Trang 1/26 1 2 3 11 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 252
    HD-1080p hien20071982's Avatar
    Đăng ký
    21-07-10
    Thanks
    160
    cR
    189

Mặc định So sánh LCD LED Samsung và Sony

Chào các bác

Em đang phân phân chọn mua TV LCD Led 32''

Nhưng phân vân không biết chọn loại nào Samsung hay Sony. Dạo này đi tham quan mấy siêu thị điện máy thì thấy công nghệ SS phát triển quá trời nhưng không biết chất lượng về hình ảnh, độ bền và công nghệ bên trong như thế nào?
    Thằng Sony thì có thương hiệu từ đó tới giờ, ai cũng biết nên em có thiện cảm hơn. Nhưng tất nhiên Sony mắc hơn Samsung là cái chắc
    Bác nào đã sử dụng qua 2 chủng loại này góp ý dùm em, nên chọn Samsung hay Sony là phù hợp nhất về giá cả cũng như chất lượng. Vì em cũng dang để dành tiền mua thêm dàn âm thanh nữa.

-----------------------------------------------------------------

2. The Following User Says Thank You to hien20071982 For This Useful Post:

HD-upscale khdt's Avatar
    Đăng ký
    03-05-10
    Thanks
    25
    cR
    75

Mặc định Ðề: So sánh LCD LED Samsung và Sony

Samsung thì cũng được, nhưng nói thật màu sắc quá sặc sỡ. Nếu chỉnh qua chế độ xem phim thì đỡ hơn, nhưng nếu so với SN thì em chọn SN, e ko kết SS từ thời CRT rồi. bác cứ đến lotte, hôm em đi coi thấy nó đặt con led samsung kế con SN, bác cú ngắm thật kĩ rồi hãy chọn, cái này tùy vào mắt mỗi người nữa.

4. The Following User Says Thank You to khdt For This Useful Post:

Mình vote cho Samsung (rẻ hơn). Để dành tiến mua âm thanh nữa.

6. The Following User Says Thank You to Thanksforsharing1 For This Useful Post:

HD-720p lehoanggds's Avatar
    Đăng ký
    07-04-10
    Thanks
    20
    cR
    181

samsung công nghệ bây giờ khác với thời CRT rồi bác ơi, chất lượng, công nghệ vượt trội, gí cạnh tranh nữa. SS đứng đầu thế giời về LCD còn gì, chọn SS còn tiền đầu tư vô âm thanh.

8. The Following User Says Thank You to lehoanggds For This Useful Post:

HD-720p billbo's Avatar
    Đăng ký
    24-06-10
    Thanks
    0
    cR
    14

Led chiếu cạnh là công nghệ của Samsung ( có từ năm 2009 ) đã ổn định chất lượng cũng như giá thành đã hạ rất nhiều ( Các model 2010 đã khắc phục hiện tượng hở sáng ) Sony đi sau và vẫn còn bị hiện tượng tối bốn góc và hở sáng
    Em chọn Samsung vì P/P rất tốt

10. The Following User Says Thank You to billbo For This Useful Post:

HD-720p vinapipe's Avatar
    Đăng ký
    04-01-10
    Thanks
    8
    cR
    195

Bác chủ thớt chịu khó đọc lại các topic đã phân tích về 2 hãng trên đi, chứ bác hỏi thế này anh em fan SS và SN lại vào đây tranh cãi đánh nhau sứt đầu mẻ trán thôi hehheheheh

12. The Following User Says Thank You to vinapipe For This Useful Post:

HD-720p xrow's Avatar
    Đăng ký
    15-04-10
    Thanks
    17
    cR
    699

Bác chủ hỏi so sánh kiểu này thì khó quá. Nếu bác quan tâm về giá cả thì chắc chắn SS sẽ được lựa chọn nhiều hơn. Còn về chất lượng thì bác cứ cùng tầm tiền mà so sánh rồi quyết định. Thực ra SS và SN đều là những hãng có tên tuổi, SN thì được chuộng nhiều hơn vì cái thương hiệu của nó nhưng SN cũng có nhiều kiểu sony. Dòng SN mà có được công nghệ hình ảnh cao thì phải là những đời cao và đương nhiên là đắt tiền.
    Tóm lại theo quan điểm em thì thế này. Nếu bác không có nhiều kinh phí để đầu tư thì SS là lựa chọn số 1. Còn nếu bác không cầu kỳ quá về hình ảnh mà theo quan niệm "Nhà tao cũng dùng tivi SONY" thì bác chọn SONY (tất nhiên là em nói trong cùng tầm tiền mức trung bình)

14. The Following User Says Thank You to xrow For This Useful Post:

So sánh giữa 2 anh này thì đã có rất nhiều topic, và kết quả chẳng đi tới đâu cả. Chưa kể còn xảy ra ẩu đả, sứt đầu mẻ chán. Trước hết phải khẳng định, cả hai thằng đều tốt.

Tuy nhiên, các ý kiến đưa ra có hai luồng chính:

1. SONY cho chất lượng hình ảnh hơn hẳn Samsung, nên đắt hơn là xứng đáng.
    2. SONY hay Samsung cũng như nhau, nên chọn Samsung sẽ được lợi về giá.

Hầu như không có ý kiến nào nói chất lượng hình ảnh của SONY kém Samsung. Vì vậy, về chất lượng hình ảnh có thể kết luận hết sức cảm tính: SONY chỉ có bằng hoặc hơn Samsung!

Thương hiệu SONY đã gắn bó với người Việt từ lâu, còn hình thức các sản phẩm của Samsung lại hợp với thị hiếu người Việt hơn, giá cả cạnh tranh hơn. Dịch vụ của hai thằng đều rất tốt, chuyện sản phẩm bị lỗi hay bảo hành khó chịu... chỉ là thiểu số.

Anh em trên HDVN ít nhiều cũng có hiểu biết về công nghệ, và số đông nhất trong đó dùng SONY (theo một khảo sát online ở topic khác). Vậy có thể thấy chọn SONY không phải là "nông dân", không phải vì "ăn chắc mặc bền"...

Có bác fan của Samsung nói "ai đưa được ra bằng chứng để chứng minh SONY cho chất lượng hơn Samsung", và không ai đưa được ra bằng chứng Kể cả các bài review trên các trang công nghệ, họ có dùng phần mềm hay kỹ thuật gì để so sánh... thì tóm lại vẫn là do mắt người xem cảm nhận. Vì vậy, hơn tất cả, bác tự cảm nhận và so sánh là tốt nhất. Về thiết kế, rõ ràng Samsung bóng bảy hơn, nhưng em thì em vẫn thích sự đơn giản của SONY (hay Philips), phong cách "tây" hơn.

Cá nhân em, vâng nhìn chữ ký là biết, không cần đắn đo em chọn SONY. Từ cái CRT cả nhà dành dụm mua được năm 1993, rồi bập bẹ sử dụng máy tính với cái đĩa mềm hiệu SONY năm 1998. Lớn hơn chút thì hay theo chân ông chú làm nghề quay phim thuê với cái máy Betacam. Chiếc Walkman được tặng sinh nhật 18 tuổi năm 2003. Gắn bó từ năm 2004 tới nay với chiếc VAIO thứ 4. Chiếc máy ảnh đầu tiên tự kiếm tiền mua được, Cyber-shot DSC-H5 năm 2006. Rồi đủ các thứ linh tinh khác, miễn sao có tiền để lựa chọn SONY.
    In nomine Patris, et Filii, et Spiritus Sancti, Amen.

16. 5 người đã cảm ơn earl_grey

HD-720p vinapipe's Avatar
    Đăng ký
    04-01-10
    Thanks
    8
    cR
    195

Trích Nguyên văn bởi earl_grey Xem bài viết
    So sánh giữa 2 anh này thì đã có rất nhiều topic, và kết quả chẳng đi tới đâu cả. Chưa kể còn xảy ra ẩu đả, sứt đầu mẻ chán. Trước hết phải khẳng định, cả hai thằng đều tốt.

Tuy nhiên, các ý kiến đưa ra có hai luồng chính:

1. SONY cho chất lượng hình ảnh hơn hẳn Samsung, nên đắt hơn là xứng đáng.
    2. SONY hay Samsung cũng như nhau, nên chọn Samsung sẽ được lợi về giá.

Hầu như không có ý kiến nào nói chất lượng hình ảnh của SONY kém Samsung. Vì vậy, về chất lượng hình ảnh có thể kết luận hết sức cảm tính: SONY chỉ có bằng hoặc hơn Samsung!

Thương hiệu SONY đã gắn bó với người Việt từ lâu, còn hình thức các sản phẩm của Samsung lại hợp với thị hiếu người Việt hơn, giá cả cạnh tranh hơn. Dịch vụ của hai thằng đều rất tốt, chuyện sản phẩm bị lỗi hay bảo hành khó chịu... chỉ là thiểu số.

Anh em trên HDVN ít nhiều cũng có hiểu biết về công nghệ, và số đông nhất trong đó dùng SONY (theo một khảo sát online ở topic khác). Vậy có thể thấy chọn SONY không phải là "nông dân", không phải vì "ăn chắc mặc bền"...

Có bác fan của Samsung nói "ai đưa được ra bằng chứng để chứng minh SONY cho chất lượng hơn Samsung", và không ai đưa được ra bằng chứng Kể cả các bài review trên các trang công nghệ, họ có dùng phần mềm hay kỹ thuật gì để so sánh... thì tóm lại vẫn là do mắt người xem cảm nhận. Vì vậy, hơn tất cả, bác tự cảm nhận và so sánh là tốt nhất. Về thiết kế, rõ ràng Samsung bóng bảy hơn, nhưng em thì em vẫn thích sự đơn giản của SONY (hay Philips), phong cách "tây" hơn.

Cá nhân em, vâng nhìn chữ ký là biết, không cần đắn đo em chọn SONY. Từ cái CRT cả nhà dành dụm mua được năm 1993, rồi bập bẹ sử dụng máy tính với cái đĩa mềm hiệu SONY năm 1998. Lớn hơn chút thì hay theo chân ông chú làm nghề quay phim thuê với cái máy Betacam. Chiếc Walkman được tặng sinh nhật 18 tuổi năm 2003. Gắn bó từ năm 2004 tới nay với chiếc VAIO thứ 4. Chiếc máy ảnh đầu tiên tự kiếm tiền mua được, Cyber-shot DSC-H5 năm 2006. Rồi đủ các thứ linh tinh khác, miễn sao có tiền để lựa chọn SONY.
    bài viết của bác em rất tâm đắc

18. The Following User Says Thank You to vinapipe For This Useful Post:

HD-720p xrow's Avatar
    Đăng ký
    15-04-10
    Thanks
    17
    cR
    699

ai đưa được ra bằng chứng để chứng minh SONY cho chất lượng hơn Samsung
    Cái này bác cứ so sánh cùng 1 giá tiền cùng kích thước là thấy ngay.
    nhưng em thì em vẫn thích sự đơn giản của SONY (hay Philips), phong cách "tây" hơn
    Đây chính là một trong những nguyên nhân người dùng chọn SN không phải vì chất lượng của nó.

20. The Following User Says Thank You to xrow For This Useful Post:

Trang 1/26 1 2 3 11 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks