Trang 1/3 1 2 3 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 26

Thumbs down USB bắt wifi cho ti vi LG

Các bác cho mình hỏi mình có cái tivi LG LE5500, có chức năng wifi, nhà mình cũng có wifi. Vậy mua cái USB này ở đâu? Bác nào biết giúp mình với .
    Thanks

-----------------------------------------------------------------

HD-upscale tranvantam87's Avatar
    Đăng ký
    04-09-10
    Thanks
    42
    cR
    41

Mặc định Ðề: USB bắt wifi cho ti vi LG

Cũng đang quan tâm đến vấn đề này, mình dùng LG 37ld460, thấy trong sách hướng dẫn có đề cập đến

HD-720p tvn24680's Avatar
    Đăng ký
    23-12-09
    Thanks
    42
    cR
    345

Hai bác oi, làm như nhà em này, mua con thu, phát sóng wifi của buffalo mà dùng, nó có thể dùng một lúc nhiều thiết bi luôn ạ, kể cả TV, HDP, Bluray, AVR.... tính ra vừa rẻ vừa tiện lợi

HD-720p vinhglory's Avatar
    Đăng ký
    18-09-10
    Thanks
    208
    cR
    214

Trích Nguyên văn bởi haclong1974 Xem bài viết
    Các bác cho mình hỏi mình có cái tivi LG LE5500, có chức năng wifi, nhà mình cũng có wifi. Vậy mua cái USB này ở đâu? Bác nào biết giúp mình với .
    Thanks
    Theo mình, nếu tivi có chức năng bắt wifi thì chỉ cần mua một Adaptor thu nhận sóng wifi, ví dụ: "AirStation™ Nfiniti™ Wireless-N Compact USB 2.0 Adapter WLI-UC-G300N", trong nhà mà có điểm truy cập wifi rồi, thì chỉ cần cấu hình Tivi nữa là xong. Con USB này rao ở đây có 250K: http://www.hdvietnam.com/diendan/152...a-tot-day.html.

HD-upscale buonleloi's Avatar
    Đăng ký
    21-01-11
    Thanks
    91
    cR
    255

Tivi LG phải mua đúng USB Wifi của LG mới sử dụng được, chứ không phải cắm cái nào vô cũng dc đâu !
    Giá cái USB này tầm 2tr (mua cách đây 1 năm) - nếu muốn mua thì gọi điện lên trung tâm hỗ trợ khách hàng của LG, sẽ được báo địa chỉ có bán cái này !

HD-720p tvn24680's Avatar
    Đăng ký
    23-12-09
    Thanks
    42
    cR
    345

Trích Nguyên văn bởi buonleloi Xem bài viết
    Tivi LG phải mua đúng USB Wifi của LG mới sử dụng được, chứ không phải cắm cái nào vô cũng dc đâu !
    Giá cái USB này tầm 2tr (mua cách đây 1 năm) - nếu muốn mua thì gọi điện lên trung tâm hỗ trợ khách hàng của LG, sẽ được báo địa chỉ có bán cái này !
    Bác ơi, em cũng sài LG mà đâu cần USB của nó, em mua com AP thu wifi của buffalo rồi cắm dây LAN vào TV, HDP... thế là xong, một thứ dùng được cho nhiều thứ, tính ra kinh tế hơn khi cứ mỗi em dùng mạng lại phải mua 1 cái USB Wifi cắm vào bác ạ

Đăng ký
    21-01-11
    Thanks
    91
    cR
    255

Trích Nguyên văn bởi tvn24680 Xem bài viết
    Bác ơi, em cũng sài LG mà đâu cần USB của nó, em mua com AP thu wifi của buffalo rồi cắm dây LAN vào TV, HDP... thế là xong, một thứ dùng được cho nhiều thứ, tính ra kinh tế hơn khi cứ mỗi em dùng mạng lại phải mua 1 cái USB Wifi cắm vào bác ạ
    Mình cũng đang dùng y như bạn ^^ nhưng do chủ "thớt" hỏi mua cái USB ở đâu nên mình trả lời theo đúng câu hỏi ^^ , nếu hỏi còn phương pháp nào khác để kết nối không thì mình sẽ trả lời cách đang dùng

Trích Nguyên văn bởi tvn24680 Xem bài viết
    Em chưa hiểu cái này lắm, bác có thể nói rõ hơn. Nhà em thì có cái wifi Dlink dùng cho cả nhà, mà cái ti vi thì mua USB ở ngoài về cắm vào nó không nhận .

Đăng ký
    21-01-11
    Thanks
    91
    cR
    255

Trích Nguyên văn bởi haclong1974 Xem bài viết
    Em chưa hiểu cái này lắm, bác có thể nói rõ hơn. Nhà em thì có cái wifi Dlink dùng cho cả nhà, mà cái ti vi thì mua USB ở ngoài về cắm vào nó không nhận .
    Bạn vào đây
    Code:
    http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2404327
    Chọn cái loại rẻ nhất WHR-G300N: AirStation™ Nfiniti™ Wireless-N Router & Access Point mua lấy 1 cái (có thể chọn mua chỗ khác nếu rẻ hơn ^^)
    Về cấu hình làm AP, rồi cắm dây LAN từ con AP này vào đầu LAN trên LCD LG !
    Rẻ bằng 1/3 giá của USB Wifi LG nhưng xài đựơc cho 4 thiết bị !

HD-720p Parasuco's Avatar
    Đăng ký
    03-04-10
    Thanks
    8
    cR
    25

Thế nhà mình có mạng Lan sẵn rồi, mình cắm vào giắc mạng Lan của tivi Sony EX 720 không hiểu nó có nhận không bạn nhỉ hay phải cài đặt hả bạn ?

Trích Nguyên văn bởi buonleloi Xem bài viết
    Bạn vào đây
    Code:
    http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2404327
    Chọn cái loại rẻ nhất WHR-G300N: AirStation™ Nfiniti™ Wireless-N Router & Access Point mua lấy 1 cái (có thể chọn mua chỗ khác nếu rẻ hơn ^^)
    Về cấu hình làm AP, rồi cắm dây LAN từ con AP này vào đầu LAN trên LCD LG !
    Rẻ bằng 1/3 giá của USB Wifi LG nhưng xài đựơc cho 4 thiết bị !

Trang 1/3 1 2 3 Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks