Kết quả từ 1 tới 5 trên 5
    HD-720p donnie's Avatar
    Đăng ký
    13-05-09
    Thanks
    11
    cR
    74

Mặc định Vấn đề Mic ra loa ngoài của laptop...

Em có mấy bà chị khoái karaoke...Mà cả nhóm là du học sinh nên k ai có cái ampli để gắn vào xài, chỉ có dc cái loa ngoài nho nhỏ....Không bik có cách nào gắn mic trực tiếp vào laptop và cho tiếng phát ra ở loa ngoài k ??? Mong các anh chỉ giúp...E đang xài vista

-----------------------------------------------------------------
    Chỉnh sửa nội dung bởi: donnie, 22-08-2009 lúc 05:23

HD-1080i hoangoclan's Avatar
    Đăng ký
    13-02-09
    Thanks
    119
    cR
    392

Mặc định Ðề: Vấn đề Mic ra loa ngoài của laptop...

Trích Nguyên văn bởi donnie Xem bài viết
    Em có mấy bà chị khoái karaoke...Mà cả nhóm là du học sinh nên k ai có cái ampli để gắn vào xài, chỉ có dc cái loa ngoài nho nhỏ....Không bik có cách nào gắn mic trực tiếp vào laptop và cho tiếng phát ra ở loa ngoài k ??? Mong các anh chỉ giúp...E đang xài vista
    Có thể gắn được, tuy nhiên loa laptop thì bé lắm thà bạn khỏi dùng loa nghe còn đã hơn
    Hoàng - HD Media Group
    ĐT: 098.752.8868 / 095.3558866
    nick: hdmediavn / phimhd
    email: admin@hdmedia.vn
    http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=6166
    ĐC: Ngõ 50 Võng Thị, Bưởi, Tây Hồ, Hà Nội

Banned tieuthieugia's Avatar
    Đăng ký
    07-07-08
    Thanks
    1.081
    cR
    103

Trích Nguyên văn bởi donnie Xem bài viết
    cho xin hình chụp quanh lỗ mic IN và cấu hình laptop nhé

giúp em với em sai laptop hp 6530s. win xp sp2 có cách nào để âm thanh thu từ mic phát trực tiếp ra loa không?

HD-1080p sieulong's Avatar
    Đăng ký
    27-09-09
    Thanks
    1.771
    cR
    1.910

bạn chủ nhà dùng Vista thì dễ giãi quyết rồi, còn bạn colnatov dùng XP thì bó tay, giờ không nhớ nữa.

bình thường gắn mic vào nói lên thì speaker nghe liền à, nếu mà speaker không phát ra tiếnng từ mic tức là sound của bạn không chạy được 2 tính hiệu cùng lúc từ mic và từ máy tính, thường là những trường hợp này soundcard máy tính không có hỗ trợ "What u hear" hoặc là "Stereo mix" , hổng phải máy bạn ko xịn, nhiều caí laptop xịn vẫn bị vậy. Nếu bạn vẫn nhất định muốn nghe được tiếng của mic thì thử như vầy.

bạn chủ nhà vào control panel->sound->recording->Microphone->kiếm cái Tab nào có "hear this device" thì bạn chọn vào. Sẽ nghe được tiếng từ micro nhưng sẽ bị trễ pha.

Như mình biết cái này là phần cứng không hỗ trợ. không biết khắc phục làm sao, trừ việc mua một cái soundcard USB gắn vào, vd Creative x-fi USB 5.1 khoảng 70 dollar

KHông biết giúp được bạn không, có gi bạn cứ thử hen ^^

**còn không nữa thì bạn cố lên trang chủ down driver mới nhảt của soundcard, về install rồi vào phần Sound->Recording bấm chuột phải chọn vào "Show Disabled Devices" nếu bạn thấy có cái "What U hear" hoặc là "Stereo mix" thì lúc này bạn nói vào mic thì Speaker phát ra luôn. Còn nếu không có, tức là soundcard của bạn không hỗ trợ. bạn đành mua cái sound mới thôi
    Chỉnh sửa nội dung bởi: sieulong, 21-05-2011 lúc 06:22
    Analog là một tảng thịt bò, và Digital là một hộp thịt bằm xay nhuyễn
    còn Cabasse La Sphère là một thứ phép màu có thể biến hộp thịt xay nhuyển trở lại thành một tảng thịt bò

Bookmarks