Trang 4/5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 31 tới 40 trên 43
    HD-1080p cobralee's Avatar
    Đăng ký
    15-01-10
    Thanks
    1.009
    cR
    1.172

Mặc định Ðề: Nhờ tư vấn loa Surround + Center

Mình đã được 1 pro tư vấn và đã mua Klipsch RC-42 II, và quyết định dành thêm lúa để mua Surround Klipsch RS-42 II, nhưng mình check thấy trên Amazon có 2 loại Klipsch RS-42 II Reference Series Wide Dispersion Surround SpeakerKlipsch Reference Series RS42 Dual 4" Surround Loudspeaker, không biết 2 cái này khác nhau chổ nào và ở VN mình bán loại nào nữa.

Digital-2k hayhay's Avatar
    Đăng ký
    23-02-10
    Thanks
    1.290
    cR
    983

Mặc định Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn loa Surround + Center

Trích Nguyên văn bởi H 9999 Xem bài viết
    ...
    còn 9 cặp BOSE mỗi cặp 200 w...
    Model gì thế bác ? để mình biết đường mà tìm mua vì kết nó ở chỗ nhỏ xíu mà lại có công suất lớn rất thích hợp cho cách bố trí của mình

Mặc định Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn loa Surround + Center

Trích Nguyên văn bởi hayhay Xem bài viết
    Model gì thế bác ? để mình biết đường mà tìm mua vì kết nó ở chỗ nhỏ xíu mà lại có công suất lớn rất thích hợp cho cách bố trí của mình
    cai cua minh mua lau roi nen cũng chưa dc nhỏ nhất ! giờ đời mới loa nó còn nhỏ hơn tí nữa ! cả thùng loa chiều ngang kích cỡ duy chỉ có 5,7 cm thôi nhỏ ngang hơn bao thuốc lá 20 điếu ! màng lưới bằng kim loại , loai này thiết kế từ trường đời mới..có lỗ thoát hơi phía sau ! nhỏ nhu thế nhưng công suất ko hề nhỏ tí nào ! 200 watts 1 cặp đôi ! nghe cũng phê lắm ! loa nay nó bán cả bộ có media và SUBWOOFER em thích nên em CẮT PHÉNG ở bộ khác của em ra em đấu vao đây đấy...xũng xót ruột nhưng thích là nhích thôi bác ! bác mà thích thi mua bộ BOSE LIFESTYLE V35 hay LS 48. 50 cũng có loa nhỏ ! bộ V35 giờ giá khoảng hơn 9 chục triệu vn ! còn bộ LS 50 khoảng gần 200 triệu bác ! nếu bác chịu khó tìm thì có chỗ nó hỏng MEDIAPLAYERS thì nó cắt loa con ra no bán rẻ cũng dc !

Digital-2k hayhay's Avatar
    Đăng ký
    23-02-10
    Thanks
    1.290
    cR
    983

Mặc định Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn loa Surround + Center

cai cua minh mua lau roi nen cũng chưa dc nhỏ nhất ! giờ đời mới loa nó còn nhỏ hơn tí nữa ! cả thùng loa chiều ngang kích cỡ duy chỉ có 5,7 cm thôi nhỏ ngang hơn bao thuốc lá 20 điếu ! màng lưới bằng kim loại , loai này thiết kế từ trường đời mới..có lỗ thoát hơi phía sau ! nhỏ nhu thế nhưng công suất ko hề nhỏ tí nào ! 200 watts 1 cặp đôi ! nghe cũng phê lắm ! loa nay nó bán cả bộ có media và SUBWOOFER em thích nên em CẮT PHÉNG ở bộ khác của em ra em đấu vao đây đấy...xũng xót ruột nhưng thích là nhích thôi bác ! bác mà thích thi mua bộ BOSE LIFESTYLE V35 hay LS 48. 50 cũng có loa nhỏ ! bộ V35 giờ giá khoảng hơn 9 chục triệu vn ! còn bộ LS 50 khoảng gần 200 triệu bác ! nếu bác chịu khó tìm thì có chỗ nó hỏng MEDIAPLAYERS thì nó cắt loa con ra no bán rẻ cũng dc !
    Thế bác cắt phéng 1 lúc cả 9 bộ media của Bose à ...?

HD-720p vnthq's Avatar
    Đăng ký
    20-05-11
    Thanks
    164
    cR
    10

Trích Nguyên văn bởi cobralee Xem bài viết
    Anh em vào giúp mình với, mình tính chọn center Klipsch RC-42 II có được không.
    Vote 1 phiếu cho Klipsch Center và cả surround, tiếng chi tiết, gọn gàng, thiết kế đẹp.....

Đăng ký
    15-01-10
    Thanks
    1.009
    cR
    1.172

Trích Nguyên văn bởi vnthq Xem bài viết
    Vote 1 phiếu cho Klipsch Center và cả surround, tiếng chi tiết, gọn gàng, thiết kế đẹp.....
    Nhưng Surround Klipsch RS-42 II có 2 loại, không biết loại nào ngon hơn bạn, không biết ở VN bán loại nào nữa.

Mặc định Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn loa Surround + Center

Trích Nguyên văn bởi hayhay Xem bài viết
    Thế bác cắt phéng 1 lúc cả 9 bộ media của Bose à ...?
    em có 3 bộ thôi bác nhưng thích BOSE làm loa vệ tinh nên dám hy sinh 2 bộ BOSE 5.1 ra để lấy 9 cặp loa làm 9 con vệ tinh bác ợ ! chứ 9 bộ 5.1 thì có mà ra cả 45 cặp ak ?..đang thừa mấy cục sub !

Đăng ký
    15-01-10
    Thanks
    1.009
    cR
    1.172

Mặc định Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Nhờ tư vấn loa Surround + Center

Giờ mình đã có 1 dàn như sau:

- AVR Yamaha RX-V567
    - Front Infiniry Primus P363
    - Center Klipch RC-42 II
    - Surround Klipch RS-42 II

Mình không biết bố trí như thế nào và dùng dây loa gì cho hay và kinh tế, nhờ các bạn chỉ dùm mấy vấn đề:

- Đang dùng dây ZAP2 cho Front và Center, tính đi dây Sur trên trần nhà cho thẩm mỹ nhưng mỗi loa sur phải 11m mới đủ, nếu dùng ZAP2 cho Sur chắc kinh phí chịu không nổi, mình nên dùng dây nào cho hiệu quả và kinh tế.

- Khoảng cách giữa 2 loa Front là bao nhiêu mét.
    - Khoảng cách giữa 2 loa Sur là bao nhiêu mét, 2 loa Sur mình treo sau lưng đối điện với 2 loa Front (khoảng cách đối diện là 3m), và khoảng cách từ mặt đất đến loa Sur là bao nhiêu

Rất mong các bạn giúp đỡ, cám ơn rất nhiều.

HD-720p HDCUAEM's Avatar
    Đăng ký
    03-03-12
    Thanks
    302
    cR
    419

Center thì cứ Klipsh, và B&W các Bác ợ.
    Cùng trèo lên đỉnh núi cao vời vợi ...
    HDCUAEM: 0983.433.856

HD-720p lu05's Avatar
    Đăng ký
    30-05-12
    Thanks
    231
    cR
    329

con CENTER JBL ES 25C max 350 w được ko bác ? mới tinh bảo hành 5 năm giá 2,5 triệu cụ hồ ! hàng xịn ! em đang dùng con này mới mua đc 1 tháng ngon cực ! bác thử mua nó xem thế nào...em cũng dùng với REC YAMAHA
    Giá này bác mua ở đâu vậy chỉ cho em với

11. The Following User Says Thank You to lu05 For This Useful Post:

Trang 4/5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks