Trang 1/51 1 2 3 11 ... Cuối cùngCuối cùng
Kết quả từ 1 tới 10 trên 504

Ðề tài: IPTV của Viettel?

HD-720p netvn's Avatar
    Đăng ký
    05-03-10
    Thanks
    0
    cR
    3

Mặc định IPTV của Viettel?

Em rất quý anh này, nhờ anh ấy mà giờ em và bà con đc dùng cellphone và inet thoải mái. 2 đại gia viễn thông FPT và VNPT đã triển khai mà chưa thấy Vtel đả động gì nhỉ. Bác nào trong ngành có thông tin gì ko ạ?.
    Hehe, em hứ Vtel mà triển khai em sẽ là 1 trong những người đầu tiên đăng ký.

Cập nhật:
    IPTV của Viettel đã chính thức triển khai rộng khắp từ tháng 7/2011 với tên NETTV. Mời các bạn tham gia bàn luận cũng như góp ý cho nhà đài về DV mới này.
    Theo đánh giá ban đầu của mình là chất lượng hình ảnh khá tốt, DS kênh phong phú. Chỉ có chút ko hài lòng về cái STB lắm nhưng cũng chấp nhận đc vì giá rẻ.
    Mời các bạn quan tâm xem thêm TT tại đây: Giới thiệu dịch vụ NetTV

Trích Nguyên văn bởi skronaldo Xem bài viết
    Clip mới nhất về Nettv của Viettel đây

Gói giá dịch vụ:
    -Gói Basic SD 50.000VNĐ/tháng
    -Gói Basic HD: 65.000VNĐ/tháng
    -Gói Full SD: 120.000VNĐ/tháng
    -Gói Full HD: 135.00 VNĐ/tháng
    Danh sách kênh NetTV của Viettel

-----------------------------------------------------------------
    Chỉnh sửa nội dung bởi: netvn, 20-08-2011 lúc 00:18

Digital-2k tethien's Avatar
    Đăng ký
    28-02-09
    Thanks
    71
    cR
    499

Mặc định Ðề: IPTV của Viettel?

Nghe nói cũng sắp có rồi.

HD-720p netvn's Avatar
    Đăng ký
    05-03-10
    Thanks
    0
    cR
    3

Trích Nguyên văn bởi tethien Xem bài viết
    Nghe nói cũng sắp có rồi.
    Hehe, em cu~ng nghe nói. Hy vọng là ko phải hợp tác với VTC

HD-upscale novorchid's Avatar
    Đăng ký
    26-07-10
    Thanks
    1
    cR
    1

Theo tôi biết là VIETTEL lập hẳn 01 BAN DỰ ÁN: BAN DỰ ÁN KÊNH TRUYỀN HÌNH VIETTEL cũng được lâu lâu rồi.
    Nhưng chưa thấy dân tình đả động gì???

Sau tết, Viettel sẽ có IPTV. các bác tha hồ xem phim.

Banned kutely24's Avatar
    Đăng ký
    20-09-10
    Thanks
    0
    cR
    0

Thuê bao Internet của Viettel ít bọ, lắp IPTV thì mấy ông nhân viên tự sướng với nhau......

HD-720p ksc75's Avatar
    Đăng ký
    12-11-10
    Thanks
    46
    cR
    11

Trích Nguyên văn bởi phattuvietnam Xem bài viết
    Chất lượng tốt như K+ mà giá cắt cổ, bóp... thì ma nó mua.

Bài học đuổi ruồi của K+ là nhãn tiền đó
    Sự xuất hiện của Viettel đã tạo ra cuộc cách mạng về giá trong lĩnh vực viễn thông. Ko có Viettel thì còn lâu các bác mới có đk dùng Mobil và Adsl giá rẻ như bây giờ. Nên rất ít có khả năng truyền hình của Viettel (nếu có) sẽ có giá cao hơn nhưng nhà cung cấp khác.

Ủng hộ Viettel.

HD-upscale ryan_mu's Avatar
    Đăng ký
    14-03-09
    Thanks
    5
    cR
    341

Trích Nguyên văn bởi ksc75 Xem bài viết
    Sự xuất hiện của Viettel đã tạo ra cuộc cách mạng về giá trong lĩnh vực viễn thông. Ko có Viettel thì còn lâu các bác mới có đk dùng Mobil và Adsl giá rẻ như bây giờ. Nên rất ít có khả năng truyền hình của Viettel (nếu có) sẽ có giá cao hơn nhưng nhà cung cấp khác.

Ủng hộ Viettel.
    Mình thì chả tin Viettel làm lĩnh vực truyền hình như IPTV tốt, vì khâu sản xuất truyền hình của Viettel còn rất yếu. Nhiều khả năng sẽ đi thuê các công ty truyền thông bên ngoài để làm chương trình.
    Ngoài ra là vấn đề về kỹ thuật nữa ... Viettel chưa chắc có cửa với mấy đối thủ cạnh tranh còn lại, may ra cạnh tranh được FPT.

HD-720p ksc75's Avatar
    Đăng ký
    12-11-10
    Thanks
    46
    cR
    11

Trích Nguyên văn bởi ryan_mu Xem bài viết
    Mình thì chả tin Viettel làm lĩnh vực truyền hình như IPTV tốt, vì khâu sản xuất truyền hình của Viettel còn rất yếu. Nhiều khả năng sẽ đi thuê các công ty truyền thông bên ngoài để làm chương trình.
    Ngoài ra là vấn đề về kỹ thuật nữa ... Viettel chưa chắc có cửa với mấy đối thủ cạnh tranh còn lại, may ra cạnh tranh được FPT.
    Tất nhiên mới ra thì cũng ko trông đợi nhiều, vì truyền hình ko đơn thuần là kỹ thuật/ công nghệ. Tuy nhiên vấn đề chính vẫn là hướng phát triển, cách làm và cái chính là cách ứng xử với khách hàng. Cái này thì mình tin ở Vittel.

Nên nhớ TH quân đội có có trước khi có VTV, AVG cũng phải hợp tác với bên TH CAND để làm chương trình. Ngay như VTC cách đây chưa lâu cũng chỉ bắt đầu với vài người chỉ chuyên về kỹ thuật tách ra từ VTV, đến giờ này coi như cũng đã thành công. ĐK của Vittel so với VTC lúc đó thì hơn nhiều chứ.

HD-upscale ryan_mu's Avatar
    Đăng ký
    14-03-09
    Thanks
    5
    cR
    341

Trích Nguyên văn bởi ksc75 Xem bài viết
    Tất nhiên mới ra thì cũng ko trông đợi nhiều, vì truyền hình ko đơn thuần là kỹ thuật/ công nghệ. Tuy nhiên vấn đề chính vẫn là hướng phát triển, cách làm và cái chính là cách ứng xử với khách hàng. Cái này thì mình tin ở Vittel.

Nên nhớ TH quân đội có có trước khi có VTV, AVG cũng phải hợp tác với bên TH CAND để làm chương trình. Ngay như VTC cách đây chưa lâu cũng chỉ bắt đầu với vài người chỉ chuyên về kỹ thuật tách ra từ VTV, đến giờ này coi như cũng đã thành công. ĐK của Vittel so với VTC lúc đó thì hơn nhiều chứ.

Cái này thì em chả tin tưởng Viettel lắm nhất là thái độ ứng xử với khách hàng. Ví dụ như vụ bán Iphone 4 của Viettel hiện này mang đầy tai tiếng rồi.
    Về viễn thông thì bàn về so sánh với VTC và Viettel trên mạng điện thoại cố định thì Viettel chưa chắn hơn và Viettel đã thua ngay mảng IPTV khi ra dịch vụ chậm hơn và chất lượng chưa biết như thế nào.
    Mặt khác Viettel là 1 tổng cty hay cty Nhà nước nên được ưu tiên nhiều hơn, có nhiều tư liệu sản xuất hơn mà phát triển một số mặt còn chậm như vậy là không xứng .

Trang 1/51 1 2 3 11 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks