Trang 2/2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả từ 11 tới 14 trên 14
    Digital-4k Cựu moderator
    lehoang40's Avatar
    Đăng ký
    21-02-10
    Thanks
    127
    cR
    1.560

Mặc định Ðề: ► (DENON DRA700AE vs PMA710AE) và ghép với Jamo hay JBL ♫ ♪ ♪

Phương án nghe nhạc của bác thì đã ổn rồi, không đề cập nửa, nếu như bác nào có phương án tốt hơn thì cứ post để bác chủ thớt tham khảo thêm.
    Riêng phương án Karaoke và coi phim thi mình đề xuất thế này:
    Bác dùng JBL ES50 làm loa và một amply karaoke Boston hoặc Jaguar để hát karaoke thì ổn rồi. Bác nên kiếm thêm 1 con sub, vì model bây giờ hát karaoke cần sub nó sẽ hay hơn , theo mình vì bác kin doanh nên mua sub VN hay TQ là ổn, vì khi hát karaoke hay khi xem phim cần tiếng bass lớn, chắc là đủ, không cần sâu, trầm hay lắng gì cả.
    Bác có thể tận dụng cặp JBL làm front, sub đã có sẳn, chỉ cần mua thêm bộ cent - sur, rẽ nhất là bộ cent-sur Jamo S403 hoặc Yamaha NS70 gia chỉ tầm khoảng 1.6tr - 2tr, cuối cùng là con receiver, theo mình bác mua receiver second hand là ổn, con Onkyo của mình chỉ tầm 2.8 - 3tr, xem phim hiệu ứng khỏi chê bác à. Phương án của mình là như vậy, có gì bác cứ tham khảo thêm.
    P/S: riêng bộ xem phim <6tr chỉ dành cho các bạn nghèo, phòng tầm 12m vuông thôi bác, bác kinh doanh mà đem bộ này về, khách nó đòi mở volume hết cở thì không hay.
    Nhẫn nhất thời phong bình lãng tĩnh. Thối nhất bộ hải khoát thiên không.

HD-720p chobobo's Avatar
    Đăng ký
    22-01-10
    Thanks
    109
    cR
    61

Trích Nguyên văn bởi lehoang40 Xem bài viết
    Bác lại quãng cáo cho ES50 nửa rồi, mình góp ý một tí: nếu quãng cáo thì nêu ra các chi tiết kỹ thuật, các ưu điểm của em nó và nếu có thể thì tham vấn cho người tiêu dùng các amply phối ghép, là đủ rồi, phần còn lại để cho người tiêu dùng phán xét.
    Chứ cái kiểu quảng cáo mà khen hàng của mình hay (tại sao hay thi lại không biết) còn chê hàng của hãng khác (chỉ biêt chê dở thôi, còn tại sao dở, dở như thế nào thì lại không nói được), thì chẳng khác nào hàng chợ cả, ai dám tin tưởng mà mua của bác.
    Cái này mình chỉ góp ý.Còn oánh giá như thế nào thì tùy cảm nhận của mỗi người.Bác thik Jamo thì e nói JBl hay hơn bác có tin ko?E có nói ra cái hay bác cũng có biết đâu mà ồn ào.Vơi lại bác nghe wa cả 2 cặp nhưng bác thiên về Jamo e cũng chịu.E có nói thế nào thì cũng chỉ là góp ý.Cái quyết định cuối cùng là ở Bác.
    Nếu bác muốn chi tiết thì ghé wa đây xem nè ^^!

http://5giay.vn/showthread.php?t=1687277
    Chỉnh sửa nội dung bởi: chobobo, 08-05-2010 lúc 22:34

HD-720p Low-end Cafe's Avatar
    Đăng ký
    04-05-10
    Thanks
    1
    cR
    0

Trích Nguyên văn bởi chobobo Xem bài viết
    mình chọn e50.Cái này hơn hẳn c405 về nghe nhạc đa thể loại.Giá mềm hơn nhiều vì bên 5s có bạn bán giá tốt lắm.có 6,9tr ah
    Trích Nguyên văn bởi chobobo Xem bài viết
    Cái này mình chỉ góp ý.Còn oánh giá như thế nào thì tùy cảm nhận của mỗi người.Bác thik Jamo thì e nói JBl hay hơn bác có tin ko?E có nói ra cái hay bác cũng có biết đâu mà ồn ào.Vơi lại bác nghe wa cả 2 cặp nhưng bác thiên về Jamo e cũng chịu.E có nói thế nào thì cũng chỉ là góp ý.Cái quyết định cuối cùng là ở Bác.
    Nếu bác muốn chi tiết thì ghé wa đây xem nè ^^!

http://5giay.vn/showthread.php?t=1687277
    Cái này bác sai rồi đừng có cãi chày cãi cối nữa, ở đây em hỏi để nhờ tư vấn xem nên mua loa nào phối ghép với amp nào hợp với các loại nhạc. Bác vô kô có thấy tư vấn mà đúng là bác quảng cáo bán hàng... của mình còn nói có bạn bên 5s bán rẻ nữa chứ . Thế may là chưa bị oánh hội đồng đó .

Nói như bác cứ chọn e50 hơn hẳn c405 về đa thể loại thì loa nào cũng thế cả, đã thế em mua Nam-môn ghép với Tiến Đạt cho rẻ... ==> thấy bên 5s cũng có topic Nammôn: tép tơi, bass nhuyễn, âm thanh trung thực .

Mà thôi, coi như vụ âm thanh tạm ổn rồi. Rất cám ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn... Nếu bác nào có phương án tốt hơn thì xin đón nhận.

@ chobobo: Bác bán E50 thì pm cho mình xin giá 4 cặp nhé, fix hết cở luôn khỏi trả giá mất công . Nếu ok thì mình mua online bác ship ra cho mình vì ở xa quá đi lại cũng phức tạp... Thanks!

HD-720p chobobo's Avatar
    Đăng ký
    22-01-10
    Thanks
    109
    cR
    61

Trích Nguyên văn bởi Low-end Cafe Xem bài viết
    Cái này bác sai rồi đừng có cãi chày cãi cối nữa, ở đây em hỏi để nhờ tư vấn xem nên mua loa nào phối ghép với amp nào hợp với các loại nhạc. Bác vô kô có thấy tư vấn mà đúng là bác quảng cáo bán hàng... của mình còn nói có bạn bên 5s bán rẻ nữa chứ . Thế may là chưa bị oánh hội đồng đó .

Nói như bác cứ chọn e50 hơn hẳn c405 về đa thể loại thì loa nào cũng thế cả, đã thế em mua Nam-môn ghép với Tiến Đạt cho rẻ... ==> thấy bên 5s cũng có topic Nammôn: tép tơi, bass nhuyễn, âm thanh trung thực .

Mà thôi, coi như vụ âm thanh tạm ổn rồi. Rất cám ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn... Nếu bác nào có phương án tốt hơn thì xin đón nhận.

@ chobobo: Bác bán E50 thì pm cho mình xin giá 4 cặp nhé, fix hết cở luôn khỏi trả giá mất công . Nếu ok thì mình mua online bác ship ra cho mình vì ở xa quá đi lại cũng phức tạp... Thanks!
    Mình chỉ góp ý cho các bác.Tiền thì còn trong túi các bác chứ đã mất đi đâu đâu mà đòi oánh em.Hixxxx...Kỉu này lần sau chắc không có ý kiên wa.^^!
    Nếu bác có nhu cầu thì call cho em nhé.Giá good luôn có cho các Bác trên dd ^^!

Trang 2/2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Tags for this Thread

Bookmarks