, 06-07-2011 lúc 20:55

12. 503 người đã cảm ơn hoaitrung

Đăng ký
    13-12-09
    Thanks
    1.893
    cR
    2.609

The.Lost.Bladesman.2011.BluRay.720p.x264.DD51.Dual Audio.MySilu

Quan Vân Trường

1 Link = 4.4 GB

File Kèm Theo

14. 423 người đã cảm ơn hoaitrung

Digital-2k toilatoi1504's Avatar
    Đăng ký
    13-06-09
    Thanks
    398
    cR
    879

Bác lại làm một collection hay nhưng em cũng có đủ bộ này rồi
    You'll never walk alone

16. 6 người đã cảm ơn toilatoi1504

Đăng ký
    13-12-09
    Thanks
    1.893
    cR
    2.609

The.Return.of.Chen.Zhen.2010.720p.BluRay.x264_WiKi

Huyền Thoại Trần Chân

1 Link = 4.4 GB

File Kèm Theo

18. 571 người đã cảm ơn hoaitrung

Đăng ký
    13-12-09
    Thanks
    1.893
    cR
    2.609

Tiger.Cage.2.1990.BluRay.720p.AC3.2Audio.x264-CHD

Đặc Cảnh Đồ Long 2

Đạo diễn: Yuen Woo Ping
    Diễn viên: Chung Tử Ðơn, Rosamund Kwan, Robin Shou, David Ng
    Nhà sản xuất: D&B Films Co.
    Thể loại: Hành động, Võ Thuật
    Độ dài: 102 phút
    Năm sản xuất: 1990

Alan là một cảnh sát cừ khôi bị kết tội mưu sát một cách oan ức. Cùng với cô luật sư xinh đẹp Mary, và luật sư David, 3 bọn họ quyết tâm truy tìm cho ra những người đã hãm hại họ.

Xem thêm : http://movie.zing.vn/Movie/dac-canh-do-long-2

1 Link = 4.4 GB

File Kèm Theo
    Chỉnh sửa nội dung bởi: hoaitrung, 06-07-2011 lúc 20:55

20. 414 người đã cảm ơn hoaitrung