Trang 1/4 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 33
    HD-upscale sodachanh's Avatar
    Đăng ký
    01-08-09
    Thanks
    0
    cR
    2

Mặc định Gắn nhiều thiết bị khuếch sóng truyền hình cáp ???

Nhà mình đi cáp âm tường cho ra 4 tivi, do đi cáp âm tường nên tín hiệu ra các tivi ở xa bị mờ, mình có ra nhật tả mua 1 bộ khuếch sóng của TQ giá 50K gắn ở nguồn, giờ mình muốn mua 1 cái khuếch nữa gắn vào 2 tivi ở dưới thì có ảnh hưởng gì kô, tín hiệu có mạnh thêm dc nữa kô ????

-----------------------------------------------------------------

HD-720p nhnphu's Avatar
    Đăng ký
    14-07-09
    Thanks
    20
    cR
    396

Mặc định Ðề: Gắn nhiều thiết bị khuếch sóng truyền hình cáp ???

Bạn mua lại 1 bộ chia tốt ( loại 2400hz) rồi cắm vào dây chính rẽ nhánh cho mỗi tầng muốn chia ra bao nhiêu tivi thì gắn cục chia ra bấy nhiêu đầu , cũng nên dùng loại có tầnn số (2400hz) . Mình thấy nhật tảo bán hiệu pacific cũng tốt lắm.
    Tuyệt đối không sài loại khuye6ch1 đại bằng điện rất tệ.

Trích Nguyên văn bởi nhnphu Xem bài viết
    Bạn mua lại 1 bộ chia tốt ( loại 2400hz) rồi cắm vào dây chính rẽ nhánh cho mỗi tầng muốn chia ra bao nhiêu tivi thì gắn cục chia ra bấy nhiêu đầu , cũng nên dùng loại có tầnn số (2400hz) . Mình thấy nhật tảo bán hiệu pacific cũng tốt lắm.
    Tuyệt đối không sài loại khuye6ch1 đại bằng điện rất tệ.
    Có thật ko bác, hôm nọ e đi mua bộ khuyếch đại, chú bán hàng chú ý nói thế nào ý, đại loại là mua bộ đấy cũng như bộ chia bằng điện thôi, mua phí tiền, thế là e lại đi về.

HD-1080i havu's Avatar
    Đăng ký
    10-07-08
    Thanks
    526
    cR
    86

Trích Nguyên văn bởi Hoc_Doi_HD Xem bài viết
    Có thật ko bác, hôm nọ e đi mua bộ khuyếch đại, chú bán hàng chú ý nói thế nào ý, đại loại là mua bộ đấy cũng như bộ chia bằng điện thôi, mua phí tiền, thế là e lại đi về.
    Phí 40K còn hơn lăn tăn. biết đâu là vô tình lượm được bí kíp thì sao?

HD-720p quần_tà _lỏn's Avatar
    Đăng ký
    03-12-08
    Thanks
    1.211
    cR
    1.267

bộ khuếch đại mình đã dùng qua, không có tác dụng nhiều lắm đâu! Sau này mình dùng bộ chia trên sân thượng tất cả đều ok. Dây âm tượng tòan dây kém chất lượng!

Trích Nguyên văn bởi havu Xem bài viết
    Phí 40K còn hơn lăn tăn. biết đâu là vô tình lượm được bí kíp thì sao?
    40k thì e đã chả lăn tăn, tại bác ý bảo dùng bộ khuếch đại sống chứ bộ

Banned tieuthieugia's Avatar
    Đăng ký
    07-07-08
    Thanks
    1.081
    cR
    103

thích thì thử thui... chứ không gain được bao nhiêu dB đâu...

Digital-2k phuong210876's Avatar
    Đăng ký
    29-01-09
    Thanks
    32
    cR
    354

Em thì thấy chất lươngj cable đi âm tượng bị suy giảm rất nhiều tín hiệu qua thời gian. lúc đầu no vấn đề nhưng khoảng thời gian sau là bị nhiễu. bộ khuyêch đại TH của TQ cũng chỉ có tạng dụng tương đối thôi. chứ không giải quyết triệt để đươc về độ nhiễu của cable. ví dụ như thế này : khi chia cable từ một dây ra nhiều dây nó sẽ bị suy giảm tín hiệu nếu ta dùng bộ chia thụ đông "loại không cắm điện" với loại bộ chia chủ động "loại cắm điện hay còn gọi là khuyêch đại tín hiệu" thì nó sẽ giải quyết được vấn đề suy giảm tín hiệu khi bị chia ra nhiều nhánh. Lưu ý là độ dài của dây tín hiệu cũng có quy định của nó vì nếu đi quá xa cũng sẽ bị hiện tượng suy giảm tín hiệu.
    Để giải quyết vấn đề này thì các bác lên lắp thiết bi chia TH cable chủ động khi phải chia nhánh nhưng phiền hà là cứ phải cắm điện cho thiết bị này. còn cắm nhiều thiết bị này như chủ thớt nói thì chắc k vấn đề gì

HD-720p nhnphu's Avatar
    Đăng ký
    14-07-09
    Thanks
    20
    cR
    396

Bộ khuyêch đại sài điện của china chả được tích sự gì chỉ gây nhiễu thêm và rối rắm thêm dây nhợ .
    Bạn cứ tiêm mua bộ chia hiệu Pacific có 2 loại : 1000 hz ( dùng cho ít tivi và , kéo dây gần )và 2400 (hz) (dùng nhiều tivi -keo dây xa) .
    Loại này Tín hiệu sau khi chia theo kinh nghiêm mình sài không nhiễu và chất lượng so với tín hiệu gốc không suy giảm bao nhiêu .

HD-upscale thuvtn's Avatar
    Đăng ký
    08-08-09
    Thanks
    48
    cR
    58

Trích Nguyên văn bởi nhnphu Xem bài viết
    Bộ khuyêch đại sài điện của china chả được tích sự gì chỉ gây nhiễu thêm và rối rắm thêm dây nhợ .
    Bạn cứ tiêm mua bộ chia hiệu Pacific có 2 loại : 1000 hz ( dùng cho ít tivi và , kéo dây gần )và 2400 (hz) (dùng nhiều tivi -keo dây xa) .
    Loại này Tín hiệu sau khi chia theo kinh nghiêm mình sài không nhiễu và chất lượng so với tín hiệu gốc không suy giảm bao nhiêu .
    Bác cho em hỏi "ít" và "nhiều" ở đây là bao nhiêu TV vậy bác. Vì em cũng đang định làm

Trang 1/4 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks