1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

xicklo

Well-Known Member
Ðề: 1/6, MegaVNN tăng tốc độ gấp đôi. !!!!!!

[/URL][/IMG]

Mạng Family nhà em test được dư này. Dưng mà down megaupload đang Happy Hours mà chỉ lẹt đẹt 80, 90 mới chết. Down Ms thì tầm 150. Híc, tiện bác nào cho em hỏi, trong modem nhà em nó set 4096/637 mà sao down max chỉ tầm tầm 300. Và có hiện tượng rất lạ là khi down tầm 5s đầu thì nó nhảy vọt lên 500, sau đó lại trở về 290-300

vinagoh

Well-Known Member

[/URL][/IMG]

Mạng Family nhà em test được dư này. Dưng mà down megaupload đang Happy Hours mà chỉ lẹt đẹt 80, 90 mới chết. Down Ms thì tầm 150. Híc, tiện bác nào cho em hỏi, trong modem nhà em nó set 4096/637 mà sao down max chỉ tầm tầm 300. Và có hiện tượng rất lạ là khi down tầm 5s đầu thì nó nhảy vọt lên 500, sau đó lại trở về 290-300

Cái này em cũng bó tay Bác à! Như của em gói family trọn gói nó set trong modem là 4096/640 (lúc trc dùng gói Easy nó cũng đã set như vậy) mà down cũng chưa khi nào quá 430KB/s, mấy hôm nay chỉ còn < 100KB/s à. :-O

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Em cũng dính, bị từ hôm 10/10 đến giờ, tốc độ còn bằng 1/5 lúc trước, nhưng thỉnh thoảng nó cũng vọt lên như bình thường rồi lại xuống ngay. Nếu sự cố đến từ cáp quang biển thì em chờ tiếp vậy.

your_rules

Cái này em cũng bó tay Bác à! Như của em gói family trọn gói nó set trong modem là 4096/640 (lúc trc dùng gói Easy nó cũng đã set như vậy) mà down cũng chưa khi nào quá 430KB/s, mấy hôm nay chỉ còn < 100KB/s à. :-O

Mình dùng gói family trọn gói, trong modem set là 4928, down thì được ~520kb, wa nhà thằng bạn xài gói easy cũng set là 4928 nhưng down dc ~ 430kb

yulawboy

Active Member

mới test xong lúc 10h50 AM, mediafire đc 450KB/s (gói family),hình như bình thường lại rồi,để theo dõi thêm coi sao,hy vọng là nó đã bt như cũ:D

kijin59

Member

ko đâu. Fiber mà down có 200kb/s nè. ko hiểu sao lun. youtube thì mập mờ lúc dc lúc ko.

kamazen2t

mình dùng gói easy mà toàn down được 470kb

hotsummer

sao tốc độ của em tăng có 1,5 lần nhỉ, trước là khoảng 200kbps. h tăng thì là 300kbps ?! bọn này làm ăn chán quá !!

Platinum

Member

Bác dt lên tổng đài kêu nó set lại băng thông gói Family đi,nó đang để băng thông đường line của gói Easy đó nó quên chưa set lại,gói Family phải set tầm 4900,down phải được trên 500kb 1 chút đó

Soa bữa em xài gói Easy , set down 4700kb , up 700 , cái bữa rớt mạng nó set sao còn 3k6 à . HOk lẽ h dt kêu nó set lại

mrphantuan

Soa bữa em xài gói Easy , set down 4700kb , up 700 , cái bữa rớt mạng nó set sao còn 3k6 à . HOk lẽ h dt kêu nó set lại

Nên đi bác, khách hàng là thượng đế mà bác. Mình phải yêu cầu thì nó với làm còn không để nguyên thì...chỉ có thiệt mình thôi bác à.Như em nè, gọi 3 -4 lần nó cũng phải set lại tốc độ đúng.

Hôm nay em mới để ý. Dùng Mega Easy mà thấy set 4096/635.

Bên trên