Trang 1/2 1 2 Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 11
    Banned hdlongkhanh's Avatar
    Đăng ký
    24-07-10
    Thanks
    195
    cR
    164

Mặc định Giúp đỡ về đầu thu k49

Tình hình là hôm qua bị dụ vác về cái đầu thu hiệu dungnails k49. bắt được có 14 kênh àh.vtv1,2,3,4,5,6 và mấy kênh ca nhạc, thuần việt, HTVC phim...

Không biết đầu này có bắt được mấy kênh của vtc không, vì lâu nay hay xem htv7,9. Giờ k có kênh này lấy gì xem đây. bạn nào biết cách dò thêm để có kênh mấy kênh vtc, để có htv...GIúp mìh với,huhuhu

-----------------------------------------------------------------

Mặc định Ðề: Giúp đỡ về đầu thu k49

Em nghe nói mấy bác ở đây xaoy chảo về hướng Tây bắt đc Thaicom Sateillite nhiều kênh lắm. Bác nào prồ hướng dẫn ae cái
    Bút hết mực..

HD-upscale dennis_lv's Avatar
    Đăng ký
    30-11-09
    Thanks
    42
    cR
    13

Trích Nguyên văn bởi rËht TV [HD] Xem bài viết
    Em nghe nói mấy bác ở đây xaoy chảo về hướng Tây bắt đc Thaicom Sateillite nhiều kênh lắm. Bác nào prồ hướng dẫn ae cái
    Nhiều kênh nhưng toàn mã hóa thôi, có mười mấy kênh ko khóa thì thôi dở hơn cả đài tỉnh của Việt Nam nữa, xem cũng chẳng hiểu. Nếu cũng vệ tình này mà sài chảo lớn bắt C-band thì mới có kẹnh để xem, chảo nhỏ KU-Band thì thua.
    http://www.lyngsat.com/thai78.html

Thế chơi chảo KU có xem đc False Visíon ko bác?
    P/S Em vừa check list xong, xoay chảo là các bác xem đc cả Cambodia vs Laos TV đấy
    Bút hết mực..

Đăng ký
    24-07-10
    Thanks
    195
    cR
    164

Em k cần nhìu kênh của tụi thái làm gì, có thêm mấy kênh htv7,9 mấy đài địa phương là ok rồi

HD-upscale dennis_lv's Avatar
    Đăng ký
    30-11-09
    Thanks
    42
    cR
    13

HTV7, 9 thì K49 cũng ko bắt được nhưng nghe đồn có K49 HD thì mới bắt được tần số của mấy em này đang free trên vinasat 1, hai em này đang phát dịnh dạng DVB-mp4. K49 thường chỉ thu được tiếng ko hình.

HD-1080p quaxoai89's Avatar
    Đăng ký
    26-04-10
    Thanks
    979
    cR
    983

Trích Nguyên văn bởi dennis_lv Xem bài viết
    HTV7, 9 thì K49 cũng ko bắt được nhưng nghe đồn có K49 HD thì mới bắt được tần số của mấy em này đang free trên vinasat 1, hai em này đang phát dịnh dạng DVB-mp4. K49 thường chỉ thu được tiếng ko hình.
    aloa, k+ đang bị lỗi hệ thống các bác có thể bắt hết các kênh của k+,70 kênh, hãy auto search lại đi

HD-720p donghungry's Avatar
    Đăng ký
    05-02-10
    Thanks
    13
    cR
    147

Trích Nguyên văn bởi quaxoai89 Xem bài viết
    aloa, k+ đang bị lỗi hệ thống các bác có thể bắt hết các kênh của k+,70 kênh, hãy auto search lại đi
    Ok, thanks!
    Vừa xem kênh K+1 bằng đầu HD02 của VTC.
    Cảm nhận đầu tiên, công bằng mà nói thì chất lượng ảnh SD của thẳng K+ có nét hơn SD của VTC.
    Còn chương trình thì chưa dám nhận xét vì thấy nó đang phát lại trận C1 Arsenal - Barcelona năm vừa rồi.

HD-720p minhdt49's Avatar
    Đăng ký
    22-07-10
    Thanks
    0
    cR
    161

Nếu dùng k49 thu quả 78.5 thaicom5 ,cũng đc vài kênh hay ,phim Mỹ chỉ phụ đề tiếng thái lời gốc nên xem dễ hiểu, đặc biệt sáng t7 hàng tuần có DTV chiếu WWE , cũng có thể xem đc các giải bóng đá của Thái, mianma, camp nhưng ko hấp dẫn bằng V.League mình.,bạn nào muốn biết cách thu wa diendanvetinh.tk tụi mình hd cho..

Đăng ký
    24-07-10
    Thanks
    195
    cR
    164

huhu. hwa gió wá way cái chảo bay tùm lum, em trèo lên trèo xuống chỉnh lại như vị trí cũ mà sáng giờ chưa được. anh em nào biết chỉnh thế nào giúp mình với. hôm bữa thấy thằng thợ vác cái đầu lên gần chảo chỉnh, e k bít cách gì để biết là đã đúng vị trí chảo. trền đầu thu đâu thấy có gì biết tin hiệu đúng đâu

Trang 1/2 1 2 Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks