Trang 264/445 Đầu tiênĐầu tiên ... 164 214 254 262 263 264 265 266 274 314 364 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 2.631 tới 2.640 trên 4444
    HD-720p duchuy2007's Avatar
    Đăng ký
    03-07-10
    Thanks
    947
    cR
    59

Mặc định Ðề: [Fshare] Tuyển tập những bộ phim hay của Điện ảnh Liên Xô (cũ)

Bộ phim Người đếm sao - Звездочёт

Trích bên NNN:
    n9hpham(nuocnga.net viết
    Hồi tháng 2/2005 ở VN đài VTV3 có chiếu 1 bộ phim Nga với tiêu đề tiếng Việt là "Người đếm sao" nội dung là film về 1 điệp viên (tên trong phim là Sergei Chumakov thì phải, ko nhớ nữa)-- anh này lúc đầu chỉ là 1 thanh niên bình thường thôi nhưng nhờ có khả năng nên đã lọt vào tầm ngắm của lực lượng đào tạo điệp viên vì thế sau mấy biến cố đã được đào tạo và trở thành điệp viên rất giỏi...có tình huống muốn về thăm bạn gái phải trốn trại huấn luyện (việc trốn được thôi cũng là cả 1 vấn đề)
    ........... về sau nhờ anh bạn trong đơn vị.. chăm sóc dùm bạn gái vì anh này đã được lệnh là "biến mất" khỏi cõi đời này để đi làm nhiệm vụ. Anh bạn kia là người rất tốt, bởi thế 1 thời gian sau khi biết tin Sergei "die", cô bạn gái đã lấy anh bạn này, sau này sinh 1 cậu con trai (con của Sergei), về sau cậu bạn này cũng đi làm nhiệm vụ (chung mission với Sergei) và chết (thật), Sergei sống sót trở về với vợ con...
    Phim này chưa có phụ đề Việt bạn ơi, bạn dịch nhé.
    Cảm ơn bạn trước.
    Namo ratnatrayāya namah ui arya avalokiteśvarāya...

HD-720p lgndragon's Avatar
    Đăng ký
    28-02-10
    Thanks
    131
    cR
    8

Trích Nguyên văn bởi bachyen0904 Xem bài viết
    Teheran - 43 Vietsub Tập 2 trên Youtube:

Các bạn thân mến!

Hôm qua tôi ngồi xem một bộ phim về bảo vệ Moskva, xem xong cảm động quá, tôi bèn quay lại xem bộ phim "Phong tỏa" mà tôi đang làm dở phụ đề rồi để lửng bao lâu nay. Càng xem, tôi càng cảm thấy mình có lỗi vì đã không hoàn thành phụ đề cho phim này. Vì thế xin báo các bạn, tôi bắt tay vào làm phụ đề cho bộ phim "Phong tỏa" - một bản anh hùng ca bất diệt của nhân dân thành phố Leningrad trong chiến tranh Thế giới thứ Hai.
    Xin lỗi cô và mọi người đợt này cháu đang bận ôn thi học kì và ôn thi olympic toàn quốc của trường nên cháu không có thời gian vào mạng suốt cả tháng nay.Phim Phong tỏa này đã có bản thuyết mình trên vtc,cháu cũng đã quay video lại và cũng định làm phụ đề rời,nếu có thể giúp gì được cho cô sau khi hoàn thành các bộ phim còn nợ thì cháu rất sẵn sàng ạ

3. 6 người đã cảm ơn lgndragon

HD-1080i bachyen0904's Avatar
    Đăng ký
    30-09-10
    Thanks
    434
    cR
    135

Thân chào cậu Rồng!

Bản thuyết minh phim "Phong tỏa" thì cô có đủ bộ từ lâu rồi. Nhưng đã 3 lần cô bắt tay vào làm rồi đành để dang dở. Thứ nhất, văn nói khác văn viết, thứ hai, nhiều chỗ dịch vẫn không chính xác, vẫn phải chỉnh lại (giống như phim "Chiến tranh và Hòa bình") thứ 3, chỉnh time rất mệt vì cô đã gỡ toàn bộ lời thuyết minh, chuyển thành bản srt, song time thì lệch đến 40%. Với những phim kinh điển như thế này, cô không dám làm ẩu, dịch bừa, cho dù là đưa toàn bộ lời thuyết minh vào song không phải chỗ nào cũng hợp. Lần này cô sẽ thực hiện đến cùng.

Đợt rồi rảnh, cô có xem 2 phim cháu làm, cũng định góp ý cháu vài chỗ. Không biết sai từ phụ đề tiếng Anh hay sai từ đâu. Ví dụ, trong phim The War có đoạn "tao phải treo giải 3000 Đô để tìm hắn" thì cháu lại dịch là "tao đã 3 lần đi tìm hắn"... còn vài chỗ khác nữa. song ngoài ra phim khá ổn và hay. Hy vọng thi xong, cháu tiếp tục công việc đầy ham mê của mình. Chúc cháu đạt giải cao. Kết quả thi thế nào báo để mọi người cùng mừng nhé!

5. 5 người đã cảm ơn bachyen0904

HD-upscale tukhung's Avatar
    Đăng ký
    27-05-09
    Thanks
    431
    cR
    531

file torrent phim Phong Toả kéo dần là vừa.
    File Kèm Theo

7. 6 người đã cảm ơn tukhung

HD-720p duchuy2007's Avatar
    Đăng ký
    03-07-10
    Thanks
    947
    cR
    59

Trích Nguyên văn bởi tukhung Xem bài viết
    file torrent phim Phong Toả kéo dần là vừa.
    Ở trang 77, link phim này vẫn còn sống đấy các anh chị.

http://www.hdvietnam.com/diendan/77-...ml#post2229214
    Namo ratnatrayāya namah ui arya avalokiteśvarāya...

9. The Following User Says Thank You to duchuy2007 For This Useful Post:

HD-1080i sieudeptraihy's Avatar
    Đăng ký
    23-09-09
    Thanks
    2.780
    cR
    224

Mình ngóng phim phong Tỏa lâu lắm rồi,từ hồi topic này mới mở,nhớ lại hồi bé theo ông già đi xem phim này,bây giờ vẫn nhớ

11. The Following User Says Thank You to sieudeptraihy For This Useful Post:

Digital-2k Cựu moderator
    Local HD
    Roland's Avatar
    Đăng ký
    01-09-11
    Thanks
    6.976
    cR
    1.037

Mặc định Re: [Fshare] Tuyển tập những bộ phim hay của Điện ảnh Liên Xô (cũ)

Chị bachyen ơi, chị có link sub Việt của phim Rex - chú chó thám tử không ạ. Em tìm & down được đủ 10 season của phim này ~80Gb về mà chưa có sub.
    HD An Giang: Giao lưu - Học Hỏi - Chia sẻ đam mê
    Phone: 0166 31 67859 - 0129 31 56789 YH: pmduc_lx_ag Facebook: Đức Phạm

HD-upscale john_chaos's Avatar
    Đăng ký
    24-02-09
    Thanks
    73
    cR
    288

Có link Thép Đã Tôi Thế Đấy ko các bạn? Mình tìm hoài mà ko dc

HD-720p HDH's Avatar
    Đăng ký
    24-11-11
    Thanks
    1.414
    cR
    1.133

Trích Nguyên văn bởi john_chaos Xem bài viết
    Có link Thép Đã Tôi Thế Đấy ko các bạn? Mình tìm hoài mà ko dc
    --------

Phim này cũ, chất lượng kém lắm. bác chịu khó search <torrent Как закалялась сталь> để tìm trên các trang tiếng nga.
    Tốt nhất chỉ nên đọc truyện này thôi.

HD-1080i bachyen0904's Avatar
    Đăng ký
    30-09-10
    Thanks
    434
    cR
    135

Các bạn thân mến!

Tôi bắt tay vào làm phụ đề cho bộ phim “Phong tỏa” với một sự “dũng cảm” mà tôi tự thừa nhận với mình. Dũng cảm vì thứ nhất, đó là một bộ phim quá nổi tiếng – nổi tiếng về nội dung, nổi tiếng về lịch sử. Do đó, tôi sẽ phải rất thận trọng trong từng câu chữ, những ý nào chưa hiểu tôi nhất định sẽ phải tham khảo ý kiến bạn bè.

Thứ hai, chính vì liên quan đến lịch sử rất nhiều, nên khi vốn kiến thức chưa đủ (nhất là vốn liếng về từ ngữ quân sự), tôi cảm thấy mình như “đang đi trên dây” vì mạo hiểm , cảm thấy mình chưa đủ lực. Nhưng làm phụ đề là vậy, phải tùy theo hứng. Một khi mình yêu thích một bộ phim nào đó, xúc động và có ấn tượng sâu sắc về phim, mình luôn muốn được làm một điều gì đó, như chia sẻ cảm xúc với mọi người, hay giới thiệu để nhiều người cùng sở thích có thể xem. Mà muốn thế thì phải có phụ đề. Vì vậy, hôm nay tôi vẫn mạnh dạn giới thiệu với các bạn bộ phim này.

Trước khi làm phụ đề, tôi đã tham khảo rất nhiều trên mạng, đọc rất nhiều bài trong các diễn đàn có uy tín về bộ phim này. Càng đọc, tôi lại càng xúc động khi nhớ về cả một quá khứ cực kỳ anh dũng, đau thương của người dân Leningrad. Do vậy tôi càng quyết tâm làm phụ đề cho phim.

Thứ hai, trong tay tôi có bản phim thuyết minh của VTC dịch từ bản lồng tiếng TQ – do đó tôi thuận lợi hơn rất nhiều. Song khó khăn khi chuyển từ thuyết minh sang phụ đề sẽ là: văn nói không giống văn viết. Một câu nói có thể lướt qua tai người nghe rồi thôi, không ai bắt bẻ gì, miễn là hiểu ý. Nhưng một dòng chữ đập vào mắt thì không như vậy. Phải đúng chính tả, phải đúng ngữ pháp, phải đủ vừa thời gian để người xem đọc kịp, đồng thời phải khớp với câu thoại trên phim. Hơn nữa, trong quá trình làm, tôi phát hiện nhiều chỗ sai cả về ý lẫn về từ, vì thế càng phải cẩn thận từng câu một. Hy vọng khi làm xong sẽ được các bạn góp ý và tiếp nhận. Miễn sao có được một phụ đề hoàn chỉnh để giới thiệu đến người xem bộ sử thi cực kỳ bi tráng này – đó là mục đích cuối cùng của tôi.

Tôi sắp hoàn thành phụ đề phần Một, sẽ gửi đến các bạn trong thời gian sớm nhất!
    Chỉnh sửa nội dung bởi: bachyen0904, 14-04-2013 lúc 00:34

16. 12 người đã cảm ơn bachyen0904

Trang 264/445 Đầu tiênĐầu tiên ... 164 214 254 262 263 264 265 266 274 314 364 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks