Trang 2/22 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 12 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 11 tới 20 trên 214
    Digital-4k oldfriend's Avatar
    Đăng ký
    05-01-11
    Thanks
    2.930
    cR
    1.386

Mặc định Re: Ðề: 3D Cafe Viet Nam " Nơi Hội Tụ Niềm Đam Mê"

Trích Nguyên văn bởi ngandao75 Xem bài viết
    Cám ơn các bác đã quan tâm. Quán em ngoài các phòng và sảnh lớn thì view ngoài sân cũng rất hay các bác ạ. Bác nào thích yên tĩnh có thể kiếm 1 góc nhỏ ngoài sân để hóng mát, ngắm trời đất . Bác Pterpm có về VN thì ghé em nhé, Bác không biết đường thì không có gì khó cả, nếu bác muốn đi xe thì sử dụng GPS hoặc các trang như diadiem.com ... Còn đơn giản nhất là leo lên taxi hay ... xe ôm là xong thôi.

Chúc các bác một năm mới tràn đầy niềm vui và hạnh phúc.
    hôm nay mở cửa chưa bác ?

HD-1080i longphan0310's Avatar
    Đăng ký
    14-01-11
    Thanks
    1.557
    cR
    616

Mặc định Ðề: 3D Cafe Viet Nam " Nơi Hội Tụ Niềm Đam Mê"

Rồi. sáng nay chạy ngang thấy cũng có khách ngồi uống cafe rồi. Xung quanh nhiều quán lắm. View thì rất đẹp nhưng không biết ngồi có mát không hay nóng vì thấy ngôi ngoài trời khơi khơi dưới cây dù à. Cũng hơi ngại ngại nên sáng nay ngồi quán khác với thằng bạn rồi. Do chỉ muốn chém gió nên không vào xem HD với 3D của bác chủ do cũng sợ ồn. Xem ra quán bác là uán đầu tư HD 3D tầm cỡ nhât mà em thấy, mấy quán còn lại làm như trẻ con, chán chả muốn vào xem.

Đăng ký
    05-01-11
    Thanks
    2.930
    cR
    1.386

Mặc định Re: 3D Cafe Viet Nam " Nơi Hội Tụ Niềm Đam Mê"

tối nay đã ghé quán, đúng thật chỉ có đam mê mới làm dc như vậy, quán đầu tư quá hoành tráng. Vì đã ghé quán nên em dẹp luôn ý định chơi 3D của mình mà đợi khi nào có đủ vốn nhất định mới chơi (lúc trước định làm em Optoma H66 tầm 1000$ về chiếu 3D xoàng xoàng coi tạm, ghé quán rồi mới thấy ko chơi thì thôi, đã chơi phải làm cho tới ^^ phòng rẻ nhất của quán cũng chơi 2 em BenQ... 1500$/em 3D phân cực). ...

HD-upscale superudar's Avatar
    Đăng ký
    14-12-10
    Thanks
    11
    cR
    102

Chúc mừng bác Phúc cùng 3D Store Quả thật chỉ có niềm đam mê mới tạo dựng được quán như thế này bởi nếu chỉ nhìn trên khía cạnh đầu tư, kinh doanh thì đây là dự án chưa chắc đem lại lợi nhuận cao nhất so với số vốn đầu tư . Khi nào có dịp vào SG nhất định em sẽ ghé qua quán để có dịp học hỏi và mở mang tầm mắt. Chúc quán năm mới làm ăn phát đạt, ngày càng đông khách và xứng đáng là nơi hội tụ niềm đam mê (offline) của anh em HD tại SG

Banned magic_ho's Avatar
    Đăng ký
    10-04-09
    Thanks
    158
    cR
    403

Chúc mừng bác Phúc đã đầu tư quán 3D quá dữ, hôm nào rảnh tham khảo quán 3D của bác sớm, chúc bác KD thành công.
    Chỉnh sửa nội dung bởi: magic_ho, 31-01-2012 lúc 15:28

HD-1080i longphan0310's Avatar
    Đăng ký
    14-01-11
    Thanks
    1.557
    cR
    616

Sáng Cn vừa ghé ra uống cà phê. Có thể nói là quá hài lòng với cách phục vụ của quán. Phòng chiếu hoành tráng, có điều do trần thấp nên màn chiếu cũng thấp, em ngồi coi chung với nguyên 1 đám nhóc nên không bị che chứ nếu có người lớn ngồi là khỏi xem phim luôn. không gian thoáng đảng mát mẻ. Giá nước thì rẻ. Chỉ có điều cà phê chưa được ngon. Em nghiền uống cà phê nên sáng thư 7 và CN nào cũng ra quán ngồi hết. Nếu được bác chủ nên ngâm cứu lại món cà phê.

HD-upscale superudar's Avatar
    Đăng ký
    14-12-10
    Thanks
    11
    cR
    102

Trích Nguyên văn bởi longphan0310 Xem bài viết
    ... Chỉ có điều cà phê chưa được ngon. Em nghiền uống cà phê nên sáng thư 7 và CN nào cũng ra quán ngồi hết. Nếu được bác chủ nên ngâm cứu lại món cà phê.
    Như bác thế chưa gọi là nghiền đc, tạm gọi là "hay uống cafe" thôi . Em ngày ít 3 cốc, ngày nhiều 5-6 cốc cũng mới đc xếp vào dạng nghiền vừa vừa, còn các bác uống thay nước, không đường không sữa, chỉ đá hoặc nóng thì mới gọi là nghiền đích thực
    Theo em, đã là quán cafe thì cà phê uống được (em chỉ dám nói uống được chứ ko dám nói thật ngon) cũng là một yếu tố để giữ khách. Nếu bác Phúc ko ngại, em sẵn sàng chia sẻ công thức mix cafe của quán em với bác, hoặc nếu phải theo gu của dân Sài thành thì em sẵn sàng làm vật thí nghiệm mix cafe hộ bác, miễn bác chi tiền vé HN-SG cho em là ok

Đăng ký
    05-01-11
    Thanks
    2.930
    cR
    1.386

Mặc định Re: 3D Cafe Viet Nam " Nơi Hội Tụ Niềm Đam Mê"

hì, nếu được thì thêm bắp rang bơ, khoai tây chiên giòn (hiện tại món này của quán chưa được ngon cho lắm) và càng nhìu món nhắm khi xem phim thì tốt quá ^^

dạo này nhìu DV HD mọc lên wá ta ^^

HD-720p ngandao75's Avatar
    Đăng ký
    21-06-10
    Thanks
    25
    cR
    440

Trích Nguyên văn bởi longphan0310 Xem bài viết
    Sáng Cn vừa ghé ra uống cà phê. Có thể nói là quá hài lòng với cách phục vụ của quán. Phòng chiếu hoành tráng, có điều do trần thấp nên màn chiếu cũng thấp, em ngồi coi chung với nguyên 1 đám nhóc nên không bị che chứ nếu có người lớn ngồi là khỏi xem phim luôn. không gian thoáng đảng mát mẻ. Giá nước thì rẻ. Chỉ có điều cà phê chưa được ngon. Em nghiền uống cà phê nên sáng thư 7 và CN nào cũng ra quán ngồi hết. Nếu được bác chủ nên ngâm cứu lại món cà phê.
    Em chưa bao giờ bán cafe, bản thân lại ít uống cafe nên chẳng biết thế nào là ngon là dở bác ạ, cafe của em là do khách hàng lắp 3D của em ở Ban Mê Thuột lấy dùm, có lẽ gu ở Ban Mê Thuột khác dân Sài Gòn nên bác chưa được vừa ý, vụ này em sẽ để ý coi lại. Cám ơn bác và các bác khác đã nhắc nhở, quán em còn rất nhiều thiếu sót, nhân viên vừa là sinh viên lại chưa đi làm bao giờ nên còn rất lụp chụp, đấy là chưa kể có nhiều em còn mê phim hơn cả khách, nhiều khi khách gọi mà chẳng nghe vì mắt cứ dán vào màn hình .

Anh Superudar có vào Sài Gòn chơi thì nhất định phải ghé em nhé, mấy lần em ra Hà Nội mà không kịp ghé anh, tòan hôm nay đi mai về nên chẳng đi đâu được. Bí kíp mix cafe thì em sẽ call anh để thỉnh giáo, he he.

Nói chung quán em còn nhiều hạn chế, em cũng đang vừa làm vừa điều chỉnh. Mục đích làm quán là để phục vụ anh em đam mê công nghệ, thế mà từ ngày khai trương quán tới giờ em chỉ phục vụ cho dân cư chung quanh mà cũng đã mệt phờ, vì vậy mà em cũng chưa dám chính thức mời anh em tới tham quan. Qua đây em mới nhận thấy đúng là niềm đam mê công nghệ nói chung và phim ảnh nói riêng của dân Việt Nam mình thật lớn, em theo dõi thì thấy khách vào qúan em đủ cả các thành phần , từ em bé cho tới các cụ già 60-70 tuổi , từ thanh niên tới thiếu nhi, các anh chị 40-50... đủ cả.

Tóm lại là em xin cám ơn các bác đã có lòng quan tâm và đóng góp, động viên. Em sẽ cố gắng sắp xếp cho suông sẻ thật sớm để làm một buổi ra mắt anh em HD nhà ta.
    3D STORE - 3D VIETNAM

11. The Following User Says Thank You to ngandao75 For This Useful Post:

Trang 2/22 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 12 ... Cuối cùngCuối cùng

Tags for this Thread

Bookmarks