Trang 1/4 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 32

Mặc định Kết nối âm thanh từ Tivi LCD sang loa 5.1

Mình đang sử dụng tivi LCD muốn nghe âm thanh của chương trình tivi ra loa soundmax b40 không có cách nào.

Có bạn nào sử dụng rồi đề nghị cho mình 1 giải pháp.

(Mình chỉ có thể sử dụng được dàn loa thông qua laptop. Chiếu phim trên laptop rồi kết nối âm thanh đến laptop, còn tivi LCD thì kết nối cổng VGA.)

Không biết trên thị trường có cổng chuyển âm thanh từ HDMI sang jack của loa này không nhỉ !

-----------------------------------------------------------------

HD-upscale dngduc's Avatar
    Đăng ký
    25-07-10
    Thanks
    22
    cR
    41

Mặc định Ðề: Kết nối âm thanh từ Tivi LCD sang loa 5.1

Bác phải cho biết là xài TV gì thì mới chuẩn được, trước mắt bác xem đằng sau xem nó có đường audio out nào không ? nếu có thì tìm cách kết nối từ đó đến bộ loa của bác.
    PS: Vì TV ở VN hiện giờ đa số phát mono, một vài trường hợp có stereo thôi nên bác cũng không nên mong nghe được 5.1 từ chương trình TV

Tivi LCD TCL 32''. Có ngõ ra audio nhưng khi cắm sang loa thì vẫn nghe âm thanh của TIVI hong có tác dụng gì cả. Chỉ mong muốn nghe được âm thanh loa trong hơn và hay hơn, chứ 5.1 thì phải phim HD mới đáp ứng được mấy đài truyền hình làm gì có 5.1 cho mình xuất ra.

Mình tìm hiểu thêm thấy 1 số bạn nói rằng kết nối loa và Tivi xong phải mute loa của tivi thì mới nghe được âm thanh của loa ngoài, không biết có đúng vậy không?

Trích Nguyên văn bởi dngduc Xem bài viết
    Bác phải cho biết là xài TV gì thì mới chuẩn được, trước mắt bác xem đằng sau xem nó có đường audio out nào không ? nếu có thì tìm cách kết nối từ đó đến bộ loa của bác.
    PS: Vì TV ở VN hiện giờ đa số phát mono, một vài trường hợp có stereo thôi nên bác cũng không nên mong nghe được 5.1 từ chương trình TV

HD-1080i minizip's Avatar
    Đăng ký
    22-11-09
    Thanks
    228
    cR
    213

Trích Nguyên văn bởi conchimnho Xem bài viết
    Tivi LCD TCL 32''. Có ngõ ra audio nhưng khi cắm sang loa thì vẫn nghe âm thanh của TIVI hong có tác dụng gì cả
    sao ko có tác dụng hả bác???? nghe khác đi đấy ạ
    Chỉ mong muốn nghe được âm thanh loa trong hơn và hay hơn, chứ 5.1 thì phải phim HD mới đáp ứng được mấy đài truyền hình làm gì có 5.1 cho mình xuất ra.
    Có đấy bác. Vtc - hd thì phải , hình như cắm vô đầu thu

Mình tìm hiểu thêm thấy 1 số bạn nói rằng kết nối loa và Tivi xong phải mute loa của tivi thì mới nghe được âm thanh của loa ngoài, không biết có đúng vậy không?
    Tùy từng Tv thôi ạ. Nhưng theo em thường có hai lựa chọn là nghe cả 2 hoặc nghe = loa ( trường hợp loa tv ko tính )

Nói chung là bác hãy xem tv bác có cổng audio out ko ạ ( vd cho tai nghe or 2 giắc hoa sen trắng đỏ) thì mua dây về cắm vô là ổn
    Chúc bác thành công

Mình thấy trên tivi nó có 2 ngõ ra âm thanh

1. Out màu trắng và đỏ
    2. Out 3 màu (có thể là xài component gì đó, chưa xài nên hong biết )

Mà Loa thì nó có nhiều cách kết nối: AUX, TIVI, DVD, CD

Mình xài iphone kết nối với loa thì aux hay tivi đều nghe miễn sao chọn đúng ngõ đang kết nối.

Nhưng tivi thì kết nối 2 đầu hoa sen trắng/đỏ với tivi của loa thì thấy im re, mà loa tivi thì rống oang oang.

Trước đây mình có xài tivi crt bình thường thì nghe được với loa 2.1, nghĩ hong lẽ thằng ra đến 5.1 mà ngu đến nổi hong nhận đầu out của tivi lcd (mà lcd đời 2010 mới ác)

Thế là dẹp luôn tới giờ.

Để mình thử các mute âm thanh của tivi xem nó có khác gì không

Trích Nguyên văn bởi minizip Xem bài viết
    sao ko có tác dụng hả bác???? nghe khác đi đấy ạ

Có đấy bác. Vtc - hd thì phải , hình như cắm vô đầu thu

Tùy từng Tv thôi ạ. Nhưng theo em thường có hai lựa chọn là nghe cả 2 hoặc nghe = loa ( trường hợp loa tv ko tính )

Nói chung là bác hãy xem tv bác có cổng audio out ko ạ ( vd cho tai nghe or 2 giắc hoa sen trắng đỏ) thì mua dây về cắm vô là ổn
    Chúc bác thành công

Đã thử rồi nhưng vẫn im re, Tivi LCD thì cứ oang oang, loa thì im im.

Ngắt âm thanh tivi rồi thì cả 2 cùng im luôn.

Không hiểu nổi.

Mình thấy trên tivi nó có 2 ngõ ra âm thanh

1. Out màu trắng và đỏ
    2. Out 3 màu (có thể là xài component gì đó, chưa xài nên hong biết )

Mà Loa thì nó có nhiều cách kết nối: AUX, TIVI, DVD, CD

Mình xài iphone kết nối với loa thì aux hay tivi đều nghe miễn sao chọn đúng ngõ đang kết nối.

Nhưng tivi thì kết nối 2 đầu hoa sen trắng/đỏ với tivi của loa thì thấy im re, mà loa tivi thì rống oang oang.

Trước đây mình có xài tivi crt bình thường thì nghe được với loa 2.1, nghĩ hong lẽ thằng ra đến 5.1 mà ngu đến nổi hong nhận đầu out của tivi lcd (mà lcd đời 2010 mới ác)

Thế là dẹp luôn tới giờ.

Để mình thử các mute âm thanh của tivi xem nó có khác gì không

Đăng ký
    25-07-10
    Thanks
    22
    cR
    41

Cắm đúng audio out từ TV qua aux của loa, nếu không thấy âm thanh có lẽ bác phải vào bật nó lên trong một menu nào đó của TV (liên quan đến audio / setup / output... gì đó - em không có TCL nên không bít) đồng thời bác phải nhớ chuyển loa về chế độ aux nhé !

Mình cũng tìm mọi chỗ setup như vậy nhưng mọi option thực hiện đều im luôn.

Nhưng sao lạ 1 điều là trên các jack của phía sau tivi mình đều thấy nó ghi là

Audio In
    Video In
    VGA
    HDMI

Không có chỗ nào ghi là Audio Out cả, chẳng lẽ thằng tivi này ba trợn ta. Nó mới sản xuất hồi đầu năm 2010 sao kém thế.

Trích Nguyên văn bởi dngduc Xem bài viết
    Cắm đúng audio out từ TV qua aux của loa, nếu không thấy âm thanh có lẽ bác phải vào bật nó lên trong một menu nào đó của TV (liên quan đến audio / setup / output... gì đó - em không có TCL nên không bít) đồng thời bác phải nhớ chuyển loa về chế độ aux nhé !

Chính tay mình kết nối tivi crt của má mình ra loa 2.1 bằng cách 1 đầu audio out của tivi còn đầu kia là in của loa nghe ầm ầm.

Chỉ lạ là tivi LCD mà lại tất cả ghi IN tất.

Trích Nguyên văn bởi le_hung214 Xem bài viết
    Cái CRT cùi bắp má em dang dùng còn có A/V out mừ. bác xem lại hết chưa ạ??? thường sẽ gặp giắc RCA, một số LED LCD thì xuất bằng giắc 3.5mm.
    Hầu hết TV xuất audio out analogue, nên có nghe bằng dàn thế nào thì cũng chỉ đc tiếng to hơn (nhiễu cũng đc "to" hơn). còn hiệu ứng chỉ có mà giả lập Prologic hay DTSNeo6 chứ bình thường thì pó tay

Đăng ký
    25-07-10
    Thanks
    22
    cR
    41

nếu trên tv ghi là in thì không kêu là bình thường. Bác thử xem bên cạnh hay phía trước có jack headphone thì dùng jack 3.5mm mà kéo ra loa. Có lẽ TCL của bác loa TV ngon rồi nên không cần loa ngoài nữa !

Trang 1/4 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks