Trang 1/5 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 47
    Banned Uploader
    ledung123's Avatar
    Đăng ký
    31-10-08
    Thanks
    1.469
    cR
    23.542

Mặc định Hành Trình Hái Sao.2010.HDTV.720P.FFVNLT ( 30 Tập )

Hành Trình Hái Sao ( Đường Đời Thử Thách ).2010.HDTV.720P.FFVNLT ( 30 Tập )
    Growing Through Life

Số tập: 30 tập
    Giám chế: Lâm Chí Hoa
    Dàn DV tham gia trong phim:
    Giám chế: Lương Gia Thụ
    Dàn DV tham gia trong phim:
    Lưu Tùng Nhân - Hải Lượng
    Diệp Đồng - Trịnh Minh Châu
    Lâm Phong - Hải Tinh
    Huỳnh Tông Trạch - Chung Lâm Đại
    Dư An An
    Phùng Thiệu Phong
    Triệu Tử Kỳ - Phương Lệ Kinh
    Tống Vân Phi - Chúc Diêu Quần
    Du Hạo Minh
    Lâm Gia Huê
    Lương Tịnh Kỳ - Hải Mỹ Tư
    Trần Quốc Bang
    La Mẫn Trang
    Lâm Y Kỳ
    Lữ Hữu Huệ
    Vương Thục Linh
    Cao Quân Hiền
    Dương Tú Huệ
    La Lạc Lâm
    Tần Hoàng
    Châu Gia Di
    Lạc Ứng Quân
    Chu Mễ Mễ
    Đặng Anh Mẫn
    Trần Khôn

Hải Tinh là con trai của một gia đình giàu có. Hải Tinh rất thần tượng cha mình là Hải Dương - một thương gia thành đạt. Tuy nhiên sau đó Hải Dương thất bại trong kinh doanh, đau khổ mà chết. Hải Tinh biết rằng chú của mình là Hải Lượng chính là người lật đổ cha mình nên rất căm hận Hải Lượng, muốn lật đổ Hải Lượng giành lại cơ nghiệp. Tuy nhiên do tài sản có hạn, công ty điện tử còn lại của Hải Tinh bị Hải Lượng công kích chiếm, trở thành công ty con trong tập đoàn Hải thị.

Hải Tinh thất bại nhưng không nản chí, nhẫn nhục chịu đựng, lưu lại tại tập đoàn Hải thị, chờ cơ hội phản chiến. Tại đây Hải Tinh đã cùng bạn thân Chung Lâm Đại làm việc. Lâm Đại xuất thân nghèo khó nhưng không tự ti. Hai người cố gắng biểu hiện, Hải Tinh được chọn vào vị trí trọng yếu trong công ty khiến mối quan hệ giữa 2 người có thay đổi.

Hải Tinh vốn hứa hôn với danh môn thiên kim Chúc Lệ Quần. Lệ Quần và Lâm Đại còn vương vấn tình cũ, sau đó còn xuất hiện thêm một người nữa: Lệ Kinh. Lệ Kinh là gián điệp do Hải Lượng phái đến làm thư ký để dò xét Hải Tinh, hai người gặp gỡ nhiều, thành ra một đôi oan gia vui vẻ. Lâm Đại bị sự tự nhiên của Lệ Kinh hấp dẫn, nhưng Lệ Kinh đấu khẩu với Hải Tinh không ngừng mà xuất hiện tình yêu. Lệ Kinh trong mắt chỉ có Hải Tinh, yêu Hải Tinh nên không để tâm sự đeo đuổi của Lâm Đại, từ đó hình thành tứ giác tình cảm.

Do tình cờ Lâm Đại phát hiện Hải Tinh thực ra là con của Hải Lượng. Lâm Đại lợi dụng sự tín nhiệm của Hải Lượng với Hải Tinh lập kế hoạch sách động mưu phản. Anh ta để hai người khuấy đảo công ty, đấu tranh đến lưỡng bại câu thương liền ra tay thâu tóm Hải thị cùng Cơ Kinh Hướng. Hải Tinh nhận ra mình bị Lâm Đại lợi dụng, lại biết rằng Hải Lượng là cha mình, do đó chấp nhận thối lưu.

Lệ Kinh lúc nào cũng kề cận bên Hải Tinh cùng chiến đấu, ủng hộ không rời cho dù thăng trầm thế nào. Lâm Đại có thiên hạ nhưng mất lòng người, bạn bè người thân đều bỏ rơi, cho rằng chính Hải Tinh khiến mình như vậy, thống hận mà công kích Hải Tinh. Lâm Đại liên tục tấn công định thâu tóm xí nghiệp của Hải Tinh, Hải Tinh nhận ra tình thế, trở lại Hải thị. Hai người bắt đầu cuộc tranh đấu quyết liệt...
    Nguồn : http://tvb-ffvn.vn, nhan@windows remux , ledung123 reupload

Bạn nhấn nút Thanks, sau đó nhấn F5 để lấy link nhé!

-----------------------------------------------------------------

2. 159 người đã cảm ơn ledung123

4. The Following User Says Thank You to ledung123 For This Useful Post:

HDjack 

Mặc định Ðề: Hành Trình Hái Sao.2010.HDTV.720P.FFVNLT ( 30 Tập )

bạn copy từ 4rum tvb-ffvn.vn sang, sao bạn k ghi nguồn?
    bạn copy mà làm như bạn tự làm vậy! bạn có khả năng đó k? tôi đang thắc mắc điều đó với 1ng đi copy của kẻ khác!

6. The Following User Says Thank You to yennhi04 For This Useful Post:

HDjack 

HD-upscale Basim's Avatar
    Đăng ký
    12-02-10
    Thanks
    432
    cR
    107

Trích Nguyên văn bởi yennhi04 Xem bài viết
    bạn copy mà làm như bạn tự làm vậy! bạn có khả năng đó k? tôi đang thắc mắc điều đó với 1ng đi copy của kẻ khác!
    Bác Ledung123 là thành viên được phép của tvb-ffvn.vn chuyên host lên mega.1280.com cho anh em xem mà bác. Chắc bác ấy quên ghi thôi, mà em thấy cập nhật ở dưới rồi.

Trích Nguyên văn bởi Basim Xem bài viết
    Bác Ledung123 là thành viên được phép của tvb-ffvn.vn chuyên host lên mega.1280.com cho anh em xem mà bác. Chắc bác ấy quên ghi thôi, mà em thấy cập nhật ở dưới rồi.
    k phải đâu! topic nỗi đau của phụ nữ cũng thế:

" Ðề: [TVB 2010] Nỗi.Đau.Của.Người.Phụ.Nữ.HDTV.720P.FFV NLT ( 20 Tập )
    Trích:
    Nguyên văn bởi kiddragon Xem bài viết
    Có phải pác LD lấy nguồn bên TVB phải không ạh? Bộ này bên đó sao tự dưng làm chậm quá đến giờ mà vẫn chỉ có 2 tập àh T____T DVD mua rồi mà cứ ngồi chờ HD vì vốn dĩ xem HD nó quen rồi, thks bác nha!

câu trả lời của chủ topic:
    Phim này đang ra, nên tốc độ ra như vậy là đúng rồi. Các forum khác chưa có nữa đó .
    __________________"

Rõ ràng bạn ấy cũng copy bên 4rum tvb-ffvn.vn
    mà dám trả lời với mem là "các 4rum khác chưa có"! Xin thưa các bạn những bộ phim của TVB chỉ cần sanyang vừa phát hành thì 4rum tvb-ffvn sẽ có và post lên liền! Câu "các 4rum khác chưa có" đáng lẽ bên tvb-ffvn.vn nói mới đúng! bạn ấy có thể ghi là do Nh@nwindow remux, upload, và reup là bạn ấy!
    Và nguồn từ tvb-ffvn.vn
    Dù bạn ấy reup đi chăng nữa, thì cũng k dc phép copy của ng khác mà coi là của mình như thế này! Reup thì công lao chỉ bằng 1/100 của người remux thôi bạn ạh!

HD-1080i kendo's Avatar
    Đăng ký
    02-02-09
    Thanks
    848
    cR
    682

Upload: Nh@n Windows, truongkimphung, bei, jerrylam (MegaUpload), ledung123 (mega.1280), jep, vuong_nhat_nam, zealboy (MediaFire)
    Nếu bạn chưa tìm hỉu kỹ thì đừng nói chiện như vậy, dù sao cũng phải tôn trọng Uploader chứ. Với lại bác Ledung có respect rất cao, có cần phải làm như vậy ko. Bác đó không có copy, mà bác tự upload or leech. Bên tvb-ffvn đã có confirm, ko có complaint gì thì bạn cũng đừng nói chiện như vậy. Nói thế uploader nghe được thì sao.

Dù bạn ấy reup đi chăng nữa, thì cũng k dc phép copy của ng khác mà coi là của mình như thế này! Reup thì công lao chỉ bằng 1/100 của người remux thôi bạn ạh!
    Mình chẳng thấy có gì làm hỉu lầm bác Ledung bảo là tự làm và tự up cả. Toàn do bạn suy ra. Nếu mình nói bạn, trong quá trình remux mình có cung cấp source HD, vậy có cần phải ghi tên mình vào không?

Phim này đang ra, nên tốc độ ra như vậy là đúng rồi. Các forum khác chưa có nữa đó .
    Vậy theo bạn bác LD phải trả lời ra sao? Bác Ledung nằm trong team uploader bên tvb-ffvn, cũng như là thành viên trong project phim đó rồi, vậy thì bác ấy có quyền nói câu đó chứ.

bạn ledung nằm trong team uploader bên tvb-ffvn
    QUY ĐỊNH CỦA TVB -FFVN:Reup các phim đã upload ở forum sang host khác, tối thiểu là 6 bộ. Tuy nhiên chỉ được tính khi link reup chỉ post độc quyền tại forum,

TÔI KHẲNG ĐỊNH VỚI BẠN: Bạn ledung chưa bao giờnằm trong team uploader của tvb-ffvn nha bạn. là bạn nghĩ vậy mà thôi

thật sự hôm qua khi vào trong này tôi đã không muốn lên tiếng khi kiểm tra toàn bộ topic của bạn ledung KHÔNG HỀ đề nguồn là của TVB- FFVN. điều đó chỉ được edit lại sau khi bạn yennhi04 có ý kiến tại những topic trên

Upload: Nh@n Windows, truongkimphung, bei, jerrylam (MegaUpload), ledung123 (mega.1280), jep, vuong_nhat_nam, zealboy (MediaFire)
    Trích:
    Nếu bạn chưa tìm hỉu kỹ thì đừng nói chiện như vậy, dù sao cũng phải tôn trọng Uploader chứ. Với lại bác Ledung có respect rất cao, có cần phải làm như vậy ko. Bác đó không có copy, mà bác tự upload or leech. Bên tvb-ffvn đã có confirm, ko có complaint gì thì bạn cũng đừng nói chiện như vậy. Nói thế uploader nghe được thì sao.
    bạn nh@n không phải chỉ là người upload mà còn là người remux cả bộ phim này sang HD, bạn nên hiểu rõ vấn đề bạn yennhi04 muốn nói nhé

còn việc các bạn khi hỗ trợ hay đóng góp gì cho quá trình làm việc của các uploader của bên tvb-ffvn đều được ghi nhận và có các ưu ái thích hợp

Tôi thật sự muốn biết bạn bảo tvb- ffvn đã có confirm: vậy ai là người đại diện của tvb-ffvn nhé bạn (bạn đừng nói với tôi là admin của tvb vì đến hôm qua chúng tôi mới ngã ngửa ra việc phim của tvb-ffvn nằm vắt vẻo ở đây mà không hề có 1 ghi chú nào về 4rum của tvb-ffvn cả)

BQT của tvb- ffvn đã họp và quyết định giải quyết vấn đề từ phía bên tvb-ffvn. vậy nhé Đôi Lời

Chào Thân Ái và Quyết Thắng
    Chỉnh sửa nội dung bởi: thuyhen448, 05-10-2010 lúc 17:00

Chào tất cả bạn bạn bên hdvietnam ! Mình là một member nhỏ bé đến từ tvb-ffvn.vn!

Mình vừa đọc thấy comment của các bạn! Và mình cũng có đôi lời muốn chia sẻ

=================================

Như các bạn đã biết những phim TVB HD ở đây mà bạn ledung123 hoặc các mem khác upload tại đây đa số hoặc tất cả đều lấy nguồn từ tvb-ffvn.vn.
    Những bộ phim này được uploader Nh@n Windowns của tvb-ffvn thực hiện và nó là sản phẩm của 4rum. Vì vậy nếu các bạn copy thì vui lòng ghi rõ nguồn dùm 1 cái, việc làm đó không khó khăn và không mất nhiều thời gian của các bạn cho lắm. Nên cũng mong rằng các bạn tôn trọng điều này nhé !

Tiếp theo mình xin nói cho các bạn biết mình không biết bạn ledung123 ở đây làm chức vụ gì nhưng mình khẳng định bạn ấy không phải là Uploader của tvb-ffvn.vn

Cũng như bạn Kendo đã nói "Với lại bác Ledung có respect rất cao, có cần phải làm như vậy ko. Bác đó không có copy, mà bác tự upload or leech." Nói như bạn người như vậy thì càng phải nên tôn trọng quyền tác giả thật sự của bài viết. Cho dù bạn ấy có reup thì thử hỏi nếu không có người Upload bạn ấy reup thế nào đây ?

Còn về bạn Kendo thì "trong quá trình remux mình có cung cấp source HD, vậy có cần phải ghi tên mình vào không?". Mình có biết bạn đã giúp Nh@n Windown kiếm dc nguồn HD của các bộ phim thực hiện bởi tvb-ffvn.vn. Và mình thấy Nh@n cũng có ghi tên bạn vào danh sách mà đúng không? Nếu ko có bạn có thể yêu cầu mà.

"Phim này đang ra, nên tốc độ ra như vậy là đúng rồi. Các forum khác chưa có nữa đó"
    Câu nói này của bạn ledung123 rất dễ làm cho những người không biết hiểu lầm. Bạn ledung123 đúng là bạn ấy có góp 1 phần vào PJ ấy nhưng không có nghĩa bạn ấy là chủ nhân của PJ ấy. Và mình nhắc lại 1 lần nữa bạn ấy không phải là Uploader của tvb-ffvn.vn. Chính vì thế khi post phim ở bất kì đâu bạn ấy có thể post link của bạn ấy reup nhưng cảm phiền ghi nguồn tvb-ffvn.vn.

Nhưng cuối cùng thì mình đọc thấy bạn ấy đã thêm nguồn vào rồi vì thế chuyện cũng nên kết thúc ở đây! Và mình cũng xin góp ý với bạn là khi copy bạn nên ghi rõ staff thực hiện để một chút nào đó gọi là tỏ lòng biết ơn họ bạn nhé ^^ ! Chúc Topic bên đây của bạn thành công ^^ !

Đôi lời

Member Of Tvb-ffvn.vn

Bác đó không có copy, mà bác tự upload or leech.

KENDO nói zậy mà nghe đươc à , bạn phải biết 1 điều phim bên TVB -FFVN ko giống như những phim khác như US lồng tiếng,hay bản source HD mà như ban nói được share rộng rãi trên mạng mà ko qua công đoạn REXMUX, bản source HD của bạn làm à?

Ở đây ko nói tới chuyện upload or leech mà nói chuyện ai REXMUX?

ĐỂ REXMUX phải mất nhieu thời gian va phải lấy 2 nguồn video khác nhau để làm...vấn đề ở đay là ai làm chuyện đó?
    Chỉnh sửa nội dung bởi: longhai007, 05-10-2010 lúc 18:36

Trích Nguyên văn bởi kendo Xem bài viết

Mình chẳng thấy có gì làm hỉu lầm bác Ledung bảo là tự làm và tự up cả. Toàn do bạn suy ra. Nếu mình nói bạn, trong quá trình remux mình có cung cấp source HD, vậy có cần phải ghi tên mình vào không?

Vậy theo bạn bác LD phải trả lời ra sao? Bác Ledung nằm trong team uploader bên tvb-ffvn, cũng như là thành viên trong project phim đó rồi, vậy thì bác ấy có quyền nói câu đó chứ.
    Bạn dựa vào nguyên nhân nào mà nói tôi đây k tìm hiểu kỹ! Vào thẳng vấn đề! Thật ra tôi đã comment topic này từ khoảng 1h sáng ! Lúc đó hầu như những ai là mem tvb-ffvn.vn đều nhìn thấy là k ghi nguồn! kể cả admin và đương nhiên là có cả smod! Sau đó, buổi sáng khoảng 10h tôi vào lại đây thì thấy đã ghi nguồn, nhưng chỉ vỏn vẹn nguồn: tvb-ffvn.vn ; hết! còn những cái sau nữa là do sau này bạn ấy edit, bạn chưa từng lập topic àh? Bạn k biết là chủ topic có thể edit bất kỳ lúc nào sao?
    Tại sao bạn k nghĩ: vì sao ng ta lại nói như thế với bạn ấy? Bạn động não thử xem!?
    Bạn nói mình chưa tìm hiểu kỹ, mà thật ra ng k tìm hiểu kỹ là bạn mới đúng!
    Mình thấy, hầu hết những bộ HD mà bên này up audio FFVN đều là copy, ít ra cũng tới thời điểm trước 9h sáng ngày hnay!
    Thật ra, reup hay leech khác upload , nó chỉ là 1 hình thức sao chép dc gọi cho tế nhị chuyển từ host này sang host khác mà thôi! Bạn nên hiểu rõ những từ ngữ đơn giản thế này!
    Xin lỗi bạn nha, mình muốn nói với bạn là bạn khờ thật! Theo mình biết, bạn cũng là 1 mem bên web tvn-ffvn.vn , bạn k nhìn thấy được điều đó sao? hay bạn cố tình bao che, thì mình hết cách!
    Còn nữa, bạn ledung chưa từng là uploader của web tvn-ffvn.vn! và theo mình được biết là không bao giờ!
    Đôi lời gửi tới bạn! MÌnh không muốn sinh sự gì ở đây! Chỉ là không muốn đứa con tinh thần của những người đổ bao công sức không bị thất lạc và ra đi với người ta 1 cách vô ý thức thế kia!

Trang 1/5 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Tags for this Thread

Bookmarks