Trang 1/6 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 58
    HD-upscale hoangnganvn's Avatar
    Đăng ký
    10-08-11
    Thanks
    26
    cR
    34

Mặc định Loa Vi tính và ti vi Sony

Chào các bác, mình mua một ti vi sony 32 CX 520 nhưng âm thanh của ti vi quá kém vì thế định đấu thêm một bộ loa vi tính vào để hỗ trợ về âm thanh nhưng không thấy đường xuất âm thanh ra (audio out) toàn thấy đường vào (audio In) đã thử nhiều cách nhưng không thể làm cho loa kêu được. Bác nào biết vấn đề này mong giúp đỡ.
    Cảm ơn nhiều!

-----------------------------------------------------------------

Digital-2k tuyen_kientruc2010's Avatar
    Đăng ký
    19-02-10
    Thanks
    937
    cR
    1.243

Mặc định Ðề: Loa Vi tính và ti vi Sony

Bác mua cái dây cáp Audio 3.5 to RCA một đầu 3.5mm, 2 đầu ra RCA giúp kết nối tivi với dàn âm thanh dễ dàng nghĩa là cắm đầu 3.5mm vào ngõ headphone của tivi 2 đầu RCA cắm vào ngõ audio L,R đằng sau của loa vi tính là được.
    Belkin 3.5 to RCA

Banned trungakira's Avatar
    Đăng ký
    22-09-09
    Thanks
    160
    cR
    530

Trích Nguyên văn bởi hoangnganvn Xem bài viết
    Chào các bác, mình mua một ti vi sony 32 CX 520 nhưng âm thanh của ti vi quá kém vì thế định đấu thêm một bộ loa vi tính vào để hỗ trợ về âm thanh nhưng không thấy đường xuất âm thanh ra (audio out) toàn thấy đường vào (audio In) đã thử nhiều cách nhưng không thể làm cho loa kêu được. Bác nào biết vấn đề này mong giúp đỡ.
    Cảm ơn nhiều!
    SORRY VÔ ĐỐI

Âm thanh VÔ ĐỐI

p/s : Phí tiền khi mua con này với giá 8 > 9 triệu cho 1 con LCD 32 inch quét 50 hz .....

Nạn nhân của thương hiệu .........

HD-upscale angel30190's Avatar
    Đăng ký
    25-06-09
    Thanks
    119
    cR
    133

Trích Nguyên văn bởi trungakira Xem bài viết
    SORRY VÔ ĐỐI

Âm thanh VÔ ĐỐI

p/s : Phí tiền khi mua con này với giá 8 > 9 triệu cho 1 con LCD 32 inch quét 50 hz .....

Sao bác spam linh tinh thế nhỉ? Người ta mua thế nào thì kệ người ta, ảnh hưởng gì tới bác mà vào nói như chỉ trích. Bác chủ muốn phần âm thanh tốt hơn thì đơn giản như bác tuyen_kientruc2010 nói đó. Đừng để ý tới những người chỉ thích châm chọc người khác. Có thể họ biết hơn người khác 1 chút nhưng cái thái độ thì thật khó chịu...
    Chơi công nghệ...
    Nghĩa là chấp nhận: "Tương lai là nâng cấp hoặc thay mới những cái đang có!"

HD-upscale angel30190's Avatar
    Đăng ký
    25-06-09
    Thanks
    119
    cR
    133

SORRY VÔ ĐỐI

Âm thanh VÔ ĐỐI

Sao bác spam linh tinh thế nhỉ? Người ta mua thế nào thì kệ người ta, ảnh hưởng gì tới bác mà vào nói như chỉ trích. Bác chủ muốn phần âm thanh tốt hơn thì đơn giản như bác tuyen_kientruc2010 nói đó. Đừng để ý tới những người chỉ thích châm chọc người khác. Có thể họ biết hơn người khác 1 chút nhưng cái thái độ thì thật khó chịu...
    Chơi công nghệ...
    Nghĩa là chấp nhận: "Tương lai là nâng cấp hoặc thay mới những cái đang có!"

Trích Nguyên văn bởi hoangnganvn Xem bài viết
    Cảm ơn nhiều!
    Bạn làm theo cách của bác tuyen_kientruc2010 nhé, nhưng chỉ cần mua cáp tầm 20 cành là ổn, không cần hàng khủng làm gì đâu Để TV xuất ra âm tiêu chuẩn, bạn chỉnh trong TV cho output là Speaker System (hoặc đại loại thế, TV nhà mình là vậy) để nguồn ra không bị ảnh hưởng bởi hiệu ứng đã chỉnh trên TV.

SORRY VÔ ĐỐI

Âm thanh VÔ ĐỐI

Thần kinh hả?! Mua tào phớ mà ăn thêm cho có tí nơ-ron, nhé!
    In nomine Patris, et Filii, et Spiritus Sancti, Amen.

Đăng ký
    22-09-09
    Thanks
    160
    cR
    530

Trích Nguyên văn bởi angel30190 Xem bài viết
    Thật khó chịu ở đây là do cái giá trị vốn có của nó so với giá tiền mà Bác ấy bỏ ra để vác " cái của nợ " về nhà ..... Đúng là nạn nhân của thương hiệu , giờ phải mua thêm 1 bộ loa vi tính nữa ... Đúng là chán đời.

Từ cái năm 2010 em đã cảnh báo mọi người . Nên cẩn thận và cân nhắc tới các sản phẩm SORRY dòng trung cấp và phổ thông giáp tại Mã Lai . Chất lượng thua xa so với năm 2009 .

Đúng là nạn nhân thương hiệu. Còn bác nữa , có tiền chưa ? Múc 1 con SORRY về xem thử với THC ( cảnh báo trước là giá nó mắc hơn nhiều so với các hãng khác đấy nhé ) còn chất lượng .... Nạn nhân của thương hiệu....

Có nhiều người đi mua tivi cứ nghĩ 1 câu " Tiền nào thì của đó " .... Mà cũng chả hiểu tại sao SORRY ( LOGO này dùng cho các con trung cấp và phổ thông ... Còn hàng NX đổ lên SONY ) nó lại mắc ?

Nó mắc tiền bởi vì các yếu tố sau :

1 ) Độ tin cậy của thị trường vào sản phẩm ( tại VN )

2 ) Đa số linh kiện đều do các hãng khác sản xuất và nó phải nhập lại

Chíp : SS , màn hình ( trước đây nhờ SS giờ trông cậy vào Sharp )

Bo mặt : Đài Loan trung quốc

Cuối cùng : Nó sản xuất được cái vỏ nhựa và mấy con ốc bù-long .. long đền bên ngoài và giáp Tại Mã Lai .

Nhiều người cứ nghĩ . Nó giáp tại Mã Lai nhập về ... Và nó chất lượng hơn các hãng khác => Tất nhiên nó phải mắc tiền hơn các hãng khác .

_Điều này chỉ đúng khi bạn bỏ ra số tiền ra và giá trị của nó đúng với số tiền bạn bỏ ra ( cho dù không hoàn hảo cũng nên ở mức chấp nhận được và phải hơn các con tivi của hãng khác trong cùng tầm giá .... chỉ 1 tí thôi cũng được )

_Điều này thật vớ vẩn khi mà bạn cảm thấy không hài lòng với nó ( mắc hơn các hãng khác mà chất lượng không hơn là bao , và thậm trí không bằng các con rẻ hơn nó ) ....

Nói tóm lại , khi bác gặp được điều này tức là bác bỏ tiền ra đầu tư vô 1 sản phẩm giải trí và không hài lòng với nó => Thì bác không phải là nạn nhân của thương hiệu thì chả lẽ bác là Thánh Nhân của Thương Hiệu ư ?

P/s : Nhiều bác thích châm chọc SS ( chưa sử dụng qua SS chỉ nghe đồn thổi và chỉ nhìn cái LOGO SS Korea là thấy ghét ) => Em lại thích châm chọc SORRY . Bởi 1 điều em .... cũng là 1 nạn nhân của thương hiệu SORRY ....

Mà công nhận 1 điều : SONY bán tại thị trường EU và USA thì đẹp thật ..... Còn ở VN ... SONY 2010 = SORRY ... Gặp vấn đề => Nạn nhân của thương hiệu
    Chỉnh sửa nội dung bởi: trungakira, 21-11-2011 lúc 03:51

Đăng ký
    22-09-09
    Thanks
    160
    cR
    530

Trích Nguyên văn bởi earl_grey Xem bài viết
    Bạn làm theo cách của bác tuyen_kientruc2010 nhé, nhưng chỉ cần mua cáp tầm 20 cành là ổn, không cần hàng khủng làm gì đâu Để TV xuất ra âm tiêu chuẩn, bạn chỉnh trong TV cho output là Speaker System (hoặc đại loại thế, TV nhà mình là vậy) để nguồn ra không bị ảnh hưởng bởi hiệu ứng đã chỉnh trên TV.

Thần kinh hả?! Mua tào phớ mà ăn thêm cho có tí nơ-ron, nhé!
    Bác mới bị thần kinh đấy ..... Bác là Fans cuồng SONY là chuyện của bác .............. Còn tôi , tôi vạch trần cái chất lượng của SONY tại VN cho người tiêu dùng biết ( chí ít họ cũng nên cân nhắc và cẩn thận ) là chuyện của tôi .

Bác cuồng SONY , tuy nhiên bác sở hữu được bao nhiêu model của em nó ? Và 1 trong số những Fans cuồng SONY như bác ........ chỉ làm cho người tiêu dùng VN nhận thức sai về giá trị của 1 sản phẩm .

Vậy ai bị thần kinh ?

Bác cũng nên mua tào phớ mà ăn thêm cho có tí nơ-ron, nhé!

P/s : Nếu ở cái box hình ảnh này mà như cái Box âm thanh : Nhiều người ngộ nhận ra và phán thẳng rằng : bộ dàn " Tan nát tình làng nghĩa xóm của SONY " 13 triệu thì phải.. dở ẹc thì không phải châm chọc làm gì

Bên này FANS SONY thì đông .....

Mỗi lần có người nhờ tư vẫn ........ Y như rằng có vài bác vô phán 1 câu " Mua đi bạn hàng SONY là VÔ ĐỐI " ...... Làm người ta mua xong rồi vô đây than => Nạn của thương hiệu

* Bác với bác tuyen_kientruc2010 nói về tivi 2 bác biết cũng nhiều .... Biết là 1 chuyện , người ta mua có đúng với nhu cầu và giá trị đồng tiền hay không là chuyện khác .

2 Bác thử suy nghĩ 1 điều là tại sao : Thím Nhungsieunhan và Bác Meocodon ( 2 đại lý bán lẻ ) lại không thích các con SONY dòng trung cấp và phổ thông .... Đó là cái vẫn đề cần suy nghĩ mặc dù họ là Con Buôn HDTV
    Chỉnh sửa nội dung bởi: trungakira, 21-11-2011 lúc 04:12

HD-1080i chenzenvl's Avatar
    Đăng ký
    08-12-08
    Thanks
    1.586
    cR
    1.181

SORRY VÔ ĐỐI

Âm thanh VÔ ĐỐI

đừng tỏ ra NGUY HIỂM làm mất tư cách bản thân riêng nói về chất lượng âm thanh của loa TV thì thèn SS càng thảm hại hơn đó

HD-720p showluo's Avatar
    Đăng ký
    12-09-09
    Thanks
    16
    cR
    110

bác trung ki kít lúc nào cũng tỏ ra vãi lều

Trang 1/6 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks