Trang 3/8 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 21 tới 30 trên 76
    HD-720p kitticodon's Avatar
    Đăng ký
    12-08-11
    Thanks
    629
    cR
    435

Mặc định Ðề: [Help] Có nên cài Win 8..?

em cảm ơn các bác, nghe các bác động viên thế tối nay em về chiến win 8 thôi, hi hi ...
    HTPC: CORE I7 * RAM 8G * MAIN ASUS P7P55-M * VGA ASUS 6750 <> ONKYO: HT * S4505 <> SONY: KLV * 42EX410

2. The Following User Says Thank You to kitticodon For This Useful Post:

NHVL 

HD-720p Băng Rừng's Avatar
    Đăng ký
    12-06-12
    Thanks
    373
    cR
    195

Đã cài win 8 trên cái laptop của mình và xài cũng lâu rồi, thấy mọi thứ đều ổn ngoại trừ việc cài driver máy in (nhất là cài mấy cái máy in qua share qua mạng). Nếu bạn chỉ cài cho máy cá nhân xài thì win 8 hỗ trợ tốt, các vấn đề thì cũng chưa thấy gì lớn lắm, windows chạy ổn, soft cũng ổn. Đáng để xài!

4. The Following User Says Thank You to Băng Rừng For This Useful Post:

NHVL 

HD-1080i huytienk4a's Avatar
    Đăng ký
    19-05-10
    Thanks
    7.025
    cR
    764

ôi dào. bạn cứ vọc thỏa mái đi. dùng chán lại đổi lại có sao đâu. Việc gì mà phải hỏi.

6. The Following User Says Thank You to huytienk4a For This Useful Post:

NHVL 

Banned hoasimtim's Avatar
    Đăng ký
    07-09-09
    Thanks
    77.693
    cR
    260

Mặc định Re: [Help] Có nên cài Win 8..?

Giờ này mà còn hỏi có nên xài w8 hay không, user có khác

8. The Following User Says Thank You to hoasimtim For This Useful Post:

NHVL 

HD-720p yeudesong87's Avatar
    Đăng ký
    20-12-09
    Thanks
    668
    cR
    176

Mình cũng lâu lắm rồi chưa cài lại win. Nếu cài thì giờ cũng sẽ cài win8! Mặc dù đã cài và trải nghiệm thử nhưng cá nhân mình cảm thấy ko đc tốt lắm so với win7 64

10. 2 người đã cảm ơn yeudesong87

Digital-2k hieu xdav's Avatar
    Đăng ký
    07-04-12
    Thanks
    643
    cR
    656

Mặc định Re: [Help] Có nên cài Win 8..?

nên cài bác ạ, em vẫn thích win 8.

12. 2 người đã cảm ơn hieu xdav

HD-720p coithienvn's Avatar
    Đăng ký
    22-02-12
    Thanks
    270
    cR
    231

Trước đây chỉ muốn cài Win 8 dọc cho biết nhưng cài rồi k muốn về Win 7 nữa, Win 8 cũng không có gì khác Win 7 nhưng mượt hơn nhiều.

14. 2 người đã cảm ơn coithienvn

Đăng ký
    12-08-11
    Thanks
    629
    cR
    435

Báo cáo các Bác, nghe theo lời chỉ dạy của anh em, tối qua em cũng lon ton về cài Win 8, nhưng tình hình là chưa xong mà không hiểu vì sao?
    Đầu tiên, lấy của thằng em cái ổ DVD về cắm vào case để cài Win 8 từ DVD. Ra Lý nam Đế mua 1 cái đĩa Win 8.
    Về vào Cmos và làm các thủ tục như ngày xưa thì máy cứ vào thẳng Win cũ, không boot từ DVD, chỉnh mãi không được em điên tiết ra hàng khác, mua cái đĩa khác.
    Lần này thì máy nhận đĩa, và cho boot từ DVD, Cũng vào giao diện cài đặt của Win 8, nó hỏi bạn chọn ngôn ngữ, phương pháp nhập bàn phím ...? em ok hết, nó hỏi cài mới hay là upgrade, em chọn cài mới. Ok xong, cho Format lại cho thoải mái để cài mới, nó format xong thì bắt đầu cài đặt, chép các loại file lằng nhằng mất khoảng 10 phút, sau đó theo quy trình tự khởi động lại. và đến khi khởi động lại thì hỡi ôi, mà hình cứ tối om, điểm sáng là con trỏ chuột, và cứ như vậy em làm 3 lần và vẫn như thế, cứ ị ra và không thể cài đặt tiếp, quả tình không biết thế nào ? Mong các cao thủ chỉ giáo:
    Em cài đặt có bị sai gì không?
    Nguồn đĩa Win em mua ngoài Lý Nam Đế có chắc là ok không? (cho em xin địa chỉ bán đĩa khu vực Hoàn Kiếm - Hà nội)
    Và còn có lý do gì để cài đặt thành công nữa ạ? còn nếu nói về cấu hình máy thì chắc máy em ok, i7 RAM 8G ạ.
    HTPC: CORE I7 * RAM 8G * MAIN ASUS P7P55-M * VGA ASUS 6750 <> ONKYO: HT * S4505 <> SONY: KLV * 42EX410

16. 2 người đã cảm ơn kitticodon

HD-720p madst's Avatar
    Đăng ký
    09-09-11
    Thanks
    225
    cR
    22

Mặc định Re: Ðề: [Help] Có nên cài Win 8..?

Trích Nguyên văn bởi kitticodon Xem bài viết
    Báo cáo các Bác, nghe theo lời chỉ dạy của anh em, tối qua em cũng lon ton về cài Win 8, nhưng tình hình là chưa xong mà không hiểu vì sao?
    Đầu tiên, lấy của thằng em cái ổ DVD về cắm vào case để cài Win 8 từ DVD. Ra Lý nam Đế mua 1 cái đĩa Win 8.
    Về vào Cmos và làm các thủ tục như ngày xưa thì máy cứ vào thẳng Win cũ, không boot từ DVD, chỉnh mãi không được em điên tiết ra hàng khác, mua cái đĩa khác.
    Lần này thì máy nhận đĩa, và cho boot từ DVD, Cũng vào giao diện cài đặt của Win 8, nó hỏi bạn chọn ngôn ngữ, phương pháp nhập bàn phím ...? em ok hết, nó hỏi cài mới hay là upgrade, em chọn cài mới. Ok xong, cho Format lại cho thoải mái để cài mới, nó format xong thì bắt đầu cài đặt, chép các loại file lằng nhằng mất khoảng 10 phút, sau đó theo quy trình tự khởi động lại. và đến khi khởi động lại thì hỡi ôi, mà hình cứ tối om, điểm sáng là con trỏ chuột, và cứ như vậy em làm 3 lần và vẫn như thế, cứ ị ra và không thể cài đặt tiếp, quả tình không biết thế nào ? Mong các cao thủ chỉ giáo:
    Em cài đặt có bị sai gì không?
    Nguồn đĩa Win em mua ngoài Lý Nam Đế có chắc là ok không? (cho em xin địa chỉ bán đĩa khu vực Hoàn Kiếm - Hà nội)
    Và còn có lý do gì để cài đặt thành công nữa ạ? còn nếu nói về cấu hình máy thì chắc máy em ok, i7 RAM 8G ạ.
    Chào bác, theo nhận định của e thì cả 2 cái đĩa của bác đều dởm rồi.
    Theo ý em thì bác down bản win ISO trên mạng về cài, ram bác 8G thì down bản 64bit về, sau đó bác down cái phần mềm win 7 usb tool trên trang chủ microsoft về chuyển vào usb, giờ usb của bác ko khác gì cái dvd, sau đó bác cài lại bios để boot từ usb, em toàn dùng cách này để cài. Dvd mua ở ngoài nhiều lúc ko đảm bảo chất lượng do sao đi sao lại nhiều lần bác ạ

18. 2 người đã cảm ơn madst

Đăng ký
    12-08-11
    Thanks
    629
    cR
    435

Mặc định Ðề: Re: Ðề: [Help] Có nên cài Win 8..?

Trích Nguyên văn bởi madst Xem bài viết
    Chào bác, theo nhận định của e thì cả 2 cái đĩa của bác đều dởm rồi.
    Theo ý em thì bác down bản win ISO trên mạng về cài, ram bác 8G thì down bản 64bit về, sau đó bác down cái phần mềm win 7 usb tool trên trang chủ microsoft về chuyển vào usb, giờ usb của bác ko khác gì cái dvd, sau đó bác cài lại bios để boot từ usb, em toàn dùng cách này để cài. Dvd mua ở ngoài nhiều lúc ko đảm bảo chất lượng do sao đi sao lại nhiều lần bác ạ
    Dạ, cám ơn Bác chỉ bảo? Em muốn hỏi thêm chút là nếu download từ mạng về thì 1 gói Win dung lượng khoảng bao nhiêu Gb là bản chuẩn vì em thấy hằng hà sa số các bản khác nhau mà dung lượng cũng khác nhau lắm ạ. bản thì 2gb rồi 3gb cứ lung tung phèng.
    Nếu cho em xin địa chỉ Web có hàng chuẩn hoặc Link chuẩn thì tốt ạ. EM xin đa tạ.

20. 2 người đã cảm ơn kitticodon

Trang 3/8 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks