Trang 64/380 Đầu tiênĐầu tiên ... 14 54 62 63 64 65 66 74 114 164 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 631 tới 640 trên 3799

Mặc định Ðề: [Fshare] Tuyển tập những bộ phim hay của Điện ảnh Liên Xô (cũ)

Chào bachyen0904,

Cảm ơn bachyen0904 đã dịch phim này. Lời thoại cực kỳ hay và diễn tả xuất sắc tính cách và văn hóa của từng nhân vật.

Phải đến 10 năm rồi tôi không xem film trên VTV, nhưng hôm qua khi còn ở Hà Nội tình cờ xem được trọn phần 1 phim Số Phận Trớ Trêu. Tôi xem và thấy rất xúc động. Tôi không sống ở Việt Nam và không thể về VN tối chủ nhật tới để xem nốt được. Tôi lên mạng tìm thì thấy diễn đàn này.

Nếu bachyen0904 hoặc bạn nào biết chỗ nào trên mạng có xem film này có phụ đề/thuyết minh tiếng Việt hoặc Tiếng Anh chỉ cho tốt biết với (Tôi không biết tiếng Nga)

HD-1080i duchuy2007's Avatar
    Đăng ký
    03-07-10
    Thanks
    947
    cR
    58

[/COLOR]
    Trích Nguyên văn bởi bachyen0904 Xem bài viết
    Xin cám ơn DucHuy cùng tất cả các bạn cùng niềm đam mê đã bỏ công sức làm phụ đề và giới thiệu phim đến với mọi người. Còn một việc tôi quên chưa nói: Phim "Phong toả" tôi đã nhận làm, và đã làm được 1/2 tập đầu. Phim có 4 tập, xem cực kỳ xúc động. Hy vọng đợt tới, nghỉ hè, tôi sẽ có nhiều thời gian hơn để làm phụ đề.

Còn phim "Trên từng cây số" cho đến giờ tôi có được 12 phụ đề: Phim có 2 phần, mỗi phần 13 tập, song không hiểu sao các bạn Nga, chỉ làm phụ đề và lồng tiếng Nga cho 9 tập của phần 1, còn phần 2 mới làm được 3 tập đầu (có cả lồng tiếng). Hy vọng thời gian tới các bạn ấy sẽ tiếp tục làm. Phim đó không khó như Hồ sơ thần chết, câu và nghĩa đơn giản hơn. Tôi không dám hứa, song nếu có thời gian, và nhiều bạn quan tâm, tôi sẽ làm phụ đề. Phim này chỉ làm được từ tiếng Nga, vì trên mạng không có phụ đề các tiếng khác.

Một lần nữa xin cám ơn các bạn đã quan tâm và động viên.

Em (và nhiều người yêu thích phim Nga nữa) cảm ơn chị rất nhiều.
    Vậy là phải đợi chị add phụ đề vào phim "Phong tỏa" rồi download lại.

Chị ơi, phụ đề của chúng em làm, ắt hẳn còn thiếu sót.
    Rất mong chị dành chút thời gian để biên tập lại và giới thiệu cho mọi người.
    Chỉnh sửa nội dung bởi: duchuy2007, 02-04-2012 lúc 21:05

HD-1080i duchuy2007's Avatar
    Đăng ký
    03-07-10
    Thanks
    947
    cR
    58

Trích Nguyên văn bởi noticas Xem bài viết
    Chào bachyen0904,

Cảm ơn bachyen0904 đã dịch phim này. Lời thoại cực kỳ hay và diễn tả xuất sắc tính cách và văn hóa của từng nhân vật.

Phải đến 10 năm rồi tôi không xem film trên VTV, nhưng hôm qua khi còn ở Hà Nội tình cờ xem được trọn phần 1 phim Số Phận Trớ Trêu. Tôi xem và thấy rất xúc động. Tôi không sống ở Việt Nam và không thể về VN tối chủ nhật tới để xem nốt được. Tôi lên mạng tìm thì thấy diễn đàn này.

Nếu bachyen0904 hoặc bạn nào biết chỗ nào trên mạng có xem film này có phụ đề/thuyết minh tiếng Việt hoặc Tiếng Anh chỉ cho tốt biết với (Tôi không biết tiếng Nga)
    Anh cứ ra trang 01 của đề tài này là thấy nhiều phim Liên Xô nhất (và vài nước Đông Âu nữa); website khác cũng có, nhưng (chắc là) họ cũng trích từ đây ra. Mà cũng không đủ bằng ở đây.
    Chỉnh sửa nội dung bởi: duchuy2007, 03-04-2012 lúc 21:29

Digital-4k Chuyên gia phụ đề
    Moderator
    ivy68's Avatar
    Đăng ký
    29-03-09
    Thanks
    8.996
    cR
    4.728

Trích Nguyên văn bởi bachyen0904 Xem bài viết
    Số phận trớ trêu – phim kinh điển Nga
    @ all: Bác nào có phim này chia sẻ nhé. Thanks
    @ bachyen0904: Phim Nga mà không dùng sub của chị dịch thì dùng của ai ạ?
    Thanks các bác làm sub rất nhiều.

Tình hình là sub Việt hiện nay đc nhiều ace quan tâm giải quyết nên số sub mới hàng ngày đều có đến cả chục cái mới ra lò.
    Thật vui khi đã thành 1 phong trào làm và chia sẻ sub Việt trong cộng đồng đam mê phim ảnh qua internet.

HD-upscale MrV2m's Avatar
    Đăng ký
    25-02-10
    Thanks
    144
    cR
    144

hichic , có ai xem film này chưa , e ko nhớ tựa , nội dung là 1 nhóm tình báo nga bít dc quân đức chuẩn bị tấn công , họ liền quay về báo tin nhưng bị lính đức bao vây , từng người từng người hy sinh , đến người cuối cùng thì cũng báo tin dc . Ai xem rồi bít tựa thì cho e tên film để e down nha

Digital-4k Chuyên gia phụ đề
    Moderator
    ivy68's Avatar
    Đăng ký
    29-03-09
    Thanks
    8.996
    cR
    4.728

Phim Số phận trớ trêu đã có và tớ đã xem, phim vui và nhẹ nhàng.

7. The Following User Says Thank You to ivy68 For This Useful Post:

HD-720p bachyen0904's Avatar
    Đăng ký
    30-09-10
    Thanks
    378
    cR
    103

Cám ơn các bạn đã quan tâm và động viên tôi trong việc làm phụ đề. Thật sự tôi rất cảm kích khi đọc được bài của Ivy và duchuy, các bạn đều là những chuyên gia trong lĩnh vực này, đều hiểu những khó nhọc và niềm vui công việc này mang lại, lời động viên của các bạn là món quà quý cho tôi.

Bạn noticas
    thân mến, rất cảm ơn bạn vì sự động viên. Nếu bạn không xem tiếp được phần 2 tại Hà Nội, và không có điều kiện để kéo phim, thì tôi sẽ đưa phim lên Youtube để bạn xem tiếp nhé! Bạn cứ vào Topic này, tôi sẽ đưa link để bạn xem, chờ tôi 1 ngày để tôi convert rồi up lên. Chân thành mong bạn có được những khoảnh khắc hoài nhớ đến quá khứ một cách dễ chịu và thanh thản.

HD-upscale nhacvuong's Avatar
    Đăng ký
    05-07-11
    Thanks
    557
    cR
    184

Thumbs up Ðề: [Fshare] Tuyển tập những bộ phim hay của Điện ảnh Liên Xô (cũ)

Cảm ơn các bạn đã chia sẻ những thước phim quí giá tưởng như không còn được xem lại nữa, nó giúp chúng ta nhớ lại những buổi tối nhòm qua khe cửa hoặc may mắn xin được thằng hàng xóm đáng ghét vào ngồi xem , và những bộ phim XHCN được chiếu ở rạp hát phải chen chúc xô đẩy nhau mới mua được 01 vé hic! hic!
    Thời đó mình thích nhất những bộ phim hài như: "Truy Tìm Kho Báu Dưới Chân Sư Tử", "Cánh Tay Kim Cương", "Vịt Đẻ Trứng Vàng", "Xố Số Thể Thao 82",... Nhắc đến những bộ phim đó thật là đau bụng chảy nước mắt hihi... và các bạn là những người đã làm sống lại những kỷ niệm....
    Chỉnh sửa nội dung bởi: nhacvuong, 03-04-2012 lúc 13:37

HD-720p truongdangkhoa's Avatar
    Đăng ký
    19-09-08
    Thanks
    184
    cR
    171

Trích Nguyên văn bởi MrV2m Xem bài viết
    hichic , có ai xem film này chưa , e ko nhớ tựa , nội dung là 1 nhóm tình báo nga bít dc quân đức chuẩn bị tấn công , họ liền quay về báo tin nhưng bị lính đức bao vây , từng người từng người hy sinh , đến người cuối cùng thì cũng báo tin dc . Ai xem rồi bít tựa thì cho e tên film để e down nha
    Chắc bạn nói đến bộ phim Tinh cầu

HD-720p bachyen0904's Avatar
    Đăng ký
    30-09-10
    Thanks
    378
    cR
    103

Xin báo với các bạn một tin: Hôm nay Ban biên tập VTV đã liên lạc với mình, hỏi rất kỹ về phụ đề mình làm, họ thừa nhận người biên dịch cho phim đã lấy mấy bài hát trong phụ đề của mình, song vẫn tranh luận là dịch từ bản tiếng Anh. Mình đã đưa chứng minh bằng cả bản nháp và file phụ đề mình làm và đưa lên từ nhiều tháng, nhấn mạnh những cấu trúc câu tiếng Anh và Nga khác hẳn nhau, có nhiều đoạn lắt léo mà người làm phụ đề từ Nga sang Anh đã không chuyển tải hết ý. Họ hứa sẽ xem xét lại và sớm trả lời.

Điều thú vị hơn nữa là VTV đã đặt mình làm phụ đề cho phim "Ga dành cho 2 người" để đưa lên chương trình phim tối Chủ nhật trong khoảng 2 -3 tuần nữa. Vì thế hôm nay mình bắt tay vào làm phim này. Vậy xin báo để bạn bè mừng cho mình.

12. 2 người đã cảm ơn bachyen0904

Trang 64/380 Đầu tiênĐầu tiên ... 14 54 62 63 64 65 66 74 114 164 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks