Trang 1/2 1 2 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 19

Wink Cho mình hỏi là chọn trường cấp 3 nào tốt nhất ạ?

Cháu nhà em sắp kết thúc trung học, sang năm chuẩn bị lên lớp 10. Thấy con học 9 năm ở trường công lập trong mệt mỏi và quá tải mà xót cả người. Giờ kinh tế gia đình cũng khá hơn, em đang tính chuyển con sang học trường quốc tế. Một phần vì muốn con được thay đổi môi trường học tập, một phần vì muốn định hướng cho bé hướng đi mới. Nhưng em không biết đó có phải là hướng đi đúng đắn hay không. Mọi người cho em ý kiến được không ạ? Em và nhà em bàn cãi cả tháng nay mà vẫn chưa đâu vào đâu cả.

-----------------------------------------------------------------

Digital-4k Super Moderator
    manhthang's Avatar
    Đăng ký
    28-10-08
    Thanks
    119
    cR
    784

Mặc định Ðề: Cho mình hỏi là chọn trường cấp 3 nào tốt nhất ạ?

Nếu được thì bác cho cháu nó du học high school luôn đi ạ, em cũng tính cho con học hết lớp 9 là cho đi du học.
    Sếp của vợ em cũng mới cho con đi du học Mỹ, được 1 gia đình người Mỹ nhận bảo trợ và quản lý trong quá trình ăn học vì cháu dưới 18 tuổi (do trung tâm môi giới giới thiệu), hiện tại đã sang học kỳ thứ 2 cháu có gọi điện về thông báo kết quả học rất tốt, gia đình chủ tử tế và coi như con họ vậy.
    Đại lý tại Hải Phòng:
    Đầu phát HD Player
    Máy chiếu: Optoma, Mitsubishi, Epson, Viewsonic, Sony

HD-720p traitimsat1982's Avatar
    Đăng ký
    11-09-09
    Thanks
    608
    cR
    1.461

muốn tốt thì chỉ có đi du học thôi, giáo dục ở VN ngày càng đi xuống

HD-upscale caoboivientay's Avatar
    Đăng ký
    05-09-10
    Thanks
    92
    cR
    90

Nếu bác có điều kiện thì cứ cho con đi du học đi ạ. Chứ em thấy trường quốc tế ở VN nó dở dở ương ương làm sao ấy. Với lại chi phí cũng không hề rẻ đâu. Bạn em học ở đấy thì năm cũng phải từ 1 đến 2 trăm củ đấy ạ. Còn nếu học ở VN thì cứ cho con của bác thì vào mấy trường chuyên của huyện/tỉnh/TP là tốt rồi.
    Đấy là ý kiến của em. Ai có bình luận gì thì nhẹ tay cho em!

nếu bác có người thân bên nước ngoài có thể nhờ vả được thì em thấy cho du học là tốt nhưng nếu cháu nó mới 15t mà đi du học xứ người em thấy không ổn lắm và không yên tâm bằng du học khi vào đại học,đây là ý kiến cá nhân của em,chúc bác lựa chọn đúng đắn

HD-upscale T_Speed's Avatar
    Đăng ký
    06-03-10
    Thanks
    71
    cR
    66

Ở Sg thì vô PTNK như cháu nè. . Thầy cô từ đại học quốc gia xuống đây dạy rất hay, cho ta rất nhiều kiến thức ngoài ra còn cho ta cái nữa : gia đình thứ 2. Thầy cô tuy mang tiếng dạy đh, đều là Ts,Gs nhưng thân thiết với hs như cha mẹ, hoạc nhiều khi la ae nữa .

Digital-2k Film Critic
    Angus_Bert's Avatar
    Đăng ký
    27-11-09
    Thanks
    767
    cR
    1.540

Trích Nguyên văn bởi nnphuong123 Xem bài viết
    Cháu nhà em sắp kết thúc trung học, sang năm chuẩn bị lên lớp 10. Thấy con học 9 năm ở trường công lập trong mệt mỏi và quá tải mà xót cả người. Giờ kinh tế gia đình cũng khá hơn, em đang tính chuyển con sang học trường quốc tế. Một phần vì muốn con được thay đổi môi trường học tập, một phần vì muốn định hướng cho bé hướng đi mới. Nhưng em không biết đó có phải là hướng đi đúng đắn hay không. Mọi người cho em ý kiến được không ạ? Em và nhà em bàn cãi cả tháng nay mà vẫn chưa đâu vào đâu cả.
    PHải biết lực em nó tới đâu bác mới đăng kí chứ, ko nên học trường quốc tế, chơi ko àh. Còn chuyện du học thì 11, hay 12 hẵng đi bác ạh, lúc đó em nó truởng thành hơn, tự lập hơn, bác yên tâm hơn đc.
    Em xin nói với các bác giáo dục Vn chán vậy chứ ko phải đào tạo ra thằng ngu hết đâu ạh, Ngô Bảo Châu học ở Vn ko đấy, còn du học sinh mình ra đó toàn top.
    Đây là nick clone của Trần Đăng

Digital-2k Cựu moderator
    Nhok's Avatar
    Đăng ký
    27-06-09
    Thanks
    1.072
    cR
    167

Nếu bác có tiền , xác định cho con du học thì nên cho đi từ khi hết năm lớp 10 vì lúc đấy sang nước ngoài học luôn ( dự bị hay high school ) nhưng , nếu đã du học thì đừng chọn mấy cái trườg từ đẩu đâu mà chọn trường ở TP ấy , có mấy đứa bạn e đi , New thì $7000/năm trong khi với Anh thì phải $35.000/ năm ( mà đấy là giá từ cái năm 2004 ) ở Homestay với cả đống du học sinh nước khác , nói đc 4, 5 thứ tiếng ấy chứ .

Còn nêu ở VN , con bác ngoan ngoãn , có kiến thức vững vàng thì nói thật trường nào cũng học được hết , chú ý duy nhất là môi trường học mà thôi , thân thiện và hiện đại thì nhiều lắm

Ở Sg thì vô PTNK như cháu nè. . Thầy cô từ đại học quốc gia xuống đây dạy rất hay, cho ta rất nhiều kiến thức ngoài ra còn cho ta cái nữa : gia đình thứ 2. Thầy cô tuy mang tiếng dạy đh, đều là Ts,Gs nhưng thân thiết với hs như cha mẹ, hoạc nhiều khi la ae nữa .
    Mình cũng đã từng học cấp 3 với những thầy cô ko phải là Ts , Gs nhưng họ hết lòng vì mình , quan tâm học sinh lắm :* , cho nên làm gì có những vụ lao xao học đường đâu , mà hs học cực khoa học nhé , ko bị nhồi nhét như những trg khác
    Chỉnh sửa nội dung bởi: Nhok, 18-03-2011 lúc 13:43
    It's better to burn out than to fade away
    쇼! 음악중심 - 뮤직뱅크 - 엠 카운트다운 - 인기가요 - 영웅호걸

Bạn có thể tham khảo thông tin ở trường này xem sao mình thấy trường này cũng tốt lắm đó
    http://www.ishcmc.com/Home

HD-upscale xuanthuvanphuc's Avatar
    Đăng ký
    17-02-09
    Thanks
    46
    cR
    199

Có tiền cho đi nước ngoài học là chắc nhất

Trang 1/2 1 2 Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks