Trang 1/5 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 50
    HD-upscale anhstu's Avatar
    Đăng ký
    01-09-08
    Thanks
    62
    cR
    47

Mặc định Nên lắp truyền hình cáp hay truyền hình kỹ thuật số VTC ??

Cho em hỏi là mình nên lắp truyền hình cáp hơn hay truyền hình kỹ thuật số của bọn VTC hơn ??? Vì em thấy hình như có vẻ truyền hình kỹ thuật số xem nét hơn cáp.Em đang băn khoan để lắp cho chú LCD 40" phòng em. HDTV thì em ko chơi vì nó ko kinh tế, nếu kỹ thuật số em chỉ lắp loại bình thường thôi.
    Cả nhà giúp em với

-----------------------------------------------------------------

HD-720p tuanzs's Avatar
    Đăng ký
    15-12-09
    Thanks
    370
    cR
    429

Mặc định Ðề: Nên lắp truyền hình cáp hay truyền hình kỹ thuật số VTC ??

Về hình ảnh vì là nguồn SD nên xấu tương đương
    Về nội dung thì cáp TW phong phú hơn VTC free (16 kênh) còn nếu dùng VTC mất tiền thì gần tương đương cáp TW có bẻ nhỉnh hơn tí.

Tốt nhất là lắp cáp HD của CEC xem được cả Analog, Digital SD lẫn HD mà thuê bao cũng chấp nhận được mỗi tội nhiều chỗ chưa có cáp.

HD-upscale tuantai8x's Avatar
    Đăng ký
    25-03-10
    Thanks
    0
    cR
    72

Nếu có TV LCD thì đừng cân nhắc làm gì mà chơi luôn con VTC HD02 đó Bạn A !

HD-1080p jumpy's Avatar
    Đăng ký
    02-02-09
    Thanks
    771
    cR
    259

Trước lắp truyền hình cáp xong từ ngày theo HD chán chẳng buồn xem TV nữa. Giờ ở nhà chỉ có ông bà già là hay xem truyền hình thôi.

HD-upscale jubin's Avatar
    Đăng ký
    19-03-10
    Thanks
    0
    cR
    4

Nên lắp truyền hình cáp của CEC hay phết.giờ mới nâng cấp thành HD nữa.ma giá cả hợp lý.xem phê luôn lắp đi bác ah.nhà em cung lắp jùi.

HD-1080i Football_9X's Avatar
    Đăng ký
    30-01-10
    Thanks
    226
    cR
    57

Cái CEC chỉ dành cho bọn vùng sâu vùng xa thôi chứ ở gần trung tâm TP thì nó vẫn chưa đến

HD-upscale chuminhthang's Avatar
    Đăng ký
    21-03-10
    Thanks
    30
    cR
    62

Hôm nọ đầu thu HD01 em bị hỏng vừa đi bảo hành về thì xem màu cứ tối tối thế này xem đen trắng còn sướng hơn.không hiểu bọn này bảo hành kiểu gì.nản

HD-720p pthanh85's Avatar
    Đăng ký
    04-09-09
    Thanks
    10
    cR
    36

Trích Nguyên văn bởi anhstu Xem bài viết
    Cho em hỏi là mình nên lắp truyền hình cáp hơn hay truyền hình kỹ thuật số của bọn VTC hơn ??? Vì em thấy hình như có vẻ truyền hình kỹ thuật số xem nét hơn cáp.Em đang băn khoan để lắp cho chú LCD 40" phòng em. HDTV thì em ko chơi vì nó ko kinh tế, nếu kỹ thuật số em chỉ lắp loại bình thường thôi.
    Cả nhà giúp em với
    VTC thì cái gì của nó chả là kỹ thuật số,nhưng chắc y bác muốn hỏi cái kỹ thuật số mặt đất của nó,thì em tư vấn cho bác thế này.
    Cáp :tín hiệu ổn định hơn,chia được nhiều tivi,nếu không chia nhiều tivi thì hình ảnh đẹp hơn,nhiều kênh hơn,nội dung thì theo em VTC hay hơn,giá lặp đặt ban đầu thấp,nhưng mỗi tháng mất vài chục nghìn.
    Kỹ thuật số mặt đất thì chỉ xem dc 1 tivi,giá mua ban đầu là 1tr7 nhưng xem thì miễn phí không mất tiền.
    Nhưng theo ý kiến của em bác đã có LCD rồi thì nên chơi con VTC HD là hợp lý nhất.Nếu gia đình bác hay xem truyền hình thì đầu tư là không tiếc đâu.

Hôm rồi vào siêu thị điện máy, tình cờ lại đứng trước một con LCD và CRT đang chiếu VTC cùng một kênh ESPN. Thấy trên logo của VTC là ESPN HD. Xem trên LDC một hồi mới thấy ngờ ngợ. Sao thằng cha tiền đạo này mặt ngắn ngủn thế nhỉ, sực ngó sang chiếc CRT, hóa ra là HD dởm các bác ạ. Chả hiểu thực hư thế nào!

Trích Nguyên văn bởi pthanh85 Xem bài viết
    .
    Kỹ thuật số mặt đất thì chỉ xem dc 1 tivi,giá mua ban đầu là 1tr7 nhưng xem thì miễn phí không mất tiền.
    Nhưng theo ý kiến của em bác đã có LCD rồi thì nên chơi con VTC HD là hợp lý nhất.Nếu gia đình bác hay xem truyền hình thì đầu tư là không tiếc đâu.
    Mà con VTC đâu có giá đó, hình như hơn 3T, công với tiền thuê bao 1 năm, cộng tầm khoảng 4,6T đấy chứ. Còn cỡ 1,7t thì chỉ có mấy kênh miễn phí đời T12, t13 mà bây giờ cũng tuyệt chủng rồi, chỉ còn hội lởm TQ thôi.

Trang 1/5 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks