Trang 1/4 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 32
    HD-720p h2love4ever's Avatar
    Đăng ký
    23-04-11
    Thanks
    746
    cR
    168

Mặc định Mới mua TV 3D muốn xem được 3D thì phải làm thế nào mọi người

Mọi người giúp mình với, thấy bảo có 2 cách 1 là mua đầu Bu-lây,2 là xem qua ổ cứng

1. Đầu Bulay bao nhiêu tiền, muốn xem thì nhét đĩa vào giống đầu DVD đúng ko, đĩa 3D ở ngoài có bán ko và giá bao nhiêu tiền

2. Mua ổ cứng thì nên mua loại bao nhiêu G, giá cả khoảng bao nhiêu, mua xong thì cop phim 3D ở đâu, ổ cứng này có giống ổ cứng ở PC ko hay khác...và muốn xem thì cắm vào xem thế nào

Rất mong mọi người giúp đỡ, sáng mai là mình mua cái Sony EX720 về rồi mà ko xem đc 3D thì chán lắm

-----------------------------------------------------------------

Banned trungakira's Avatar
    Đăng ký
    22-09-09
    Thanks
    160
    cR
    529

Mặc định Ðề: Mới mua TV 3D muốn xem được 3D thì phải làm thế nào mọi người

Vẫn đề là đĩa Bluray 3D bao nhiêu tiền và mua đĩa Bluray 3D gốc ở đâu + với Đĩa Bluray 3D có phải là đĩa gốc hay không hay là của thằng Tung Của ?

Thời điểm hiện tại nên chơi HDP 3D là good nhất ( HDP cũng chơi Được Bluray ngon lành cành đào bác chủ à ) .

Cũng có thể chơi 3D bằng PC ( Nếu Bác có kinh nghiệm ) ..... Còn không chơi HDP 3D cho nó lành

Để cử Model HDP 3D sau cho bác : Popcorn Hour C-200

PopcornHour C-200 chơi bluray , phụ đề srt bên ngoài thật đơn giản << Review Popcorn Hour C-200

Popcorn Hour C-200 firmware mới hỗ trợ 3D - Sohoa <<< Popcorn Hour C-200 firmware mới hỗ trợ 3D

http://hdvietnam.com/diendan/22-hd-m...y-su-dung.html <<< [ PopcornHour C-200 ] Sổ Tay Sử Dụng

[So sánh]: PopcornHour C-200/A-200/A-110: Đẳng cấp là mãi mãi <<< Bonus

2 / Còn về Ổ Cứng : Bác nên mua Ổ cứng Gắn Trong Thương hiệu của WD loại 2TB 7200 + Với bác mua thêm 1 cái Dox Ổ cứng nữa .

Bác Mua ổ cứng thì chỗ bán hàng sẽ chép phim Full Cả ổ cứng cho bác . Bác khỏi lo cái vụ chép phim HD . Còn nếu bác muôn với cái giá 200k hoặc 250k sẽ đầy 1 ổ 2TB ( Bác lên goole search từ chép phim vô ổ cứng => Ra trang web bác lựa phim từ trong list rồi đưa list flim bác chọn để cho người ta chép )

P/s : Tham khảo xong bác qua Trung tâm thương mại HD . Bác tham khảo giá cả ( Lưu ý : Giá các bác niêm yết là giá ảo , bác gọi ĐT giá sẽ rẻ hơn giá niêm yết được vài trăm ngàn là cùng . Nếu bác mua Combo cả bộ vừa HDP vừa ổ cững vừa Dox HD thì sẽ giảm nhiều cho bác đấy . ) Còn mua ở đâu , mua cửa hàng nào bác tự tìm hiểu nhé .

HD-1080p live_evil's Avatar
    Đăng ký
    10-09-10
    Thanks
    53
    cR
    168

Trích Nguyên văn bởi h2love4ever Xem bài viết
    Mọi người giúp mình với, thấy bảo có 2 cách 1 là mua đầu Bu-lây,2 là xem qua ổ cứng

1. Đầu Bulay bao nhiêu tiền, muốn xem thì nhét đĩa vào giống đầu DVD đúng ko, đĩa 3D ở ngoài có bán ko và giá bao nhiêu tiền

2. Mua ổ cứng thì nên mua loại bao nhiêu G, giá cả khoảng bao nhiêu, mua xong thì cop phim 3D ở đâu, ổ cứng này có giống ổ cứng ở PC ko hay khác...và muốn xem thì cắm vào xem thế nào

Rất mong mọi người giúp đỡ, sáng mai là mình mua cái Sony EX720 về rồi mà ko xem đc 3D thì chán lắm
    Hiện tại mình thấy chơi phim 3D và HD = đầu đọc blueray khá tốn kém, giá 1 dĩa Blueray cũng khá cao (từ 200k - 400k) mà lại khó kiếm
    Tốt nhất là chơi phim HD, 3D = HDPlayer hoặc PC là tiết kiệm nhất
    Đầu đọc blueray cũng giống ổ dĩa DVD của mình thôi, khác là nó có thể đọc đc thêm dĩa blueray ngoài các loại dĩa thông thường như DVD, VCD, Cd ...
    Ổ cứng thì cũng giống ổ cứng của PC vậy, nên mua loại 2TB để chứa nhiều phim ^^
    Hiện nay chép phim vào ổ cứng khá đơn giản, bạn có thể search trên mạng những nơi chép phim HD và 3D
    Hoặc bạn cũng có thể tự đến quán cafe HD chép phim theo ý thích của mình (tự chọn phim mà chép), ở đó chỉ tính tiền cafe chứ chép phim từ sáng đến chiều là miễn phí

Đăng ký
    23-04-11
    Thanks
    746
    cR
    168

cho mình hỏi ổ cứng mua loại nào, nếu loại giống như trên PC thì cắm vào kiểu gì. Cho mình xin luôn sdt sẽ nhờ bác tư vấn mai mình đi mua

Đăng ký
    23-04-11
    Thanks
    746
    cR
    168

có phải mua 1 cái ổ cứng cắm ngoài rồi copy phim vào ổ là xem được ko. cắm trực tiếp vào TV là xem được hay thế nào, có cần phải cài phần mềm gì ko

Đăng ký
    23-04-11
    Thanks
    746
    cR
    168

Trích Nguyên văn bởi trungakira Xem bài viết
    Vẫn đề là đĩa Bluray 3D bao nhiêu tiền và mua đĩa Bluray 3D gốc ở đâu + với Đĩa Bluray 3D có phải là đĩa gốc hay không hay là của thằng Tung Của ?

Thời điểm hiện tại nên chơi HDP 3D là good nhất ( HDP cũng chơi Được Bluray ngon lành cành đào bác chủ à ) .

Cũng có thể chơi 3D bằng PC ( Nếu Bác có kinh nghiệm ) ..... Còn không chơi HDP 3D cho nó lành

Để cử Model HDP 3D sau cho bác : Popcorn Hour C-200

PopcornHour C-200 chơi bluray , phụ đề srt bên ngoài thật đơn giản << Review Popcorn Hour C-200

Popcorn Hour C-200 firmware mới hỗ trợ 3D - Sohoa <<< Popcorn Hour C-200 firmware mới hỗ trợ 3D

http://hdvietnam.com/diendan/22-hd-m...y-su-dung.html <<< [ PopcornHour C-200 ] Sổ Tay Sử Dụng

[So sánh]: PopcornHour C-200/A-200/A-110: Đẳng cấp là mãi mãi <<< Bonus

2 / Còn về Ổ Cứng : Bác nên mua Ổ cứng Gắn Trong Thương hiệu của WD loại 2TB 7200 + Với bác mua thêm 1 cái Dox Ổ cứng nữa .

Bác Mua ổ cứng thì chỗ bán hàng sẽ chép phim Full Cả ổ cứng cho bác . Bác khỏi lo cái vụ chép phim HD . Còn nếu bác muôn với cái giá 200k hoặc 250k sẽ đầy 1 ổ 2TB ( Bác lên goole search từ chép phim vô ổ cứng => Ra trang web bác lựa phim từ trong list rồi đưa list flim bác chọn để cho người ta chép )

P/s : Tham khảo xong bác qua Trung tâm thương mại HD . Bác tham khảo giá cả ( Lưu ý : Giá các bác niêm yết là giá ảo , bác gọi ĐT giá sẽ rẻ hơn giá niêm yết được vài trăm ngàn là cùng . Nếu bác mua Combo cả bộ vừa HDP vừa ổ cững vừa Dox HD thì sẽ giảm nhiều cho bác đấy . ) Còn mua ở đâu , mua cửa hàng nào bác tự tìm hiểu nhé .
    sao k mua ổ cứng gắn ngoài cho tiện hả bác, mua thêm cái đốc để làm gì thế. Phim HD khác phim 3D đúng ko bác

Đăng ký
    10-09-10
    Thanks
    53
    cR
    168

Xem phim 3D cũng gần giống HD thôi bác, khác là dây HDMI 1.4 và đeo kính vào
    Bác mua EX720 thì phải có HDPlayer kết nối với tv nhé, mua ổ cứng HDD bình thường của vi tính ấy rồi gắn vào HDPlayer để play là xong , nhớ mua HDPlayer hỗ trợ 3D nhé, nếu ko play trên PC cũng đc, ko cần HDPlayer
    Chúc bác thưởng thức 3D vui vẻ

Đăng ký
    23-04-11
    Thanks
    746
    cR
    168

chưa hiểu bác ơi......tức là bâyh phải mua thêm cái HDplayer nữa hay thế nào.... giá của nó tầm bao nhiêu tiền

Đăng ký
    10-09-10
    Thanks
    53
    cR
    168

Bác vào box HDPlayer nhờ mọi người tư vấn thêm e HDPlayer nhé
    Giá từ 3tr - 10tr, tùy dòng. Mình thấy mua cái 5tr là ok rồi, chưa tìm hiểu kĩ Hdplayer vì mình xài HTPC

Đăng ký
    23-04-11
    Thanks
    746
    cR
    168

vào đây xem có nhiều loại quá mà chẳng biết thế nào. Muốn xem 3D ngay mà gà quá chẳng biết tnao.

Trang 1/4 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks