Trang 2/4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 11 tới 20 trên 38
    HD-720p newceco's Avatar
    Đăng ký
    14-07-10
    Thanks
    1.124
    cR
    763

Mặc định Ðề: nhờ ace trên 4r giúp đỡ làm cách nào để đấu 2 amp ra 1 đôi loa font an toà

Bác làm cách này nhìn hơi "nông dân" 1 tí nhưng đảm bảo an toàn tuyệt đối không bao giờ loa cháy nổ (quan trọng là mình tự làm rất dễ dàng): bác ra tiệm điện mua 2 cái cầu dao đảo (cầu dao 2 chiều loại tốt lá đồng dày, đỏ au ) về đấu dây loa vào tiếp điểm ở giữa (tiếp điểm cần gạt cầu dao), 2 đầu còn lại bác đấu vào đầu ra của AVR & ampli 2 ch, lúc này bác thích nghe bằng AVR hay ampli 2ch chỉ cần gạt cầu dao. Với cách này ở nhà mình cũng nghe được 3 cách (cái CDP nhà mình có 2 ngõ ra): CDP->ampli->loa, CDP->AVR->loa, CDP->AVR->ampli->loa.

HD-upscale bmw_9999's Avatar
    Đăng ký
    05-06-11
    Thanks
    418
    cR
    393

Mặc định Ðề: nhờ ace trên 4r giúp đỡ làm cách nào để đấu 2 amp ra 1 đôi loa font an toà

Trích Nguyên văn bởi linhuyen Xem bài viết
    Không cần, khi bác nghe nhạc 2ch bác không phải bật AVR nữa chỉ cần bật CDP (HDP) --> amply 2ch --> Loa thôi . Bác đấu như sau : Loa bác đấu vào amply 2ch , đường Preout của AVR nối với amply 2ch vào CD in , DVD in .... đường nào thì tùy bác (trừ đường Phono nhé) . Khi xem phim bác bật AVR và amply 2ch (lúc này nó sẽ làm pow). Chúc vui
    em đang đấu như bác nói đây rồi ạ, nhưng khi em ko dùng amp 2ch để nghe nhạc mà muốn dùng avr để nghe nhạc 2ch thì ko có loa font bác à, vấn đề là amp 2ch của em chỉ phù hợp nghe nhạc dance nhac mạnh tiết tấu nhanh thôi, chứ nghe nhạc vàng xanh tiết tậu chậm thì ko được, nên em muốn tận dụng cái avr ax3 của em để nghe tạm nhạc vàng xanh ạ.

HD-1080p linhuyen's Avatar
    Đăng ký
    15-12-08
    Thanks
    479
    cR
    1.297

AVR nghe nhạc sao bằng amply 2ch được bác . Nếu bác đấu như em nói và bác muốn nghe nhạc qua cả AVR (lúc này AVR làm pre và amp 2ch làm pow) thì cũng khác gì xem phim đâu . Trên AVR bác muốn nghe tất cả các loa thì bác chỉnh là all channel , còn muốn nghe 2 loa front thôi thì bác chỉnh là stereo . Bác phải vặn volume trên amp 2ch lên khoảng 2/3 và volume trên AVR khoảng 1/2 trở lên thì mới nghe rõ nhé . Nhưng theo cảm nhận của em nghe kiểu này ko hay , âm thanh cảm giác tối và bí bách không thoát ra được .
    Làm sao em biết bia đá không đau
    Trịnh Công Sơn

Em vẫn chơi 1 AVR , 1 amply 2ch vừa nghe nhạc vừa xem phim chung 1 cặp loa mà không cần dùng đến bộ chuyển đổi nè (Với đk AVR của bác có preout và amply 2ch có thể làm pow được )
    xin lỗi bác chủ tí....cho mình hỏi bác linhuyen bác làm cách nào xin hướng dẫn cụ thể dùm mình dc kg?....nào giờ mình nghe stereo bằng re - pow. mình mới mua thêm cái receiver đễ xem phim. mình muốn nối HTPC với receiver với re - pow đễ xem phim và nghe nhac luôn mà chưa biết làm sao....mong bác linhuyen và các bác giúp dùm. Cám ơn thật nhiều

Đăng ký
    15-12-08
    Thanks
    479
    cR
    1.297

Bác đọc kỹ bài ở trên em đã nói rùi mà
    Trịnh Công Sơn

Bác đọc kỹ bài ở trên em đã nói rùi mà
    vâng cám ơn bác nhiều. mình đã đọc rồi ah. nhưng cài receiver của mình nó có 1 ngõ Preout thoi... mà ngõ đó đã dùng cho loa sub rồi ah

Digital-2k training's Avatar
    Đăng ký
    14-06-10
    Thanks
    260
    cR
    711

Trích Nguyên văn bởi nguyenphikhanh Xem bài viết
    vâng cám ơn bác nhiều. mình đã đọc rồi ah. nhưng cài receiver của mình nó có 1 ngõ Preout thoi... mà ngõ đó đã dùng cho loa sub rồi ah
    Nếu vậy thì bó tay rồi bác ơi, pre out 1 cổng là chuyên dành cho sub thôi. Muốn đấu thế kia phải có ít nhất là Pre out L & R hoặc Pre out 5.1 cơ. Đổi avr đi bác
    Con đường audio sao dài thăm thẳm, hố vôi audio sao thật sâu
    Biết bao giờ mới tìm được đích đến cuối cùng

Đăng ký
    15-12-08
    Thanks
    479
    cR
    1.297

Trích Nguyên văn bởi nguyenphikhanh Xem bài viết
    Như vậy AVR của bác không làm pre được rùi , đành chơi trò cắm rút thôi. Còn không làm như bác Newceco hướng dẫn , mua cái cầu dao điện .
    Trịnh Công Sơn

Trích Nguyên văn bởi training Xem bài viết
    Nếu vậy thì bó tay rồi bác ơi, pre out 1 cổng là chuyên dành cho sub thôi. Muốn đấu thế kia phải có ít nhất là Pre out L & R hoặc Pre out 5.1 cơ. Đổi avr đi bác
    receiver này mình mới mua đó bác...pioneer 1020, đổi nữa chắc chết bác ah

Như vậy AVR của bác không làm pre được rùi , đành chơi trò cắm rút thôi. Còn không làm như bác Newceco hướng dẫn , mua cái cầu dao điện .
    cám ơn bác thật nhiều. mình đã kg rành rồi làm cầu dao điện chắc kg dc bác ơi.....cái pre 2 kênh của mình có preout vậy mình dùng preout này cho sub còn preout của rec làm như bác dc kg bác?

Trang 2/4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks