Trang 1/2 1 2 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 15

Exclamation Kết nối HDMI từ laptop vào LCD không xuất được âm thanh

Em kết nối HDMI từ Laptop vào LCD thì chỉ xuất được hình ảnh. Còn âm thanh thì không xuất được! Em search google mãi cũng không được! Đây là hình sound config của máy em, cái NVIDIA HDMI Output lúc nào cũng chỉ not plugin mặc dù đã nối cổng HDMI và xuất được hình ảnh! Các bác giúp em với!
    Hình Kèm Theo

-----------------------------------------------------------------

HD-720p thanhdden's Avatar
    Đăng ký
    02-10-09
    Thanks
    766
    cR
    583

Mặc định Ðề: Kết nối HDMI từ laptop vào LCD không xuất được âm thanh

cái này là vấn đề phần cứng thôi, hoặc bác chưa cài driver. của em nó như vầy nè

Nvidia có tích hợp audio vào card VGA đâu, chỉ ATI có thôi, mình khuyên bạn nên tống con lap đi, mua một con nào đấy có ATI thì ngon hơn

HD-720p KennyEcstacy's Avatar
    Đăng ký
    22-11-09
    Thanks
    192
    cR
    79

Trích Nguyên văn bởi nerodarknight Xem bài viết
    Nvidia có tích hợp audio vào card VGA đâu, chỉ ATI có thôi, mình khuyên bạn nên tống con lap đi, mua một con nào đấy có ATI thì ngon hơn
    bac nay chac fan ATI hay sao ma fan' bua`
    VAIO F core i7 , 320GB HDD , 4GB RAM DDR3 , 512MB GF 310M

nhầm, mình fan Nvidia, mình đã, đang và sẽ mãi dùng card Nvidia. Hiện tại đang dùng 9600GT, ko thấy có cổng HDMI cũng chẳng có Audio Controller tích hợp. Trong khi đó 4850 vừa có cổng HDMI vừa tích hợp Audio Controller, hỗ trợ pass through 7.1 nữa. Được chưa, có gì sai nào. Nhưng đấy là mình dùng card rời, trên desktop còn dòng tích hợp trên lap thì mình ko biết rõ

Digital-2k haipvg's Avatar
    Đăng ký
    01-11-08
    Thanks
    534
    cR
    199

Cô em gái dùng con lap acer 4810 gì đấy mỏng dính, card ATI HDxxxx có cổng HDMI ra, khi nối với LCD thì Samsung thì lên tiếng còn Pana thì không.
    Có thể là do tương thích thôi.

tui cũng từng bị tình trạng này, âm thanh thì phát trên laptop còn hình thì chạy trên tv hdmi. tui đã cài lại driver cho sound card và sau đó là ngon lành, chuẩn ko cần chỉnh. bạn thử xem... gluck...

Trích Nguyên văn bởi tamdesktop Xem bài viết
    tui cũng từng bị tình trạng này, âm thanh thì phát trên laptop còn hình thì chạy trên tv hdmi. tui đã cài lại driver cho sound card và sau đó là ngon lành, chuẩn ko cần chỉnh. bạn thử xem... gluck...
    Mình đã cài driver mà vẫn không đc Không biết là do cái gì nữa! Nhà mình có 3 laptop mà chỉ có lap asus xài card ATI là vừa có cả hình lẫn tiếng

HD-720p leech's Avatar
    Đăng ký
    11-08-09
    Thanks
    24
    cR
    172

Trích Nguyên văn bởi Cino Xem bài viết
    Mình đã cài driver mà vẫn không đc Không biết là do cái gì nữa! Nhà mình có 3 laptop mà chỉ có lap asus xài card ATI là vừa có cả hình lẫn tiếng
    tớ cũng bị con asus với pana, mà tiếng chỉnh trong window thì lên được tv, còn tiếng trong các soft chơi phim như MPC, VLC, WMP đều không ra mới đau, không hiểu bị sao, có thể âm 5.1 không ra được chăng

Laptop thì không biết sao chứ con PC của mình nối từ PC ra SAMSUNG thì tiếng OK lắm. nhưng có 1 cái là khi nào rút hết đường Out của PC ra loa ngoài. (Nếu cắm đường out thì nó nghe loa PC).

Mình dùng HD 4670

Trang 1/2 1 2 Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks