Trang 15/17 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 141 tới 150 trên 162
    HD-upscale chickcu's Avatar
    Đăng ký
    01-09-12
    Thanks
    546
    cR
    169

Mặc định Re: Tại sao các dàn âm thanh HI-END tại các quán cafe không mở CD nhạc việt

Em nghĩ do thiết bị được sx ở nước ngoài nên nó hợp với nhạc nước ngoài hơn các bác ạ. Nói cho vui vậy thôi, em cũng đông ý với ý kiến của bác chủ, có lẽ phòng thu ở nươc ngoài họ phối khí chuẩn hơn, chuyên nghiệp hơn các bác ạ. Em cũng đồng ý quan điểm nếu chỉ để nghe nhạc yellow kô nên đầu tư bộ dàn khủng làm gì.

Digital-2k SonyNguyen's Avatar
    Đăng ký
    21-07-10
    Thanks
    1.920
    cR
    1.108

Mặc định Ðề: Tại sao các dàn âm thanh HI-END tại các quán cafe không mở CD nhạc việt

Trích Nguyên văn bởi Vitconyeubx Xem bài viết
    Quán của ông anh mình địa chỉ cụ thể là 40C Trần Cao Vân, P.6, Q.3 . Nằm gần hồ con Rùa đó bạn. Rãnh thì bạn ghé qua thử nhé, trông bạn chắc cũng là dân hay nghe nhạc hi-end à ?
    Thank Bác,E chơi HiFi thôi bác ạ lúc nào rảnh sẽ ghé quán thưởng thức hi-end
    Đang tẩu...

3. The Following User Says Thank You to SonyNguyen For This Useful Post:

HD-720p binbin2010's Avatar
    Đăng ký
    13-12-11
    Thanks
    53
    cR
    129

Mặc định Ðề: Tại sao các dàn âm thanh HI-END tại các quán cafe không mở CD nhạc việt

Bác nói thế chứ em thấy quán hi-end của ông anh em mở nhạc Việt nghe cũng chất lắm chứ bộ, chẳng biết do lỗ tai em k kén nhạc hay do dàn hi-end của ổng tốt mà mở album Khúc Tình Xưa 2 “Trả Lại Thời Gian” của Lệ Quyên em nghe hay cực
    Đây là dàn hi-end của ỗng nè :
    Dàn này nghe nhạc không hay thì có nước đâm đầu vào tường!, cặp loa này nhìn giống loa Usher quá nhỉ, cặp Usher giống như vầy hôm trước trên PK bán giá khuyến mại 199tr.

HD-720p Vitconyeubx's Avatar
    Đăng ký
    14-04-11
    Thanks
    34
    cR
    21

Trích Nguyên văn bởi binbin2010 Xem bài viết
    Dàn này nghe nhạc không hay thì có nước đâm đầu vào tường!, cặp loa này nhìn giống loa Usher quá nhỉ, cặp Usher giống như vầy hôm trước trên PK bán giá khuyến mại 199tr.
    Chính xác nó là Loa Usher Be20 đó bác
    Mình ấn tượng nhất là dàn loa này, rất ư hoành tráng. Không phải quán quen mà minh khen nhưng đây là quán duy nhất mình thấy có dàn loa hoành tráng như vậy trong số tất cả các quán đã thưởng thức tại Sài Gòn, nhờ vậy mà âm nhạc trong Hay cafe cực kì đã, nghe sống động, tinh tế hơn bất kì một quán cà phê nào khác.

HD-1080i paracels's Avatar
    Đăng ký
    06-01-10
    Thanks
    2.993
    cR
    394

Em là dân ba lúa, nếu có đất mà bán được em sẽ đầu tư bộ dàn vài ba tỷ để nghe nhạc vàng, cải lương, ca trù, quan họ cho nó sang.
    "Hoạ muôn đời của ta là nước Tàu. ... Vậy các ngươi phải nhớ lời ta dặn. Một tấc đất cũng không để lọt vào tay kẻ thù. Ðây là di chúc cho con cháu muôn đời". (Trần Nhân Tông 1279-1293)

Quán của ông anh mình địa chỉ cụ thể là 40C Trần Cao Vân, P.6, Q.3 . Nằm gần hồ con Rùa đó bạn. Rãnh thì bạn ghé qua thử nhé, trông bạn chắc cũng là dân hay nghe nhạc hi-end à ?
    Không gian của quán này , thích nhất là dàn loa, hay và ấn tượng. Cách bày trí cũng vậy, nhẹ nhàng nhưng ấn tượng, có phong cách vô cùng. Ghế ngồi êm,hiii
    Ăn trưa ở đây luôn rồi, nói chúng món ăn dạng cơm văn phòng được bài trí bắt mắt, ăn ngon ^^

HD-upscale letd0101's Avatar
    Đăng ký
    23-11-11
    Thanks
    364
    cR
    293

[QUOTE=bao duc;1859447
    Từ những suy nghĩ trên, mình mạo muội kết luận.

Nếu các bác chỉ thích nghe nhạc vàng, nhạc lời việt thì không nên đầu tư dàn máy cao cấp làm gì. Theo mình bộ dàn dưới 50tr là đạt yêu cầu nghe nhạc vàng

Các bác có nhu cầu nghe cao cấp thì mới nên đầu tư bộ dàn trên 100tr thôi!

Mời các bác góp ý thêm[/QUOTE]

Chính xác, bộ dàn 3-4 tỉ chưa chắc nghe hay gấp 2 lần so với dàn 5o triệu.

9. The Following User Says Thank You to letd0101 For This Useful Post:

Vô tình mình đọc được bài này thấy câu này cũng hay hay: Tại sao các dàn âm thanh HI-END tại các quán cafe không mở CD nhạc việt? nên cũng tham gia cho vui :-).

Mình cũng hay ghé quán Hi-end uống cafe, vd: Sương Nguyệt Ánh, Nguyễn văn Thủ, và có một nhận xét sau đây: hình như mấy quán này không có nhiều nguồn nhạc ;-) hay sao ấy. Lúc nào cũng nghe lui tới 01 và CD. Không biết mấy bác đã ghé mấy quán này có nhận xét giống em không nha?

Trích Nguyên văn bởi lenhat73 Xem bài viết
    ...Lúc nào cũng nghe lui tới 01 và CD. Không biết mấy bác đã ghé mấy quán này có nhận xét giống em không nha?
    Không phải họ thiếu nguồn nhạc, chỉ vì họ cảm thấy CD đó mới khoe được dàn máy của họ nên họ mở thôi mà!

HD-upscale hom nay's Avatar
    Đăng ký
    20-09-12
    Thanks
    6
    cR
    24

Mặc định Re: Tại sao các dàn âm thanh HI-END tại các quán cafe không mở CD nhạc việt

Theo e hiểu dàn hi end chơi nhạc giao hưởng mới bộc lộ hết chất hi end của nó

Trang 15/17 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks