Trang 2/2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả từ 11 tới 17 trên 17
    Digital-4k Hai Scm's Avatar
    Đăng ký
    26-08-12
    Thanks
    8.793
    cR
    1.975

Mặc định Re: Ðề: Giúp em cách sử dụng Denon AVR 1610

Trích Nguyên văn bởi sir_chung Xem bài viết
    bác @tuanpps chỉ dẫn chuẩn đấy bác lưu ý xem.

4. Distance:
    - Chọn đơn vị tính là meter.
    - Step 0.1m (đơn vị tăng giảm sẽ là 10cm)

- Front L&R: 3.6m
    - Center: 3.6m
    - Subwoofer: 3.6m
    - Surround A L&R: 2.2m
    - Surround Back L&R: 1.6m
    Bác cho em hỏi nếu khoảng cách thực tế dây loa đến loa dài hơn hay ngắn hơn thông số này thì nhập số thực tế hay nhập số bác đã cho ạ ?
    LG 42LM6200 + Imax i18D + 6TB HDD + Denon 1612 + loa Quadral Quintas 6000 + dây loa Transparent + Monster + dây HDMI cỏ... PC Xeon E3-1230 v3+ Z87-D3HP(8xUSB 3.0) + RAM 2x4GB+ SSD Plextor M5Pro Extreme 128GB+ HDD WD 2TB Black+ MSI GTX 760OC

Digital-2k lan806's Avatar
    Đăng ký
    21-12-09
    Thanks
    983
    cR
    984

Mặc định Re: Ðề: Giúp em cách sử dụng Denon AVR 1610

Trích Nguyên văn bởi Hai Scm Xem bài viết
    Bác cho em hỏi nếu khoảng cách thực tế dây loa đến loa dài hơn hay ngắn hơn thông số này thì nhập số thực tế hay nhập số bác đã cho ạ ?
    Đây là khoảng cách từ các loa tới tai bác (đến cái micro setup ấy)
    Yêu đời và yêu người

3. The Following User Says Thank You to lan806 For This Useful Post:

HD-1080i kforhai's Avatar
    Đăng ký
    01-01-11
    Thanks
    198
    cR
    201

Mặc định Ðề: Re: Ðề: Giúp em cách sử dụng Denon AVR 1610

Trích Nguyên văn bởi Hai Scm Xem bài viết
    pác hai oi pác phải cho micro setup tự động đã vì khi đã setup thì nó tính toán khoảng cách rất chính xác vì mình đã làm rồi và dùng thước tay đo lại thấy rất chính xác. sau khi nó đã setup tự dộng rồi thì ra ngoài mình mới chỉnh CH level lại bằng tay thế là xong nha vì CH level nó chỉnh tự động rất nhỏ toàn là -..dB không à mình chỉnh lại cho nó +...dB.
    Hàng của em LG 42 LM6200,Tizzbird F10, Denon 1912, đôi loa front cỏ SAS-310SE, cen+sur JBL CS-100 chơi tàm tạm+dây loa 9k/m xài tạm+ bắp chuối 25k/cặp.

5. The Following User Says Thank You to kforhai For This Useful Post:

HD-upscale TGK-2007's Avatar
    Đăng ký
    24-10-12
    Thanks
    116
    cR
    199

Mặc định Re: Ðề: Re: Ðề: Giúp em cách sử dụng Denon AVR 1610

Trích Nguyên văn bởi kforhai Xem bài viết
    pác hai oi pác phải cho micro setup tự động đã vì khi đã setup thì nó tính toán khoảng cách rất chính xác vì mình đã làm rồi và dùng thước tay đo lại thấy rất chính xác. sau khi nó đã setup tự dộng rồi thì ra ngoài mình mới chỉnh CH level lại bằng tay thế là xong nha vì CH level nó chỉnh tự động rất nhỏ toàn là -..dB không à mình chỉnh lại cho nó +...dB.
    Nếu đã dùng micro setup rồi sao lại tự chỉnh tay làm gì hở bác.
    Sao không tự chỉnh luôn cho rùi, cần gì micro nữa?
    Có gì ko phải bác chỉ giáo ?
    Thks

Đăng ký
    21-12-09
    Thanks
    983
    cR
    984

Trích Nguyên văn bởi TGK-2007 Xem bài viết
    Nếu đã dùng micro setup rồi sao lại tự chỉnh tay làm gì hở bác.
    Sao không tự chỉnh luôn cho rùi, cần gì micro nữa?
    Có gì ko phải bác chỉ giáo ?
    Thks
    Cái micro setup nó giúp bác chỉnh âm thanh (treble, bass cho phù hợp với loa, với phòng nghe) còn việc chỉnh lại là thú vui của anh em, chỉnh lại thì volume nó to lên, nếu để máy chỉnh nó set volume nhỏ lắm. (VD như bộ của em em lừa nó được mỗi loa sub bằng cách vặn nhỏ đi lúc setup, có lúc em lừa máy bằng cách lấy bông gòn bọc cái đầu microsetup lại nhưng khi máy setup sẽ to lên nhưng bị gắt tiếng) Vậy khi máy set em vẫn chấp nhận hết khi nào hứng lên với từng phim em bấm CH trên điều khiển chỉnh lại, cái này mất 1 phút là xong.
    Yêu đời và yêu người

8. The Following User Says Thank You to lan806 For This Useful Post:

HD-upscale TGK-2007's Avatar
    Đăng ký
    24-10-12
    Thanks
    116
    cR
    199

Trích Nguyên văn bởi lan806 Xem bài viết
    Cái micro setup nó giúp bác chỉnh âm thanh (treble, bass cho phù hợp với loa, với phòng nghe) còn việc chỉnh lại là thú vui của anh em, chỉnh lại thì volume nó to lên, nếu để máy chỉnh nó set volume nhỏ lắm. (VD như bộ của em em lừa nó được mỗi loa sub bằng cách vặn nhỏ đi lúc setup, có lúc em lừa máy bằng cách lấy bông gòn bọc cái đầu microsetup lại nhưng khi máy setup sẽ to lên nhưng bị gắt tiếng) Vậy khi máy set em vẫn chấp nhận hết khi nào hứng lên với từng phim em bấm CH trên điều khiển chỉnh lại, cái này mất 1 phút là xong.
    Bác này nghịch phết, em khoái chỗ này của bác.
    Có cái này em hỏi bác, e đang dùng AVR 590, nó không tự nhớ cài đặt theo từng chế độ khác nhau.
    VD : khi xem phim DTS, DD, DTS HD... em cài đặt kiểu A (channel level, treb, bass, scross frequency....)
    khi nghe nhạc Stereo... em cào đặt kiểu B (channel level, treb, bass, scross frequency...)
    nhưng AVR chỉ nhớ lần cài đặt cuối cùng thôi, không biết model khác có giống vậy ko?
    Hay cần phải setup trong AVR ntn?
    Các bác chỉ em nhé.

Đăng ký
    21-12-09
    Thanks
    983
    cR
    984

Trích Nguyên văn bởi TGK-2007 Xem bài viết
    Bác này nghịch phết, em khoái chỗ này của bác.
    Có cái này em hỏi bác, e đang dùng AVR 590, nó không tự nhớ cài đặt theo từng chế độ khác nhau.
    VD : khi xem phim DTS, DD, DTS HD... em cài đặt kiểu A (channel level, treb, bass, scross frequency....)
    khi nghe nhạc Stereo... em cào đặt kiểu B (channel level, treb, bass, scross frequency...)
    nhưng AVR chỉ nhớ lần cài đặt cuối cùng thôi, không biết model khác có giống vậy ko?
    Hay cần phải setup trong AVR ntn?
    Các bác chỉ em nhé.
    Những dòng xuất Mỹ nó khác ở điểm này thì phải, khi bác autosetup thì được lưu giữ vào bộ nhớ của máy, nhưng khi bác cài đặt lại thì thông số cài đặt lại được lưu tại bộ nhớ đệm và bộ nhớ đệm được nuôi bằng tụ nguồn chứ không phải bằng pin (đại loại thế) vậy nếu bác vẫn để nguồn cắm thì nó không mất nhưng nếu bác rút nguồn ra thì sau khoảng 1 ngày là nó mất.
    Yêu đời và yêu người

Trang 2/2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Bookmarks