Trang 1/6 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 57
    HD-upscale kiengia's Avatar
    Đăng ký
    10-04-09
    Thanks
    530
    cR
    361

Mặc định MyTV: Dùng 2 STB cho 2 TV trên 1 line (1 account)

Các bạn cho hỏi thăm có cách nào dùng 2 STB cho 2 TV trên cùng 1 line (đăng ký 1 account). Chấp nhận việc cùng một lúc cả 2 TV xem cùng một nội dung. Hoặc tại cùng một thời điểm chỉ xem được 1 TV, miễn là các STB được đặt cố định tại 2 TV. Cám ơn các bạn.

-----------------

Cám ơn các bạn đã đóng góp ý kiến. Còn 30 phút nữa là bước sang năm mới 2012 tôi post lại bài này để chia sẻ với các bạn sau khi tôi đã làm thành công theo ý kiến của bạn VanLang.

Để tiết kiệm và thuận tiện khi kéo dây, tôi dùng một sợi dây mạng (RJ45) có 4 cặp dây chia ra: 1 cặp cho video, 2 cặp cho audio, cặp còn lại cho "bộ truyền xa tín hiệu remote hồng ngoại Mobicom" (theo đúng tên ghi trên hộp, tôi mua 200.000 ở chợ Nhật Tảo). Kết quả là vừa ý, tín hiệu rất tốt.

Bạn nào có cách làm khác hay hơn xin chỉ giáo. Cám ơn các bạn đã quan tâm.

HAPPY NEW YEAR 2012

-----------------------------------------------------------------
    Chỉnh sửa nội dung bởi: kiengia, 31-12-2011 lúc 23:21

Mặc định Ðề: MyTV: Dùng 2 STB cho 2 TV trên 1 line (1 account)

Trích Nguyên văn bởi kiengia Xem bài viết
    Các bạn cho hỏi thăm có cách nào dùng 2 STB cho 2 TV trên cùng 1 line (đăng ký 1 account). Chấp nhận việc cùng một lúc cả 2 TV xem cùng một nội dung. Hoặc tại cùng một thời điểm chỉ xem được 1 TV, miễn là các STB được đặt cố định tại 2 TV. Cám ơn các bạn.
    Như thế thì tốn mất toi cái STB kia, chưa kể phải set lại acc khi mỗi lần chuyển STB.
    Bác cứ đăng ký 1 cái STB, rồi câu dây AV ra 2 cái TV là 2 cái phát giống nhau như yêu cầu của bác rồi.
    Nếu cần thì mua thêm bộ khuyếch đại hồng ngoại nữa là có thể điều khiển được ở cả 2 nơi rồi
    HDVIETNAM's Spammer vanlang+ xin chào các bác, chúc các bác có cái Tết vui vẻ
    Một số album tuồng, cải lương [WAV]

HD-upscale MrRolls's Avatar
    Đăng ký
    24-03-10
    Thanks
    67
    cR
    111

1 acc chỉ sài dc 1 STB, người ta căn cứ theo acc tính tiền mà, Nếu bạn đem acc từ STB này sang STB kia thì STB còn lại sẽ mất acc. Mà ko có acc thì ko Setup được. Hôm mình đổi STB từ SD sang HD, kĩ thuật nó gọi lên tổng đài đổi acc của mình sang STB mới đấy.

Cách xem 2 Tivi là có STB HD thì 1 đầu nối HDMI, 1 đầu nối dây tín hiệu bình thường, rồi cùng xem 1 kênh phát thôi.
    Chỉnh sửa nội dung bởi: MrRolls, 07-12-2011 lúc 21:01

HD-720p keodang86's Avatar
    Đăng ký
    11-01-11
    Thanks
    8
    cR
    191

Mặc định Re: Ðề: MyTV: Dùng 2 STB cho 2 TV trên 1 line (1 account)

Trích Nguyên văn bởi vanlang+ Xem bài viết
    Như thế thì tốn mất toi cái STB kia, chưa kể phải set lại acc khi mỗi lần chuyển STB.
    Bác cứ đăng ký 1 cái STB, rồi câu dây AV ra 2 cái TV là 2 cái phát giống nhau như yêu cầu của bác rồi.
    Nếu cần thì mua thêm bộ khuyếch đại hồng ngoại nữa là có thể điều khiển được ở cả 2 nơi rồi

Chưa hiểu lắm,bác chỉ rõ hộ em với

HD-1080i rock_coi84's Avatar
    Đăng ký
    26-12-10
    Thanks
    21
    cR
    189

Mặc định Ðề: Re: Ðề: MyTV: Dùng 2 STB cho 2 TV trên 1 line (1 account)

Trích Nguyên văn bởi keodang86 Xem bài viết
    bộ khuếch đại hồng ngoại ý mà ... bạn cứ tượng như máy mẹ máy con của điện thoại bàn ấy . khi sang tv khác thì chỉ cần cầm theo cái điều khiển thôi

HD-720p dencalang's Avatar
    Đăng ký
    05-04-10
    Thanks
    17
    cR
    7

Mình thấy trong bộ STB có bộ chia. Tức là đường line khi vào nhà có 1 cái như model ADSL(cái này nó dùng để giải mã tín hiệu) nó có 2 cổng một cổng kết nối qua Internet một cổng kết nối qua đường USb mình cũng nghĩ rằng nó dùng được cho 2 STB mà cùng 1 user nhỉ. Mình thì chưa thử nhưng theo mình nghĩ hình như dùng được cho 2 STB thì phải

Trích Nguyên văn bởi dencalang Xem bài viết
    Mình thấy trong bộ STB có bộ chia. Tức là đường line khi vào nhà có 1 cái như model ADSL(cái này nó dùng để giải mã tín hiệu) nó có 2 cổng một cổng kết nối qua Internet một cổng kết nối qua đường USb mình cũng nghĩ rằng nó dùng được cho 2 STB mà cùng 1 user nhỉ. Mình thì chưa thử nhưng theo mình nghĩ hình như dùng được cho 2 STB thì phải
    Không chia theo cách này được đâu, 2STB hoạt động độc lập nhau vì có 2 MAC và IMEI khác nhau

Khi vào quán cà phê có nhiều TVđể xem phim , họ thường làm cách này

HD-720p cdhanh's Avatar
    Đăng ký
    18-06-09
    Thanks
    42
    cR
    108

Nếu chỉ xem truyền hình thì mua thêm cái đầu Hd Dune, còn xem được thêm cả phim HD lưu trong ổ cứng nữa.

HD-1080i rock_coi84's Avatar
    Đăng ký
    26-12-10
    Thanks
    21
    cR
    189

Đây nhé : Khuếch đại tín hiệu điều khiển hồng ngoại

Khuếch đại và chuyển tiếp tín hiệu điều khiển hồng ngoại. Có thể ở tầng 2 tầng 3 điều khiển cái tivi, đầu kĩ thuật số... tầng 1.........
    Nguyên tắc hoạt động:
    - Sản phẩm gồm 2 bộ phận: Bộ phát và Bộ thu
    - Bộ thu đặt gần thiết bị cần điều khiển (tivi, đầu kĩ thuật số, dvd.....), Bộ phát đặt ở nơi người sử dụng đứng điều khiển.
    - Khi người sử dụng muốn điều khiển một thiết bị ở nơi khác thì chỉ cần chĩa điều khiển vào bộ phát, bộ phát sẽ nhận tín hiệu điều khiển đó và chuyển tiếp thành sóng RF phát tới bộ thu. Bộ thu nhận đc sóng RF sẽ biến đổi lại thành tín hiệu hồng ngoại IR và chuyển tới mắt nhận tín hiệu điều khiển hồng ngoại trên thiết bị cần điều khiển.

Giá : 800K gì đó . có thể còn rẻ hơn

Như vậy chỉ cần 1 STB với 1 bộ tách dây HDMI là có thể dùng 2 TV đặt ở 2 nơi khách với1 STB

Trang 1/6 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks