Trang 1/7 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 68

Mặc định KÊNH 7 VTC HD có bóng đá chuẩn HD

Tố thứ 7 và chủ nhật E đã dc xem bóng đá chuẩn HD trên kênh cctv ( kênh7 vtc hd) nhưng toàn tiếng Trung quốc ko hiểu gì. kênh này đẹp hơn ESPN nhiều . ko bị lùn như espn. có bác nào xem ko ? VTC quảng cáo Wodlcup có Truyền hình trực tiếp trên kênh HD ko biết có chuẩn ko nhỉ.

-----------------------------------------------------------------

HD-upscale newbaby's Avatar
    Đăng ký
    11-05-09
    Thanks
    2
    cR
    2

Mặc định Ðề: KÊNH 7 VTC HD có bóng đá chuẩn HD

Chuẩn đấy bác à. E có ông anh đang làm ở VTC nói bên đấy đã mua đc bản quyền phiên bản HD cho world cup sắp tới đấy. Chất lượng chắc cũng giống như trên CCTV thôi. Xem world cup HD trên LCD thì thật tuyệt....!

Digital-4k Đội trưởng An ninh trật tự
    Administrator
    buihung's Avatar
    Đăng ký
    10-07-08
    Thanks
    1.371
    cR
    29.957

Kênh VTC-HD 4 chỉ là upscale tín hiệu SD của kênh ESPN còn kênh CCTV kia là phát chuẩn 1080i nên chất lượng tốt hơn hẳn bác ạ.
    Nội quy diễn đàn (thành viên vui lòng đọc kỹ trước khi post bài)
    Nhóm HD Hải Phòng

HD-720p damhieu's Avatar
    Đăng ký
    12-02-09
    Thanks
    2
    cR
    4

Trên cáp HD của CEC có rồi đấy:

VTC sắp ra HD trên truyền hình cáp???

HD-upscale mdien's Avatar
    Đăng ký
    23-03-10
    Thanks
    9
    cR
    31

Trích Nguyên văn bởi ThangToan75 Xem bài viết
    Tố thứ 7 và chủ nhật E đã dc xem bóng đá chuẩn HD trên kênh cctv ( kênh7 vtc hd) nhưng toàn tiếng Trung quốc ko hiểu gì. kênh này đẹp hơn ESPN nhiều . ko bị lùn như espn. có bác nào xem ko ? VTC quảng cáo Wodlcup có Truyền hình trực tiếp trên kênh HD ko biết có chuẩn ko nhỉ.
    Bác ơi kênh CCTV HD của VTC phát thì chỉ có 720 thôi, âm thanh stereo
    xem chán lắm muốn hay thì phải thu trực tiếp trên Chinasat6B cơ nó phát 1080 âm thanh 5.1 xem mới sướng.

HD-720p princetq's Avatar
    Đăng ký
    06-09-09
    Thanks
    24
    cR
    636

Trích Nguyên văn bởi mdien Xem bài viết
    Bác ơi kênh CCTV HD của VTC phát thì chỉ có 720 thôi, âm thanh stereo
    xem chán lắm muốn hay thì phải thu trực tiếp trên Chinasat6B cơ nó phát 1080 âm thanh 5.1 xem mới sướng.
    Bác này ko dùng VTC hay sao mà phát biểu hay thế. Trên hệ thống của VTC ngoài kênh HD2 thì toàn bộ các kênh khác đều là 1080i. Kênh CCTV từ khi phát đến nay đã bao giờ phát 720p đâu. Vả lại 720p với 1080i cũng ko khác gì nhau đâu vì 1080i là quét xen kẽ còn 720p là số dòng hiển thị thực tế. Dựa vào tính chất kênh mà lựa chọn giữa 720p và 1080i chứ về mức dung lượng băng thông phát sóng cũng chẳng khác nhau.

HD-720p pthanh85's Avatar
    Đăng ký
    04-09-09
    Thanks
    10
    cR
    36

Nếu là kênh thể thao thì các nước trên thế giới lựa chọn là 720p.Vì nếu xét 1 cách tổng thể thì kênh thể thao phát 720p sẽ cho chất lượng cao hơn 1080i.

HD-1080i vinhannghia's Avatar
    Đăng ký
    26-03-09
    Thanks
    41
    cR
    532

Mặc định Công bố bản quyền phát sóng World Cup 2010 trên HD TV

Hôm qua, tại Hà Nội, Đài truyền hình kỹ thuật số VTC và công ty Dentsu Alpha đã tổ chức buổi họp báo công bố bản quyền phát sóng FIFA World Cup 2010 trên hệ thống các kênh truyền hình độ nét cao HD TV.
    Tham dự buổi họp báo, có ông Nguyễn Lân Trung - Phó chủ tịch LĐBĐ Việt Nam, đại diện Đại sứ quán Nam Phi tại Hà Nội, Đài truyền hình kỹ thuật số VTC, đại diện công ty Dentsu Alpha - đơn vị nắm bản quyền phát sóng World Cup 2010 tại Việt Nam.

Theo bà Đỗ Minh Ngọc - Giám đốc Đài truyền hình KTS VTC, đơn vị này đã mua được bản quyền truyền hình toàn bộ 64 trận đấu trong khuôn khổ World Cup 2010. Tất cả sẽ được truyền trực tiếp trên kênh VTC HD VIP. Đây được coi là sự tiếp nối những thành công thu về từ các chiến dịch World Cup 2006, EURO 2008 hay Olympic Bắc Kinh 2008.

Như vậy, lần đầu tiên, các khán giả của VTC được theo dõi những trận bóng đá ở đẳng cấp thế giới bằng công nghệ truyền hình độ nét cao thuộc loại tiên tiến nhất hiện nay. Đây là một nỗ lực của VTC nhằm phục vụ nhu cầu thưởng thức ngày một cao của người hâm mộ Việt Nam.

Nguồn: Báo bóng đá

HD-upscale bongtrang's Avatar
    Đăng ký
    07-01-09
    Thanks
    7
    cR
    28

Các bác có biết kênh VTC HD VIP là kênh nào không? Đây là kênh mới hay là kênh nèo hiện nay của VTC HD

HD-upscale keineem's Avatar
    Đăng ký
    04-02-09
    Thanks
    80
    cR
    63

VTC HD Vip chắc là kênh WorldCup HD .

Trang 1/7 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks