Trang 1/4 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 32
    HD-upscale ducminh08's Avatar
    Đăng ký
    02-01-10
    Thanks
    12
    cR
    39

Mặc định Cần giúp cấu hình MyTV + ADSL có Wifi

Em mong các bác giúp đỡ ạ! Em lọ mọ mãi mà không vào mạng được: Thiết bị gồm:
    - modem TPLINK 8840T của VNPT cấp
    - settopbox MyTV
    - Router Buffalo WHR - HP -GN 300N chạy FW ddw

Xin cảm ơn!

-----------------------------------------------------------------

Mặc định Ðề: Cần giúp cấu hình MyTV + ADSL có Wifi

Bác phải port mapping cái modem TPLink trước, trên cái TPlink có 4 cổng ra, bác để cổng 1 là ra cho MyTV, 3 cổng còn lại để ra Internet nối vào với 1 trong 4 cổng (1,2,3,4) trên Router. Đó là theo cái hệ thống của nhà e nó vậy, ko biết cái router Wifi nhà bác nó có giống thế ko.

HD-720p amsempron's Avatar
    Đăng ký
    26-12-11
    Thanks
    159
    cR
    74

Bạn cấu hình con TPLink 8840T như trong cái files đây:HD cau hinh TBDC cho dich vu NetTV.zip.Theo như cái files đây thì Port 4 được cấu hình để sử dụng IPTV, bạn chỉ việc cắm cổng đó vào Set Top Box. còn 3 Port còn lại bạn cắm bất kỳ cổng nào vào Router Buffalo WHR - HP -GN 300N chạy FW ddw.Việc cuối là cấu hình cái Router Buffalo WHR - HP -GN 300N chạy FW ddw này nọ như WiFi.Xong

HD-upscale ducminh08's Avatar
    Đăng ký
    02-01-10
    Thanks
    12
    cR
    39

Cảm ơn các bác đã tư vấn! Về cơ bản em nắm được như vậy nhưng cái em cần là hướng dẫn chi tiết các thông số với con Router Buffalo này và cả modem nữa! Hiện tại Modem hoạt động tốt, TV xem bình thường còn con Buffalo thì em mới mua thêm nhwg cài cắm kiểu gì cũng không thể vào mạng được!

HD-720p nc1402's Avatar
    Đăng ký
    31-08-10
    Thanks
    2
    cR
    242

Trích Nguyên văn bởi ducminh08 Xem bài viết
    Cảm ơn các bác đã tư vấn! Về cơ bản em nắm được như vậy nhưng cái em cần là hướng dẫn chi tiết các thông số với con Router Buffalo này và cả modem nữa! Hiện tại Modem hoạt động tốt, TV xem bình thường còn con Buffalo thì em mới mua thêm nhwg cài cắm kiểu gì cũng không thể vào mạng được!
    Về cơ bản thì: (Wireless ToToLink) Hướng dẫn cấu hình ToTolink làm AP - Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ

Cấu hình như thế nào thì tùy vào giao diện từng loại wifi. Chưa xai qua nên không biết được
    Phần mềm Kế toán - ERP - CRM - Triển khai online mà không cần MetroNet hay Leased line <= Sử dụng VPN trên ADSL hoặc FTTH với DrayTek => Giảm chi phí triển khai và chi phí hàng tháng. _ww.asiasoft.com.vn

Digital-2k HD Tây Ninh's Avatar
    Đăng ký
    25-04-11
    Thanks
    0
    cR
    52

Cái TP-Link có chức năng port mapping đâu ta
    Thông báo, Nick HD Tây Ninh đã vĩnh viễn chuyển sang nick NHVL, mong các bác lưu tâm giúp.

Đăng ký
    26-12-11
    Thanks
    159
    cR
    74

Thông thường lỗi không vào được mạng chỉ có thể là nguyên nhân sau: Địa chỉ IP của con TP-Link 8840T trùng lớp với con Router Buffalo WHR - HP -GN 300N chạy FW ddw. Bạn vào con Router Buffalo WHR - HP -GN 300N chạy FW ddw kiếm phần Lan đặt mục IP ADDRESS là:192.168.2.1 thử xem

Đăng ký
    26-12-11
    Thanks
    159
    cR
    74

Trích Nguyên văn bởi HD Tây Ninh Xem bài viết
    Cái TP-Link có chức năng port mapping đâu ta
    Là chia Vlan đấy đối với con này. Chi Tiết xem trong bài đây nhé:HD cau hinh TBDC cho dich vu NetTV.zip
    Nguyên tắc cấu hình Vlan là để MyTV và Internet hoạt động độc lập nhau. Nó sẽ ở trong 2 Group khác nhau nên ko nhìn thấy nhau.

Digital-2k HD Tây Ninh's Avatar
    Đăng ký
    25-04-11
    Thanks
    0
    cR
    52

Trích Nguyên văn bởi amsempron Xem bài viết
    Là chia Vlan đấy đối với con này. Chi Tiết xem trong bài đây nhé:HD cau hinh TBDC cho dich vu NetTV.zip
    Nguyên tắc cấu hình Vlan là để MyTV và Internet hoạt động độc lập nhau. Nó sẽ ở trong 2 Group khác nhau nên ko nhìn thấy nhau.
    Tình hình thế này, trong VLAN, nếu để Disable thì MyTV và ADSL chạy được, ngược lại, nếu để Enable để chia VLAN thì MYTV và ADSL chả chạy được
    Thông báo, Nick HD Tây Ninh đã vĩnh viễn chuyển sang nick NHVL, mong các bác lưu tâm giúp.

Đăng ký
    26-12-11
    Thanks
    159
    cR
    74

Trích Nguyên văn bởi HD Tây Ninh Xem bài viết
    Tình hình thế này, trong VLAN, nếu để Disable thì MyTV và ADSL chạy được, ngược lại, nếu để Enable để chia VLAN thì MYTV và ADSL chả chạy được
    Bạn cấu hình Vlan đúng như trong bài hướng dẫn của mình chưa???
    Bạn chụp lại hình bạn config từng bước trong con modem cua bạn mình xem xem

Trang 1/4 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks