Trang 1/2 1 2 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 16

Mặc định Hướng dẫn kết nối Laptop ra TV LCD qua cổng VGA

Bác nào rành về mấy cái này vui lòng làm 1 topic chia sẽ các cách thức chuyển tín hiệu từ LAPTOP --> LCD đi.

Vì cái này mình nghĩ nhiều người đang quan tâm đấy.

Hiện tại thì nhà mình đang có 1 con LCD TOSHIBA 32" full HD mà vẫn chưa chỉnh đc cách kết nối từ Lap --> LCD , mình mua cáp VGA rùi (laptop ko có HDMI).

Mong rằng nhận được sự giúp đỡ nhiệt tình.
    Cảm ơn

-----------------------------------------------------------------

HD-upscale hvthu's Avatar
    Đăng ký
    15-04-10
    Thanks
    0
    cR
    34

Mặc định Ðề: Hướng dẫn kết nối Laptop ra TV LCD qua cổng VGA

Em không rành lắm vụ này nhưng qua kinh nghiệm bản thân thì việc kết nối như sau
    Nối cáp VGA( Dsub15) vào máy tính và đầu còn lại nối vào TV nếu TV có cổng Dsub15( hình thang có 15 lỗ)
    Đưa tín hiệu từ máy tính ra TV theo phương thức ta hay làm cho trình chiếu. Một số máy thì nhấn và giữ phím Function (Fn), sau đó nhấn F4 hay F7, một số máy thì ở màn hình desktop, kích chuột phải chọn đầu ra trình chiếu.
    Thông thường, để chắc ăn, nên đặt độ phân giải của màn hình máy tính thấp một chút thì TV sẽ nhận luôn, sau đó đặt cao dần vì một số TV có độ phân giải cũng thấp.

HD-720p ngoduythien's Avatar
    Đăng ký
    09-10-09
    Thanks
    498
    cR
    346

Trích Nguyên văn bởi lalala123 Xem bài viết
    Bác nào rành về mấy cái này vui lòng làm 1 topic chia sẽ các cách thức chuyển tín hiệu từ LAPTOP --> LCD đi.

Vì cái này mình nghĩ nhiều người đang quan tâm đấy.

Hiện tại thì nhà mình đang có 1 con LCD TOSHIBA 32" full HD mà vẫn chưa chỉnh đc cách kết nối từ Lap --> LCD , mình mua cáp VGA rùi (laptop ko có HDMI).

Mong rằng nhận được sự giúp đỡ nhiệt tình.
    Cảm ơn
    Kích chuột phải trên màn hình deskop chọn mục resolution chọn độ phân giải 1280x720 và chú ý tần số quét phải từ 60Hz trở xuống thì tivi mới nhận, vì có thể ti vi bạn không hỗ trợ tần số quét cao hơn nên tivi sẽ không hiển thị.

Digital-2k kudo1908's Avatar
    Đăng ký
    28-10-11
    Thanks
    2.401
    cR
    629

mình cũng dùng cáp VGA>>>HDMI kết nối với LCD toshiba 32PB1V.mà nó ko hiển thị được.
    “Các con hãy lấy giới luật của ta làm thầy, làm chỗ nương tựa; Giới luật còn là Phật giáo còn, Giới luật mất thì Phật giáo mất”.

HD-1080i cautre5555's Avatar
    Đăng ký
    10-06-10
    Thanks
    401
    cR
    483

Trích Nguyên văn bởi kudo1908 Xem bài viết
    mình cũng dùng cáp VGA>>>HDMI kết nối với LCD toshiba 32PB1V.mà nó ko hiển thị được.
    Nếu dùng win7 bác chỉnh lại là 60hz chưa
    Những ai đang mang trạng thái tâm lý hụt hẫng, chán chường thì cũng đừng quá tin vào cái thứ gọi là "ánh sáng cuối đường hầm" vì biết đâu nó lại là ánh đèn của đầu xe lửa ?!?!

Digital-2k Moderator
    DATAVIEWER's Avatar
    Đăng ký
    04-03-10
    Thanks
    905
    cR
    1.129

Trích Nguyên văn bởi kudo1908 Xem bài viết
    kudo1908,

Không thể kết nối trực tiếp giữa Laptop & TV bằng sợi "cable" sau:

Lý do: VGA = Tín hiệu "Analog" / HDMI = Tín hiệu "Digital"

VGA to HDMI Cable.jpg

Để thực hiện những gì bạn muốn, phải cần đến loại "Adapter" như sau (hoặc tương tự):
    [Bên trong "Adapter" là một con CHIP dùng để "convert" ANALOG => DIGITAL]

"Good Luck"!

VGA to HDMI Adapter (Small).jpg

Chỉnh sửa nội dung bởi: DATAVIEWER, 21-03-2012 lúc 21:50

Lời vĩ nhân: "Great minds discuss ideas. Small minds discuss people."
    .

7. The Following User Says Thank You to DATAVIEWER For This Useful Post:

Kudo1908 oi!
    Ban biet cho nao ban Adapter SW-29831 khong? gia khoang bao nhieu?

HD-upscale dunghpco's Avatar
    Đăng ký
    05-08-10
    Thanks
    528
    cR
    289

Bạn mua cáp VGA to VGA hay VGA to HDMI, nếu VGA To VGA thi thì bạn chỉ việc cắm 01 đầu cáp VGA vào LCD dầu còn lại cắm vô Laptop là lúc đó LCD sẽ tự nhận tín hiệu với điều kiện là máy bạn phải sử dụng Win7 còn nếu WinXP thì bạn phải dùng tổ hợp phím [Fn] cùng với một trong các phím [F1]đến [F12] (Nút có biểu tượng 2 ô vuông / hoặc || ), riêng đối với máy Laptop HP bạn muốn sử dụng tổ hợp phím Fn với các phím F1-F12 thì bạn phải cài thêm “HP Quick Lauch” vời SONY cũng vậy. thực ra kết nối Laptop với LCD cũng giống như kết nối giữa Laptop với Projector thôi không khác gì cả

HD-upscale lieuphongtinh's Avatar
    Đăng ký
    25-05-10
    Thanks
    63
    cR
    128

window có sẵn phím tắt trình chiếu, đó là winkey + p, áp dụng cho mọi loại lap. Bạn chỉ việc cắm dây VGA vào lap và TV, chỉnh chế độ PC trên TV, bấm tổ hợp phím winkey + p trên lap và chọn duplicate hoặc projector only là ok, nhưng hình ảnh xuất ra có HD hay ko là tùy lap bạn có hỗ trợ xuất HD ko, ví dụ con lap mình ko xuất HD ra TV dc, chỉ xuất ra 1024 x 768 mà thôi.

Talking Ðề: Hướng dẫn kết nối Laptop ra TV LCD qua cổng VGA

Trích Nguyên văn bởi lieuphongtinh Xem bài viết
    window có sẵn phím tắt trình chiếu, đó là winkey + p, áp dụng cho mọi loại lap. Bạn chỉ việc cắm dây VGA vào lap và TV, chỉnh chế độ PC trên TV, bấm tổ hợp phím winkey + p trên lap và chọn duplicate hoặc projector only là ok, nhưng hình ảnh xuất ra có HD hay ko là tùy lap bạn có hỗ trợ xuất HD ko, ví dụ con lap mình ko xuất HD ra TV dc, chỉ xuất ra 1024 x 768 mà thôi.

Mình chỉnh độ phân giải, chỉnh tần số rồi mà sao con Samsung mình cứ báo "Không có t. tin t. gian" mặc dù đã nhận ra cổng HDMI1 (Mình mua cáp VGA sang HDMI)

Có bạn nào có kinh nghiệm chỉnh gì nữa giúp mình với, hay là thiếu Driver HD graphics (Máy Dell 4030)

Thanks ^^

Trang 1/2 1 2 Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks