Trang 6/9 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 51 tới 60 trên 85
    Digital-2k vdung1972's Avatar
    Đăng ký
    21-09-09
    Thanks
    530
    cR
    1.007

Mặc định Ðề: Có bác nào xài Ampli Đèn DIY của ThiVanAudio chưa ạ. Em đang nghiên cứu mấy

Trích Nguyên văn bởi lan806 Xem bài viết
    Em thì không liên quan gì tới nội dung này nhưng nhìn thấy chữ ký của bác làm em nhớ tới Maika - Cô bé từ trên trời rơi xuống hoặc Ma quỷ dưới bánh xe khổng lồ,....
    Thanks bác, dấu ấn tuổi thơ nhọc nhằn của em đó bác ạ.

Em thấy các bác bóng bàn về đồ đèn mà thèm, em chưa đủ khả năng để chiêm nghiệm nên kiếm con POW bán dẫn của LINN về tẩn cho lành. Sau có thời gian, công lực và đam mê thì đốt đèn sau vậy.
    Mời các bác hãy down phim "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống"-Ký ức tuổi thơ của thế hệ 6X, 7X chúng em
    http://www.fshare.vn/folder/A08D8E1I5N

HD-1080p linhuyen's Avatar
    Đăng ký
    15-12-08
    Thanks
    479
    cR
    1.297

Mặc định Ðề: Có bác nào xài Ampli Đèn DIY của ThiVanAudio chưa ạ. Em đang nghiên cứu mấy em đó để nghe nhạc

Trích Nguyên văn bởi leepham Xem bài viết
    Amp đèn mạch SE đánh với 683 ko biết ổn ko ta ?
    Cái amp của a Linh mạch PP hay SE vậy , thử ghép với 683 chưa a
    Amply của anh Linh là LX33 công suất 35W thì phải , vậy nó là mạch PP phải không anh ? Hôm trước cũng đc nghe qua con này phối với Tannoy của 1 bác ở Q6
    Làm sao em biết bia đá không đau
    Trịnh Công Sơn

Digital-4k truonghd's Avatar
    Đăng ký
    18-12-08
    Thanks
    38.238
    cR
    699

Mặc định Ðề: Có bác nào xài Ampli Đèn DIY của ThiVanAudio chưa ạ. Em đang nghiên cứu mấy em đó để nghe nhạc

đọc hết 6 trang rồi mà mình vẩn chưa thông luôn, gần nhà mình có 1 a rất thích chơi âmly đèn, mình cũng đã qua nghe thử thì thấy độ chi tiết nói chung là hơn nhiều, đều cả 3 dãy, mặc dù a ấy dùng loa rất to(mình k nhớ moden nữa), nói chung là cảm giác nghe nó nịnh tai hay sao đo, bữa cũng qua nhà a LINH thử thì cũng có cảm giác như vậy, mà muốn noc hay phải dùng những loa cổ, hay dòng lớn của JBL,
    tóm lại chưac là mình k hợp với âmly đèn , nhưng mình có lấy của a LINH con VINCEHN pow bán dẩn , per đèn thì cực kỳ hài lòng vớiphối ghép hiện tại, vì a nó cực kỳ dể đánh, mình ghép với JBL L890 thì thôi rồi,ra rất đều cả 3 dãy dù con JBL của mình đến 2 bass mà k có cảm giác bị ù

Mình nghĩ là bác phải nghe thử thôi, hôm trước qua thi văn mình nghe thử gx45 và gx65, chưa nghe gx90. tiếng của gx 65 hay gx 90 nghe bạo lực hơn, gx45 nghe nhẹ nhàng hơn, mình đã lấy gx 45, nghe cũng ổn bác ạ, nhưng chắc hợp với loa có độ nhạy cao, loa độ nhạy thấp thì chắc phải tìm dòng cao hon như gx90. thân!

HD-1080i gvnth's Avatar
    Đăng ký
    30-11-11
    Thanks
    491
    cR
    844

Khai quật khảo cổ topic này, bác nào đã dùng Gx90 chưa, xin cho đánh giá em này. Hình như tính thanh khoản của TV không tốt lắm hở các bác?
    Từ thuở mang gươm đi mở cõi
    Trời Nam thương nhớ đất Thăng Long

Digital-2k ngdhieu's Avatar
    Đăng ký
    30-07-09
    Thanks
    408
    cR
    1.604

Trích Nguyên văn bởi gvnth Xem bài viết
    Khai quật khảo cổ topic này, bác nào đã dùng Gx90 chưa, xin cho đánh giá em này. Hình như tính thanh khoản của TV không tốt lắm hở các bác?
    Mua amp về để nghe nhạc hay để bán mà hỏi tính thanh khoản hả bạn?
    Nếu mua đồ về chỉ nghĩ đến chuyện bán lại thì bạn chưa nên chơi amp đèn, càng chưa nên chơi amp DIY như Thi Văn.

HD-1080p xicklo's Avatar
    Đăng ký
    10-01-10
    Thanks
    1.088
    cR
    1.171

Mặc định Re: Có bác nào xài Ampli Đèn DIY của ThiVanAudio chưa ạ. Em đang nghiên cứu mấy em đó để nghe nhạc

Không biết GX90 có kéo được cặp Chario của mình không ??
    Sign

HD-upscale ldphuong21's Avatar
    Đăng ký
    09-07-09
    Thanks
    131
    cR
    285

Em cũng đã từng dùng và trải nghiệm ampli đèn ThiVan GX90 El34, nếu để nguyên bóng tầng Pre thì nghe không ấn tượng lắm đâu. Nhưng sau đó em nâng cấp hết bóng pre ( tổng thiệt hại hết hơn 4 củ ) thì âm thanh hay hơn hẳn, cá nhân em thấy nghe Vocal ngọt ngào tình cảm hơn em bán dẫn Creek 5350 se.

HD-upscale ldphuong21's Avatar
    Đăng ký
    09-07-09
    Thanks
    131
    cR
    285

Mặc định Ðề: Re: Có bác nào xài Ampli Đèn DIY của ThiVanAudio chưa ạ. Em đang nghiên cứu mấy em đó để nghe nh

Trích Nguyên văn bởi xicklo Xem bài viết
    Không biết GX90 có kéo được cặp Chario của mình không ??
    Em nghĩ loa này của bác đánh bằng ampli gx65 là đủ, dùng Gx90 thì bạo lực quá!

HD-1080i gvnth's Avatar
    Đăng ký
    30-11-11
    Thanks
    491
    cR
    844

Trích Nguyên văn bởi ngdhieu Xem bài viết
    Mua amp về để nghe nhạc hay để bán mà hỏi tính thanh khoản hả bạn?
    Nếu mua đồ về chỉ nghĩ đến chuyện bán lại thì bạn chưa nên chơi amp đèn, càng chưa nên chơi amp DIY như Thi Văn.
    Thưa bác, mình chơi mấy cái đồ âm thanh này cũng lâu rồi, trước cũng đã chơi Cayin MT-35, nhưng chưa nghe TV bao giờ thì hỏi thôi. Từ lúc vào con đường đau khổ này, chưa thấy ai đã chơi mà không thay đổi mặc dù hiện tai mình có vừa lòng đến mấy.Một số anh em ở HN money không rủng rỉnh chơi đồ âm thanh với nhau đã rút ra kinh nghiệm:Tính thanh khoản của món đồ cũng là một tiêu chí lựa chọn thiết bị đấy bác ạ.
    Từ thuở mang gươm đi mở cõi
    Trời Nam thương nhớ đất Thăng Long

Trang 6/9 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks