Trang 1/5 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 45

Post Xin phần mềm cắt Video từ file VOB DVD9

Mình muốn cắt file VOB extract từ DVD9 thành các video clip mình thích mà không biết dùng phần mềm nào chuyên nghiệp và hiệu quả cả.Ai có phần mềm này thì cho mình xin với nhé,nếu có cả hướng dẫn nữa thì quá tốt luôn.
    Cám ơn mọi người trước

-----------------------------------------------------------------

2. 2 người đã cảm ơn tth

Mặc định Ðề: Xin phần mềm cắt Video từ file VOB DVD9

Bạn cũng có sở thích như mình , mấy DVD ca nhạc Asia hay PBN down về là cắt lọc hết, mấy bài kô thích thì đi cho rảnh HDD .

Bữa trước cũng lên đây hỏi ae thì đc chỉ cho nhiều soft để convert nhưng mấy soft free/ crack lúc convert xong chất kém quá mà lâu... Sau lò mò kiếm đc soft vừa nhanh mà lại nguyên gốc vì nó kô render.

Tặng bạn 2 soft:

Cơ bản thì bạn làm như sau: Mở 1 file *.VOB và đánh dấu đoạn muốn lấy (vd như hình là tớ đang lấy đoạn có số phút từ 03:07 đến phút thứ 08:31), xong nhấn Split và đặt tên để lưu (nhớ sau tên file thì thêm phần mở rộng .VOB nhé vì chương trình chỉ hỗ trợ MPG/MPEG/MP1/MP2...).

Nếu muốn chính xác tuyệt đối thì ban đầu bạn chọn time dư dư ra 1 tí (trước dư khoảng 1' & sau cũng 1'), sau đó mở file = WMP để coi hiển thị time rồi add vô lại chương trình -> nhập số time cho khớp.

Còn lúc đã băm vằm cái DVD ra mấy mảnh, có thể để từng chapter vậy cũng đc nhưng nên nối lại cho gọn. Cách nối thì đơn giản hơn nhiều, cứ add file theo thứ tự xong rồi Merge là có ngay 1 cục .

Và còn muốn chuyên nghiệp hơn tí nữa thì add file vừa nối vô chương trình mkvMerge GUI để muxing thành *.MKV .

_____
    .

Mình Vì Mọi Người thì Mọi Người Sẽ Vì Mình

4. 2 người đã cảm ơn lanhoang

Post Ðề: Xin phần mềm cắt Video từ file VOB DVD9

Hay qua,
    chat luong thi the nao ha ban?no co bi anh huong gi khong?va neu co thi no co giam nheiu ko?to mo qua,dang ngoi o may khac nen ko thu luon duoc

Xin hoi hinh anh va am thanh co bi giam nhieu so voi ban goc khong?

Trích Nguyên văn bởi tth Xem bài viết
    Hay qua,
    chat luong thi the nao ha ban?no co bi anh huong gi khong?va neu co thi no co giam nheiu ko?to mo qua,dang ngoi o may khac nen ko thu luon duoc
    Trích Nguyên văn bởi codotuoigia Xem bài viết
    Xin hoi hinh anh va am thanh co bi giam nhieu so voi ban goc khong?
    Bữa trước cũng lên đây hỏi ae thì đc chỉ cho nhiều soft để convert nhưng mấy soft free/ crack lúc convert xong chất kém quá mà lâu... Sau lò mò kiếm đc soft vừa nhanh mà lại nguyên gốc vì nó kô render.
    Mấy bạn coi đọc kỹ trước lúc hỏi & lần sau hỏi nhớ gõ tiếng Việt có dấu nhé.

// Tiếng Việt có dấu là thể hiện sự tôn trọng văn hóa của diễn đàn .
    .

Digital-2k Cựu moderator
    NhuQuynhCF's Avatar
    Đăng ký
    21-10-09
    Thanks
    0
    cR
    0

Mình thì thường hay dùng DVDFlab Platinum, tốc độ nhanh và chất lượng cao nữa soft chuyên dụng mà, thử đi bạn chắc chắn bạn sẽ hài lòng. Chi tết bạn có thể search google. Nếu không có crack thì pm cho mình.

HD-upscale abbi's Avatar
    Đăng ký
    04-12-09
    Thanks
    0
    cR
    4

Mình đã thử cắt và merge bằng 2 chương trình trên và nhận thấy là khi tạo xong file có đuôi là *.mpg chứ không đưa lại định dạng *.VOB như trước, thực tế thì file mới chất lượng kém hơn hẳn so với file nguồn... không biết tại sao? Mình cắt và lấy ra bài I Say Gold nhưng chất lượng không như *.vob nên chắc phải kiếm ctrinhf khác.

Chán mấy bố thật, kô đọc kỹ rồi cứ hỏi tung lên .

Cơ bản thì bạn làm như sau: Mở 1 file *.VOB và đánh dấu đoạn muốn lấy (vd như hình là tớ đang lấy đoạn có số phút từ 03:07 đến phút thứ 08:31), xong nhấn Split và đặt tên để lưu (nhớ sau tên file thì thêm phần mở rộng .VOB nhé vì chương trình chỉ hỗ trợ MPG/MPEG/MP1/MP2...).

P/S: mấy clip hài & em Hoàng Yến đều là *.VOB cả đó mà, chất thì cứ gọi là "vũ như cẩn" .
    .

Digital-2k Cựu moderator
    NhuQuynhCF's Avatar
    Đăng ký
    21-10-09
    Thanks
    0
    cR
    0

Trích Nguyên văn bởi abbi Xem bài viết
    Mình đã thử cắt và merge bằng 2 chương trình trên và nhận thấy là khi tạo xong file có đuôi là *.mpg chứ không đưa lại định dạng *.VOB như trước, thực tế thì file mới chất lượng kém hơn hẳn so với file nguồn... không biết tại sao? Mình cắt và lấy ra bài I Say Gold nhưng chất lượng không như *.vob nên chắc phải kiếm ctrinhf khác.
    Thử soft mình nói chưa bạn?

Digital-4k Cựu moderator
    luanthieugia's Avatar
    Đăng ký
    21-09-09
    Thanks
    1.068
    cR
    1.639

Trích Nguyên văn bởi NhuQuynhCF Xem bài viết
    Mình thì thường hay dùng DVDFlab Platinum, tốc độ nhanh và chất lượng cao nữa soft chuyên dụng mà, thử đi bạn chắc chắn bạn sẽ hài lòng. Chi tết bạn có thể search google. Nếu không có crack thì pm cho mình.
    Gửi cho mình xin link down và crack luôn nhé. Thanks

Trang 1/5 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks