Trang 1/2 1 2 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 16
    HD-upscale lytamhoan's Avatar
    Đăng ký
    29-01-09
    Thanks
    21
    cR
    417

Mặc định chọn amply DTS nội địa và loa để xem phim .

Chào các bác.
    Sau khi nghe các bác tư vấn, em đã chọn con Sub Yamaha 515 để nghe nhạc và hát karaoke. Hiện tại phần karaoke của em tạm ổn. Nhờ các bác tư vấn tiếp phần xem phim HD sao cho có hiệu quả và đỡ mất công đổi tới đổi lui .
    em đang hiện có :
    Ti vi plasma panasonic P42X30V.
    Đầu phát HD : dùng laptop Acer vi xử lý AMD phenom II X4 N950, car đồ họa 512, ram 2G. có 1 cổng HDMI , 1 VGA.
    Sub yamaha 512.
    Em đang tính ngân sách :
    Amply nội địa DTS khoảng 4 - 5 triệu. ( chọn nội địa cho rẻ ạ )
    Loa Front, center , suround khoảng 5 triệu .
    PA kết nối :
    Dùng laptop phát hình và tiếng qua cổng HDMI lên Ti vi plasma, dùng cổng digital audio out ( cổng quang ) của ti vi đưa tín hiệu âm thanh xuống amply để ra 5 loa.
    Các bác tư vấn dùm, trong tầm tiền đó nên mua loại nào hợp lý ạ.
    Cám ơn các bác.
    Note ( em dùng 1 bộ dàn để hát karaoke : đầu Ariang DH 3600 delux A, amply paramax 999N, loa Bose 304 seri V, sub Ya 515 ) - và em mua thêm 1 dàn mới để xem phim , không sử dụng các thiết bị khác đang hát karaoke để xem phim.( chỉ tận dụng 1 cái Sub thôi )

-----------------------------------------------------------------

HD-1080i HDD-SamSung's Avatar
    Đăng ký
    08-04-09
    Thanks
    229
    cR
    489

Mặc định Ðề: chọn amply DTS nội địa và loa để xem phim .

Trích Nguyên văn bởi lytamhoan Xem bài viết
    Chào các bác.
    Sau khi nghe các bác tư vấn, em đã chọn con Sub Yamaha 515 để nghe nhạc và hát karaoke. Hiện tại phần karaoke của em tạm ổn. Nhờ các bác tư vấn tiếp phần xem phim HD sao cho có hiệu quả và đỡ mất công đổi tới đổi lui .
    em đang hiện có :
    Đầu phát HD : dùng laptop Acer vi xử lý AMD phenom II X4 N950, car đồ họa 512, ram 2G. có 1 cổng HDMI , 1 VGA.
    Sub yamaha 512.
    Em đang tính ngân sách :
    PA kết nối :
    Dùng laptop phát hình và tiếng qua cổng HDMI lên Ti vi plasma, dùng cổng digital audio out ( cổng quang ) của ti vi đưa tín hiệu âm thanh xuống amply để ra 5 loa.
    Cám ơn các bác.
    Note ( em dùng 1 bộ dàn để hát karaoke : đầu Ariang DH 3600 delux A, amply paramax 999N, loa Bose 304 seri V, sub Ya 515 ) - và em mua thêm 1 dàn mới để xem phim , không sử dụng các thiết bị khác đang hát karaoke để xem phim.( chỉ tận dụng 1 cái Sub thôi )
    Hix, chỉ có 10T cho receiver và loa 5.0 thì hơi ít bác ah. Em khuyên bác cứ dùng cặp Bose làm font, tiền dôi ra đắp thêm zo cái reeiver, với 7T thi bác đã có cái receiver kha khá rồi.

HD-720p chobobo's Avatar
    Đăng ký
    22-01-10
    Thanks
    109
    cR
    62

bác lấy em Denon 1509 giá tầm gần 4tr nghe nhạc xem phim rất ổn đó bác

Digital-2k ktypro's Avatar
    Đăng ký
    02-03-09
    Thanks
    1.632
    cR
    1.237

Loa Front, center , suround khoảng 5 triệu: Hơi đuối,nếu bác ko đòi hỏi cao thì làm em lg 806 6tr.

HD-1080p ptkrelax's Avatar
    Đăng ký
    09-02-11
    Thanks
    78
    cR
    1.107

Trích Nguyên văn bởi lytamhoan Xem bài viết
    Chào các bác.
    em đang hiện có :
    Sub yamaha 512.
    Em đang tính ngân sách :
    PA kết nối :
    Cám ơn các bác.
    Tấm tiền đó thì cũng ok. Bác ghé em còn vài cái cho bác tham khảo nhé.
    Nếu laptop bác xuất dc DTS thì thế này.
    Laptop > VGA ra TV> Dây Optical nối từ Lap ra tới AVR luôn.
    Không cần nối HDMI chi cho mất công mỗi lần xem phim phải tinh chỉnh âm thanh trên TV( off tiếng trên TV) và chỉnh pass ra AVR

HD-upscale lytamhoan's Avatar
    Đăng ký
    29-01-09
    Thanks
    21
    cR
    417

Trích Nguyên văn bởi ptkrelax Xem bài viết
    Tấm tiền đó thì cũng ok. Bác ghé em còn vài cái cho bác tham khảo nhé.
    Nếu laptop bác xuất dc DTS thì thế này.
    Laptop > VGA ra TV> Dây Optical nối từ Lap ra tới AVR luôn.
    Không cần nối HDMI chi cho mất công mỗi lần xem phim phải tinh chỉnh âm thanh trên TV( off tiếng trên TV) và chỉnh pass ra AVR
    Thanks bác ptkrelax, nhưng con laptop của em không có cổng optical, chỉ có jack 3,5mm thôi, mà em mới nghiên cứu thêm con plasma pana X30 không hỗ trợ chỉnh pass ra AVR nữa ạ.

có bác nào tư vấn dùm em PA nào cho hợp lý với.
    Thanks các bác.
    Chỉnh sửa nội dung bởi: lytamhoan, 17-10-2011 lúc 09:49

Code:
    Dùng laptop phát hình và tiếng qua cổng HDMI lên Ti vi plasma, dùng cổng digital audio out ( cổng quang ) của ti vi đưa tín hiệu âm thanh xuống amply để ra 5 loa
    Bác dùng laptop cắm như vậy là hợp lí rồi. cái LCD nhà mình loại samsung ko thấy cổng digital out -> chán.

Digital-2k audio&video's Avatar
    Đăng ký
    13-04-09
    Thanks
    317
    cR
    610

Trích Nguyên văn bởi chobobo Xem bài viết
    bác lấy em Denon 1509 giá tầm gần 4tr nghe nhạc xem phim rất ổn đó bác
    giá này tốt đó bác.xem phim tầm tiền này khá good rồi
    Tưng Bừng Khuyến Mại Mừng Sinh Nhật 8 Năm Audio Thiên Hà!
    MR DƯƠNG:0904.686.979 http://audiothienha.vn
    GIÁ TỐT NHẤT CHO ANH EM HD:http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=117189

EM cũng giống bác đang có ý định chọn 1 trong 2 em là 1509 hoặc 1709 của denon. Cơ mà bây giờ chơi tạm bộ loa nào tầm 5t đã. Sau này có tiền chơi luôn bộ JAMO 426 nhưng không biết là 2 cái Denon kia có kéo được bộ 426 không. Và nữa là có giải mã được hết các DOBLY và DTS của phim HD không. Em rất thích cái dáng của bộ 426 1 phần vì mẫu mã và 1 phần vì tai em chưa lên trình và ngân sách không nhiều

HD-720p chobobo's Avatar
    Đăng ký
    22-01-10
    Thanks
    109
    cR
    62

Trích Nguyên văn bởi khanh_zui Xem bài viết
    EM cũng giống bác đang có ý định chọn 1 trong 2 em là 1509 hoặc 1709 của denon. Cơ mà bây giờ chơi tạm bộ loa nào tầm 5t đã. Sau này có tiền chơi luôn bộ JAMO 426 nhưng không biết là 2 cái Denon kia có kéo được bộ 426 không. Và nữa là có giải mã được hết các DOBLY và DTS của phim HD không. Em rất thích cái dáng của bộ 426 1 phần vì mẫu mã và 1 phần vì tai em chưa lên trình và ngân sách không nhiều
    Với bộ Jamo 426 thì Denon 1509 kéo vô tư giải mã hết những hiệu ứng bác kể.Nhưng bây giờ kiếm hơi khó.Vừa có bác bán 4tr bên tttm xong

Trang 1/2 1 2 Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks