Trang 1/7 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 66
    HD-1080i bao duc's Avatar
    Đăng ký
    03-04-10
    Thanks
    3
    cR
    177

Mặc định Cách đấu dây từ Preout của AVR sang Pre-power của Amply

Mình định đấu dây vừa nghe nhạc và xem phim như sau:

Thiết bi
    Đầu CD
    AVR 3310 denon
    Pre-Power Rotel (chưa mua)
    Loa BW 684

Cách đấu:

Nghe nhạc thì đấu bình thường: dây AV từ CD qua ngõ vào CD của Pre (Rotel), sau đó đấu dây AV từ Pre (Rotel) xuống Power. Dây loa đấu trên Power.

Xem phim:

Đấu dây AV từ ngõ Preout của AVR denon 3310 xuống ngõ AUX của cục Pre (Rotel), sau đó cắm dây AV từ Pre (Rotel) xuống Power (Rotel), đấu dây loa
    vào cục Power. Chỉnh vol trên Rotel ở mức Trung bình. Khi xem phim thì điều chĩnh vol trên AVR 3310 lớn hay nhỏ

Vì vậy khi xem phim phải bật hết 3 cục: AVR 3310, Pre-Power của Rotel

Cách đấu này có ổn không? Bác Linh thì OK nhưng 1 bác khác thì nói rằng cách đấu này sẽ làm "cháy" con Pre của Rotel vì phần Pre của Rotel chỉ chịu tín hiệu đầu vào rất nhỏ, chỉ phù hợp với tín hiệu đầu vào của đầu phát CD thôi. Nếu lấy đầu vào là tín hiệu Preout của Denon 3310 sẽ quá lớn có thể làm cháy con Pre Rotel. Các bác tư vấn giúp

Thanks

-----------------------------------------------------------------
    2 kênh: Amp. Musical Fidelity M6i, Speaker: B&W CM8, CDP Arcam FMJ 17, Transparent Music Link, Blue Heaven

Digital-4k Cựu moderator
    lehoang40's Avatar
    Đăng ký
    21-02-10
    Thanks
    132
    cR
    1.585

Mặc định Ðề: Cách đấu dây từ Preout của AVR sang Pre-power của Amply

Bác nào bảo với anh con CDP cho tín hiệu nhỏ thì anh xin phép bác ấy nối phần out của CDP thẳng vào pow rồi bấm nút play thử ..., kiếm cặp loa nào xịn nhất của bác ấy mà nối vào pow.... để xem con loa nó chịu được bao phút....
    Nhẫn nhất thời phong bình lãng tĩnh. Thối nhất bộ hải khoát thiên không.

Đăng ký
    03-04-10
    Thanks
    3
    cR
    177

Trích Nguyên văn bởi lehoang40 Xem bài viết
    Bác nào bảo với anh con CDP cho tín hiệu nhỏ thì anh xin phép bác ấy nối phần out của CDP thẳng vào pow rồi bấm nút play thử ..., kiếm cặp loa nào xịn nhất của bác ấy mà nối vào pow.... để xem con loa nó chịu được bao phút....
    Mình hỏi 1 anh trong cơ quan họ đang chơi mono Pre-Power Rotel 1070 (dân chơi nhạc thôi, chứ không thích xem phim như ae mình) thì họ khuyên nên cẩn thận với ngõ preout của avr vào cục Pre của Rotel đó
    2 kênh: Amp. Musical Fidelity M6i, Speaker: B&W CM8, CDP Arcam FMJ 17, Transparent Music Link, Blue Heaven

Digital-4k Cựu moderator
    lehoang40's Avatar
    Đăng ký
    21-02-10
    Thanks
    132
    cR
    1.585

Trích Nguyên văn bởi bao duc Xem bài viết
    Mình hỏi 1 anh trong cơ quan họ đang chơi mono Pre-Power Rotel 1070 (dân chơi nhạc thôi, chứ không thích xem phim như ae mình) thì họ khuyên nên cẩn thận với ngõ preout của avr vào cục Pre của Rotel đó
    Thì anh cứ xin họ thử vậy đi để biết ngỏ out của CDP nó "nhỏ" đến mức nào...

Đăng ký
    03-04-10
    Thanks
    3
    cR
    177

Thì anh cứ xin họ thử vậy đi để biết ngỏ out của CDP nó "nhỏ" đến mức nào...

Đấu như vậy là OK thì chiều nay đi làm về nghe thử xem sao rồi quyết định?

Digital-4k Cựu moderator
    lehoang40's Avatar
    Đăng ký
    21-02-10
    Thanks
    132
    cR
    1.585

Đấu như vậy là OK thì chiều nay đi làm về nghe thử xem sao rồi quyết định?
    Mình nói đùa thôi bác Đức, bác mà nối CDP thẳng xuống Pow là con loa nó lảnh đủ 130wpc liền đấy, vở loa như chơi.
    Thật ra ý mình nói là dòng r của ngỏ line out của CDP và dòng ra của ngỏ preout của AVR rất nhỏ bác Đức à, hình như là tầm dưới 1V, do vậy bác không cần phải sợ con pre của Rotel 1070 chịu không nổi.

Đăng ký
    03-04-10
    Thanks
    3
    cR
    177

Mình nói đùa thôi bác Đức, bác mà nối CDP thẳng xuống Pow là con loa nó lảnh đủ 130wpc liền đấy, vở loa như chơi.
    Thật ra ý mình nói là dòng r của ngỏ line out của CDP và dòng ra của ngỏ preout của AVR rất nhỏ bác Đức à, hình như là tầm dưới 1V, do vậy bác không cần phải sợ con pre của Rotel 1070 chịu không nổi.
    Ok, bác Hoàng. Sao trên diễn đàn có mình và bác là quan tâm nhiều đến power ah!. Mình nghĩ bác manhthang nói đúng:

1. Sắm cả pre -power

2. Sắm con amply tich hợp như các Vincent của bác đó.

Như vậy ổn hơn, chứ đâu biết khi nào có tiếng để sắm pre đèn đây!!

Digital-4k Cựu moderator
    lehoang40's Avatar
    Đăng ký
    21-02-10
    Thanks
    132
    cR
    1.585

Ok, bác Hoàng. Sao trên diễn đàn có mình và bác là quan tâm nhiều đến power ah!. Mình nghĩ bác manhthang nói đúng:

1. Sắm cả pre -power

2. Sắm con amply tich hợp như các Vincent của bác đó.

Như vậy ổn hơn, chứ đâu biết khi nào có tiếng để sắm pre đèn đây!!
    Bác cứ đem cặp pre-pow Rotel về chơi đi, sẳn khi nào rảnh rổi, nối phần pre của 3310 vào Pow Rotel (không qua phần pre của Rotel) xem âm sắc nó khác nhau thế nào , nếu tai bác nhận ra được thì chơi pre-pow là tốt, còn nếu tai vẫn không nhận được thì do trình mình chưa đủ để chơi pre
    Không phải chỉ 2 anh em mình chơi đâu, bác đừng lo..., nhưng mà mình mua là cho mình nghe, tất cả các ý kiến hay review chỉ để tham khảo thôi bác à, mình nghe hay và hài lòng là OK rồi đúng không?

Đăng ký
    03-04-10
    Thanks
    3
    cR
    177

Bác cứ đem cặp pre-pow Rotel về chơi đi, sẳn khi nào rảnh rổi, nối phần pre của 3310 vào Pow Rotel (không qua phần pre của Rotel) xem âm sắc nó khác nhau thế nào , nếu tai bác nhận ra được thì chơi pre-pow là tốt, còn nếu tai vẫn không nhận được thì do trình mình chưa đủ để chơi pre
    Không phải chỉ 2 anh em mình chơi đâu, bác đừng lo..., nhưng mà mình mua là cho mình nghe, tất cả các ý kiến hay review chỉ để tham khảo thôi bác à, mình nghe hay và hài lòng là OK rồi đúng không?
    Ok, bác Hoàng. Sẽ nghe thử, nếu mua sẽ đấu dây như bác nói. Chắc là nghe qua pre của Rotel phải hay hơn con pre của 3310 rồi.

Digital-4k Super Moderator
    manhthang's Avatar
    Đăng ký
    28-10-08
    Thanks
    119
    cR
    767

Không cần trình gì đâu bác, ai nghe cũng nhận thấy là nó khác nhau mà
    Đại lý tại Hải Phòng:
    Đầu phát HD Player
    Máy chiếu: Optoma, Mitsubishi, Epson, Viewsonic, Sony

Trang 1/7 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks