Trang 1/2 1 2 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 12
    HD-upscale thantaigocu's Avatar
    Đăng ký
    19-05-11
    Thanks
    11
    cR
    81

Mặc định Ý nghĩa tên của bạn là gì nhỉ?

Ý nghĩa tên của bạn là gì ?
    A =Tài năng
    B =Thiếu kiên nhẫn
    C =ngây thơ
    D =Tài năng
    E =Tốt bụng
    F =Biết nghĩ
    G =Suy nghĩ logic
    H =Điềm tĩnh
    I =Luôn đc tôn trọng
    J =Biết tận hưởng cs
    K =Yêu bằng cả trái tim
    L =Ngạo mạn
    M =Hoàn hảo
    N =Luôn mỉm cười
    O =năng động
    P =Thông minh
    Q =Cá tính
    R =Tính cách thất thường
    S =Lãng mạn
    T =Đáng tự hào
    U =Thiên tài
    V =Nóng nảy
    W =Thực tế
    X =Điên rồ
    Y =Tháo vát
    Z =Xinh đẹp

Ý nghĩa tên bạn là gì nhỉ? Bác nào vào xem nhớ phải comment lại ý nghĩa tên mình nha ^^ k thui e ứ post nữa đấy

-----------------------------------------------------------------

HD-upscale LEHOANGVAN's Avatar
    Đăng ký
    14-04-11
    Thanks
    4
    cR
    82

Mặc định Ðề: Ý nghĩa tên của bạn là gì nhỉ?

Ui,tính e nóng nảy. KHông biết có lộn hôn nữa,ai cũng nói e hiền,dễ thương hết mà!

Digital-2k 0joro0's Avatar
    Đăng ký
    26-02-09
    Thanks
    2.667
    cR
    454

Nhược điểm của em nó là nóng tính, ưu điểm là võ công cao ---> em nào mà chọc em nó là ưu điểm và nhược điểm đều bộc lộ ra hết cả đấy!

HD-upscale thantaigocu's Avatar
    Đăng ký
    19-05-11
    Thanks
    11
    cR
    81

bù lại bạn tài năng và luôn mĩm cười nè ^^

hoho cái này là lấy theo chữ cái đầu hả bác . Em tên Trung --> Đáng tự hào

Đáng tự hào, Thiên tài, Luôn mỉm cười, Suy nghĩ logic, đó là em!
    In nomine Patris, et Filii, et Spiritus Sancti, Amen.

HD-720p DUGTUS NGUYỄN's Avatar
    Đăng ký
    14-07-10
    Thanks
    903
    cR
    394

Ko biết bạn chủ thớt sưu tầm & dựa trên nguồn nào mà có "thống kê" như vậy... (Vì tên ngưới VN ko có F, J, W, Z)

Sẵn qua chủ đề của bạn thantaigocu, mình có vài ý bổ sung và tính mở 1 Topic để tham khảo, trao đổi...

Từ ngữ của tiếng Việt nói chung và tên người Việt Nam nói riêng (thường hay dùng chữ Hán - Việt) luôn có ý nghĩa "ngầm" của nó...

Theo quan sát - kinh nghiệm sống cá nhân, mình để ý - nghiên cứu và thấy rằng: Ý nghĩa tên của 1 người Việt Nam luôn gắn liền với số phận và cuộc đời của người đó!

Vd: Minh Thái: Tư duy sáng suốt, minh mẫn thông thái, hiểu biết; Tấn Dũng: Sự liều lĩnh, gan dạ kiên cường...

Vì tiếng Việt thường có dấu ở các nguyên âm (sắc, huyền, hỏi, ngã, nặng, ớ) nên tên người VN cũng bị ảnh hưởng theo quy luật "phong thủy" này.

Những tên người nào với phát âm có dấu sắc (hoặc không dấu) thường mang thiên hướng "dương" (+) gặp thuận lợi nên luôn có 1 cuộc sống khá suông sẻ...

Vd: Thái, Tiến, Phát, Tuấn, Minh, Thắng, Phước, Trúc, Tuyết, Trang, Thanh...

Những tên người nào với phát âm có dấu huyền (hoặc dấu nặng) thường mang thiên hướng "âm" (-) cuộc đời khó khăn và hay gặp rủi ro cao...

Vd: Đình, Hoàng, Định, Hậu, Trường, Hạ, Luyện, Diệm, Huệ...

Những tên người nào với phát âm có dấu ngã (hoặc dấu hỏi) cuộc sống hơi lận đận nhưng lại kết thúc có hậu...

Vd: Bảo, Dũng, Lĩnh, Thủy, Diễm...

Những tên người nào với phát âm có dấu ớ ^ tư duy thường hay cố chấp và bảo thủ...

Vd: Nguyên, Quyên, Niên, Liên, Tâm, Xuân...

Ngoài ra, kết hợp tên lót (đẹp & ý nghĩa) cũng quan trọng không nhỏ với tên người đó!
    Những người có tên xấu & vô nghĩa thường hay... tù tội, chết yểu

P/s: Thống kê này mình dựa vào đa số, trường hợp cá biệt tương lai như thế nào thì sẽ kết luận sau.

Tính cách của bạn qua năm sinh

Hội người tuổi Rắn
    Chỉnh sửa nội dung bởi: DUGTUS NGUYỄN, 20-09-2011 lúc 04:47

HD-720p sơnhảiaudio's Avatar
    Đăng ký
    31-05-10
    Thanks
    1.973
    cR
    241

tên em : Điên rồ, thiên tài, tài năng= luôn mỉm cười
    314 Điện Biên Phủ F 11 Q 10
    Yahoo: xuan_minh1977_ĐT: Xuân:0908236075_ 0903017008
    Nguyễn Minh Trí . TK : ACB : 31200879 Chi Nhánh Lê Ngô Cát

HD-1080i nta139's Avatar
    Đăng ký
    11-04-09
    Thanks
    568
    cR
    417

Trích Nguyên văn bởi DUGTUS NGUYỄN Xem bài viết
    Ko biết bạn chủ thớt sưu tầm & dựa trên nguồn nào mà có "thống kê" như vậy... (Vì tên ngưới VN ko có F, J, W, Z)

Sẵn qua chủ đề của bạn thantaigocu, mình có vài ý bổ sung và tính mở 1 Topic để tham khảo, trao đổi...

Từ ngữ của tiếng Việt nói chung và tên người Việt Nam nói riêng (thường hay dùng chữ Hán - Việt) luôn có ý nghĩa "ngầm" của nó...

Theo quan sát - kinh nghiệm sống cá nhân, mình để ý - nghiên cứu và thấy rằng: Ý nghĩa tên của 1 người Việt Nam luôn gắn liền với số phận và cuộc đời của người đó!

Vd: Minh Thái: Tư duy sáng suốt, minh mẫn thông thái, hiểu biết; Tấn Dũng: Sự liều lĩnh, gan dạ kiên cường...

Vì tiếng Việt thường có dấu ở các nguyên âm (sắc, huyền, hỏi, ngã, nặng, ớ) nên tên người VN cũng bị ảnh hưởng theo quy luật "phong thủy" này.

Những tên người nào với phát âm có dấu sắc (hoặc không dấu) thường mang thiên hướng "dương" (+) gặp thuận lợi nên luôn có 1 cuộc sống khá suông sẻ...

Vd: Thái, Tiến, Phát, Tuấn, Minh, Thắng, Phước, Trúc, Tuyết, Trang, Thanh...

Những tên người nào với phát âm có dấu huyền (hoặc dấu nặng) thường mang thiên hướng "âm" (-) cuộc đời khó khăn và hay gặp rủi ro cao...

Vd: Đình, Hoàng, Định, Hậu, Trường, Hạ, Luyện, Diệm, Huệ...

Những tên người nào với phát âm có dấu ngã (hoặc dấu hỏi) cuộc sống hơi lận đận nhưng lại kết thúc có hậu...

Vd: Bảo, Dũng, Lĩnh, Thủy, Diễm...

Những tên người nào với phát âm có dấu ớ ^ tư duy thường hay cố chấp và bảo thủ...

Vd: Nguyên, Quyên, Niên, Liên, Tâm, Xuân...

Ngoài ra, kết hợp tên lót (đẹp & ý nghĩa) cũng quan trọng không nhỏ với tên người đó!
    Những người có tên xấu & vô nghĩa thường hay... tù tội, chết yểu

P/s: Thống kê này mình dựa vào đa số, trường hợp cá biệt tương lai như thế nào thì sẽ kết luận sau.

Tính cách của bạn qua năm sinh

Hội người tuổi Rắn
    mình thì thấy tên cha quyết định rất nhiều đến tên con; cha mà tên là Ng Tấn Dũng thì con có tên là Shit thì cũng khá như thường !! j/k !!

nta139@hdvnbits.org

Trích Nguyên văn bởi nta139 Xem bài viết
    mình thì thấy tên cha quyết định rất nhiều đến tên con; cha mà tên là Ng Tấn Dũng thì con có tên là Shit thì cũng khá như thường !! j/k !!
    Đúng rồi! Còn thằng nào kêu tên là Nguyễn Sinh... thì đến đó thôi, đừng để nó nói tiếp, sẽ phải ân hận đấy!
    In nomine Patris, et Filii, et Spiritus Sancti, Amen.

Trang 1/2 1 2 Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks