Kết quả từ 1 tới 6 trên 6

Mặc định So sánh đầu thu HD của 3 mạng SCTV - VTC - K+

Tình hình mình mới mua em TV Toshiba LED 47XL700T 47inch về mà xem các kênh SD thì uổng quá nên cố gắng làm thêm gói kênh HD nữa. Nhưng đang phân vân về các gói kênh HD của 3 mạng này, mong mọi người tư vấn giúp em về chất lượng và sự đa dạng nội dung các kênh so với giá cả của 3 mạng này để em có thể có quyết định đúng nhé. Cám ơn mọi người nhiều

PS: Em đang trong SG, hiện tại nhà em ngoài Bắc thì đang xài cả VTC HD gói ~4tr5 và K+HD gói ~7tr5 (em không nhớ chuẩn giá vì lần trước về thăm gd có hỏi bố về giá).Em thấy về chất lượng mấy kênh HD thì VTC có cảm giác nét và đẹp hơn K+, mà em thấy K+HD gói 7tr5 kênh cũng không đa dạng lắm. Còn SCTV HD thì em chưa đc sử dụng nên chưa biết. Nếu lắp trong SG thì chắc em cũng chỉ lắp gói HD trên dưới 4tr thôi nên mấy bác đừng tư vấn em gói nào cao giá quá nhé

-----------------------------------------------------------------

HD-720p sonhai2705's Avatar
    Đăng ký
    01-05-09
    Thanks
    464
    cR
    1.092

Mặc định Ðề: So sánh đầu thu HD của 3 mạng SCTV - VTC - K+

trời SCTV là cable mà bạn,vả lại SCTV gần như toàn là kênh upscale ko ah,ngoại trừ True Sport HD,Luxe ,CCTV

Trích Nguyên văn bởi sonhai2705 Xem bài viết
    trời SCTV là cable mà bạn,vả lại SCTV gần như toàn là kênh upscale ko ah,ngoại trừ True Sport HD,Luxe ,CCTV
    mình gọi lên tổng đài SCTV thì thấy nói có đầu HD mà nhưng vẫn phải nối cáp mới xem đc. Không biết nó có nhiều kênh HD không và chất lượng ra sao?

HD-720p sonhai2705's Avatar
    Đăng ký
    01-05-09
    Thanks
    464
    cR
    1.092

Trích Nguyên văn bởi tuandung2811 Xem bài viết
    mình gọi lên tổng đài SCTV thì thấy nói có đầu HD mà nhưng vẫn phải nối cáp mới xem đc. Không biết nó có nhiều kênh HD không và chất lượng ra sao?
    thì mình trả lời rồi đó,toàn là kênh SD ko,dò ra đc tầm 114 kênh:gồm 90 kênh SD 6 kênh HD và vài kênh trùng tên đó bạn,mấy kênh HD thì upscale nhìu chỉ có True Sport,Luxe,CCTV là HD thật thôi...

HD-720p hddalat's Avatar
    Đăng ký
    24-07-10
    Thanks
    386
    cR
    142

Trích Nguyên văn bởi tuandung2811 Xem bài viết
    Tình hình mình mới mua em TV Toshiba LED 47XL700T 47inch về mà xem các kênh SD thì uổng quá nên cố gắng làm thêm gói kênh HD nữa. Nhưng đang phân vân về các gói kênh HD của 3 mạng này, mong mọi người tư vấn giúp em về chất lượng và sự đa dạng nội dung các kênh so với giá cả của 3 mạng này để em có thể có quyết định đúng nhé. Cám ơn mọi người nhiều

PS: Em đang trong SG, hiện tại nhà em ngoài Bắc thì đang xài cả VTC HD gói ~4tr5 và K+HD gói ~7tr5 (em không nhớ chuẩn giá vì lần trước về thăm gd có hỏi bố về giá).Em thấy về chất lượng mấy kênh HD thì VTC có cảm giác nét và đẹp hơn K+, mà em thấy K+HD gói 7tr5 kênh cũng không đa dạng lắm. Còn SCTV HD thì em chưa đc sử dụng nên chưa biết. Nếu lắp trong SG thì chắc em cũng chỉ lắp gói HD trên dưới 4tr thôi nên mấy bác đừng tư vấn em gói nào cao giá quá nhé
    đã chơi HD thì nẻn chơi đầu thu vệ tinh. bạn nên trọn lựa giữa K+ & VTC.
    tín đồ bóng đà thì K+
    mê phim ảnh thì trọn VTC
    K+ nó đắt hơn vì mấy kênh độc quyền thôi về chất lượng HD thì hai thằng này đều tương đương có điều chất lượng HD ở hai kênh K+1 và K+NS thì rất chuẩn VTC không thể ăn lại được, nhưng VTC lại có nhiều kênh HD hơn 8/28.

HD-720p churiver's Avatar
    Đăng ký
    10-07-10
    Thanks
    26
    cR
    61

Trích Nguyên văn bởi hddalat Xem bài viết
    đã chơi HD thì nẻn chơi đầu thu vệ tinh. bạn nên trọn lựa giữa K+ & VTC.
    tín đồ bóng đà thì K+
    mê phim ảnh thì trọn VTC
    K+ nó đắt hơn vì mấy kênh độc quyền thôi.
    Chuẩn không cần chỉnh

Bookmarks