Trang 1/2 1 2 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 17
    HD-720p mybluestar's Avatar
    Đăng ký
    17-07-10
    Thanks
    40
    cR
    301

Mặc định KẾT NỐI LCD VỚI AMPLI

Tình hình la mình mới mua cái lcd ss 40D5500 với cái ampli và cặp loa.mình muốn cho tivi phát âm thanh ra loa mà nối với ampli đủ kiểu vẫn không được,còn nối ampli với dvd thi ok.bác nào biết cách thì giúp mình với

-----------------------------------------------------------------

HD-upscale hoangkhoatv's Avatar
    Đăng ký
    11-08-11
    Thanks
    295
    cR
    373

Mặc định Ðề: KẾT NỐI LCD VỚI AMPLI

trên LCD co ngõ output âm thanh ấy bạn! chỉ cần mua dây là đc

Đăng ký
    17-07-10
    Thanks
    40
    cR
    301

mình đã gắng vô rồi mà không được.không biết có phải chỉnh j trên tivi không

Banned trungakira's Avatar
    Đăng ký
    22-09-09
    Thanks
    160
    cR
    530

Trích Nguyên văn bởi mybluestar Xem bài viết
    Tình hình la mình mới mua cái lcd ss 40D5500 với cái ampli và cặp loa.mình muốn cho tivi phát âm thanh ra loa mà nối với ampli đủ kiểu vẫn không được,còn nối ampli với dvd thi ok.bác nào biết cách thì giúp mình với
    có 2 cách : Tuy vậy nguyên tắc chung cho tất cả là : 1 đầu cắm vô Out .... Đầu còn lại cắm vô In >> Sau đó chuyển Amply về hệ tiếng cần nghe .

1/ Nếu là Amply đời cũ thì thử nối như sau :

Trên tivi tìm kiếm cổng Out Audio : L R Sau đó lấy 1 cộng dây AV L R 1 đầu cắm vô Out Audio trên tv đầu còn lại cắm vô cổng In Audio L R của Amply ( để ý phần In cắm vào : Thường có Video 1 ; Video 2 ; AUX ; Line ; TV )

_Bác thích cắm vô phần In Audio nào cũng được hết

_Sau đó chuyển Amply VD : đang ở CD về Video 1 .... hoặc TV

2/ Nếu là Amply đời mới có thêm cổng Optical hoặc Coaxial thì cũng tương tự như vậy : 1 cái cắm vô Out >> Đầu còn lại cắm Vô In của Amply ... cuối cùng chuyển hệ âm thanh trên Amply về .....

3/ Ngoài ra còn có thể cắm theo kiểu rắc 3,5 ly ( lỗ tai phone ) ra 2 đầu AV ... Tuy nhiên chất lượng âm thanh khá bé so với Out Audio

P/s : Nếu đã cắm đúng ; từ OUT >> IN rồi mà âm thanh chưa lên ; thì cắm thử qua lỗ khác ( nhiều lúc 1 trong 2 cổng bị hư ; hoặc cũng có thể do dây đểu ) ... Nếu cắm hết rồi mà vẫn im re thì xem lại phần thiết lập Out Audio có trên tivi đang chọn là gì ( Analog hay Digital )

* Analog = Dây AV

* Digital = Dây Optical

Muốn biết dây AV ; dây Optical và dây Coaxial hình thù ra sao lên google search hình ảnh là ok

Đăng ký
    17-07-10
    Thanks
    40
    cR
    301

tivi mình chỉ có cổng optical out thôi mà cái ampli lại không có cổng optical.mình đã thử mua jack đổi 3.5 ra 2 AV nghe cũng tạm.không biết có jack đổi từ optical ra 2AV không bác

Digital-2k coolpix8700's Avatar
    Đăng ký
    09-06-10
    Thanks
    1.290
    cR
    1.662

tivi mình chỉ có cổng optical out thôi mà cái ampli lại không có cổng optical.mình đã thử mua jack đổi 3.5 ra 2 AV nghe cũng tạm.không biết có jack đổi từ optical ra 2AV không bác
    Bạn kiểm tra lại: đại đa số tv có cả đường av analog ra (bao gồm cả video và audio), rất ít tv cũ có digital ra (và vào) do vậy cái của bác khả năng có audio analog ra đấy.
    Còn trường hợp rất đặc biệt như bác mô tả thì họ có bác cái DAC giá gần 2 triệu (chủ yếu sử dụng cho tai nghe, nhưng vẫn dùng như 1 cái dac đơn giản cho giàn thường được và nó cũng nhỏ, gọn thôi) chứ chẳng có giắc cơ học nào đổi trực tiếp được từ digital sang analog cả (như bác hỏi ở trên)!

Đăng ký
    17-07-10
    Thanks
    40
    cR
    301

mình coi kĩ rồi,trong cả cuốn hướng dẫn của nó,chỉ có analog in để nối với DVD thôi ,còn out chỉ có mổi cổng optical

Digital-2k coolpix8700's Avatar
    Đăng ký
    09-06-10
    Thanks
    1.290
    cR
    1.662

Thế thì bác chỉ còn cách tìm 1 cái DAC!
    Có loại DAC đơn giản và nhỏ (có khi họ còn gọi cả là USB DAC, nhưng lại cũng có cổng vào optical và pre-out RCA) sử dụng cho tai nghe và giá như nói ở trên (nhiều hãng sx)!

Đăng ký
    17-07-10
    Thanks
    40
    cR
    301

thanks bác.chắc mình kiếm dây chia từ 3.5 ra 2 av nghe đỡ vậy

thanks bác.chắc mình kiếm dây chia từ 3.5 ra 2 av nghe đỡ vậy
    Model này ko co AV out, chỉ có ngõ optical hoặc phone out. Nếu cắm jack 3.5ly vào phone muốn nghe lơn thì tivi phải mở volum lơn

Trang 1/2 1 2 Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks