Trang 1/4 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 39

Mặc định Thủ thuật download Fshare.vn bằng IDM hơn cả Account VIP

Không cần giải thích dài mạng nhà em VNPT 1024 / 256 mà download đến 350kb, sau 1 ngày nghiên cứu mình đã biết cách IDM bắt được link của FShare
    Với điều kiện bạn phải đăng kí 1 acc Free, có chương trình Firefox 11 và IDM mới nhất
    Toàn bộ nằm trong đây: http://www.mediafire.com/?ro0ihq770rceigi
    pass: bethichdubu

Video dài 10 phút hướng dẫn chi tiết cách bắt link.
    download tại đây: http://www.mediafire.com/?5wpy83iyxgq48ep

Ai có thắc mắt hay làm chưa được thì post ý kiến ở đây mình sẽ giúp đỡ
    Bạn nào tải link về làm được thì Thank cho mình 1 phát

-----------------------------------------------------------------
    Chỉnh sửa nội dung bởi: bethichdubu, 26-04-2012 lúc 01:58

HD-720p cuongruby's Avatar
    Đăng ký
    11-02-12
    Thanks
    94
    cR
    137

Mặc định Ðề: Thủ thuật download Fshare.vn bằng IDM hơn cả ac VIP

Link đâu ))))))))

3. The Following User Says Thank You to cuongruby For This Useful Post:

Mình up lên mediafire 99% thì cúp điện nên đau lòng quá, mình phải up lại nè, sắp xong... liền, mạng mình vnpt cóa 1024/256 nên nó chậm như con rùa ấy.

5. 2 người đã cảm ơn bethichdubu

HD-720p anhcao's Avatar
    Đăng ký
    27-05-10
    Thanks
    489
    cR
    226

Làm ham hố chứ, ráng đợi xem thế nào?

7. The Following User Says Thank You to anhcao For This Useful Post:

Hix xong rồi thật là vất vả nghiêng cứu cả 1 giáo trình JAVA và face WEB thì ra nó rất đơn giản,,, anh em ủng hộ nhiệt tình nhé

9. 2 người đã cảm ơn bethichdubu

Digital-2k anh0424's Avatar
    Đăng ký
    01-01-10
    Thanks
    4.717
    cR
    383

Mặc định Ðề: Thủ thuật download Fshare.vn bằng IDM hơn cả Account VIP

Vấn đề là link IDM nó bắt đc là link thường hay link VIP? và vấn đề nữa là bạn dùng ADSL hay cáp quang?

nếu là link thường thì dùng ADSL hay cáp quang down đều chậm, ko quá nổi 1MB/s. còn nếu là link VIP luôn max speed, với ADSL thì ko hơn free là mấy, còn với cáp thì sẽ thấy sự khác biệt.
    What the F?

11. The Following User Says Thank You to anh0424 For This Useful Post:

HD-720p ♥ Chém Gió ♥'s Avatar
    Đăng ký
    10-03-12
    Thanks
    418
    cR
    454

Sau khi xem clip, CG cảm giác là topic này giật tít hơi quá. CG xem xong có một vài nhận xét sau:

• Về tốc độ tải: ~350KB/s đối với đường truyền của chủ thớt. ~> ko bik có thua acc VIP ko nữa, vì ko bik chủ thớt dùng gói cước gì.
    • Về việc có cho phép Resume?: Câu trả lời là ko. ~> Thua acc VIP (acc VIP cho phép resume)
    • Giới hạn gì?: theo như video nói thì 3 link cho 1 lần trong 30 giây. Sau đó muốn get thêm thì phải tắt FF và mở lại, sau đó get link lại. ~> Thua acc VIP (nếu có acc VIP, bạn chỉ cần bấm vào link và IDM tự bắt link thôi.

Kết luận: có thể nói đây là thủ thuật get link free, ko cần chờ 30 giây mà thôi.

Góp ý thêm cho bạn: Khi add các đuôi .001 -> .009 của bạn thì bạn chỉ cần gõ vào 00* là đủ rồi. Và để xem Source của 1 trang web trong FF, bạn chỉ cần bấm Ctrl + U. ^^

Dù sao cũng thanks tinh thần chia sẻ của bạn. Chúc bạn có thêm nhiều niềm vui trong cuộc sống ^^

CG @ HDVN

13. 10 người đã cảm ơn ♥ Chém Gió ♥

Trích Nguyên văn bởi anh0424 Xem bài viết
    Vấn đề là link IDM nó bắt đc là link thường hay link VIP? và vấn đề nữa là bạn dùng ADSL hay cáp quang?

nếu là link thường thì dùng ADSL hay cáp quang down đều chậm, ko quá nổi 1MB/s. còn nếu là link VIP luôn max speed, với ADSL thì ko hơn free là mấy, còn với cáp thì sẽ thấy sự khác biệt.
    với 1 bộ phim hàng chục Gy nối mạng cáp quan tải link Vip thì vấn đề 1500 vnđ/ 1 ngày là quá rẻ,
    vấn đề chạy ADSL mạng 3M hay 8M của FPT. Thậm chí là 2M - 6M của VNPT cả Viettel để tải trên trang Fshare này với những link chỉ tầm 1 - 2Gy mà đi đăng kí VIP thì phí tiền quá,
    Internet là nơi đam mê công nghệ giải trí, phi thương mại, mình xài VNPT gói 1024/256 mà VIP thì down lè tè 250kb ~ 300kb, còn khi dùng cách này mình thấy nó mút đỉnh 350 kb, vì cách này áp dụng tốc độ tối đa là 1M. (đã thử tại điểm cà phê WIFI Cáp quan 66,6 M)
    Đừng lấy cáp quan ra so sánh nhé bạn, 100 người đăng kí mạng chưa chắc tới 5 người chịu cáp quan,
    nói chi là bỏ tiền tải Fshare, mà đôi lúc Free Fshare còn download không được, nên cách đó hữu hiệu nhất,
    dẫn chứng cả bộ phim "người trong giang hồ" nặng hơn 6 Gy mà mình tải chưa tới 6 tiếng nữa

15. 4 người đã cảm ơn bethichdubu

HD-upscale simo's Avatar
    Đăng ký
    24-05-10
    Thanks
    146
    cR
    185

Đầu tiên phần File Type trong IDM , bro chỉ cần gõ 0** là IDM sẽ tự động hiểu các file có đuôi từ 001 cho đến 099 luôn, ko cần phải liệt kê hết ra. Thứ 2 IDM trong máy mình ( không biết máy các bác có không) khi nhấn " tải chậm" thì IDM đã tự động bắt link rồi, ko cần phải xem mã nguồn gì hết. Thứ 3 tài khoản thường thua tài khoản VIP ở chỗ TK VIP có thể tải cùng lúc nhiều file, IDM cũng tải được 16 luồng, và quan trọng nhất là có thể Resume. Tải cùng lúc nhiều file thì mình biết thủ thuật làm được, nhưng 2 cái kia thì bó tay, đang tải tới 99% mà tạch là chỉ muốn đập cái máy. Mỗi tối mình thường dùng chức năng Star Queue xếp sẵn vài bộ phim cần tải rồi tắt màn hình đi ngủ. Sáng ra là có phim coi.

17. 2 người đã cảm ơn simo

Cám ơn các bạn đã chia sẻ thủ thuật 0** nhé, cách này mình không biết ai nghĩ ra không... nhưng cũng post vì tinh thần ủng hộ diễn dàn HD.
    muốn tải phim trên Fshare mà nó cà giựt có khi chả tải được, toàn là bào tiền của mem chúng ta không à...

19. The Following User Says Thank You to bethichdubu For This Useful Post:

Trang 1/4 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks