1 câu hỏi chung cho các bạn vào thế giới HD

VÌ e chưa bao giờ được chứng kiến 1 dàn HD ntn.nên em hỏi 1 câu này thôi.. nha e co tv ss sierial 5 full HD roi` ..có amly SOny Dobly 5+ loa. . có HDD rồi .. nếu em mua HDD Box nữa thì làm sao em gắn kết được với tất cả các thứ trên để xem HD. tại e chưa thấy cai Box đó ntn nên chưa hình dung được ..hic ...em mê phim từ thời video tới giờ đó . cac bác nào rãnh giúp em cái nha..
thnkas ^^

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: 1 câu hỏi chung cho các bạn vào thế giới HD

VÌ e chưa bao giờ được chứng kiến 1 dàn HD ntn.nên em hỏi 1 câu này thôi.. nha e co tv ss sierial 5 full HD roi` ..có amly SOny Dobly 5+ loa. . có HDD rồi .. nếu em mua HDD Box nữa thì làm sao em gắn kết được với tất cả các thứ trên để xem HD. tại e chưa thấy cai Box đó ntn nên chưa hình dung được ..hic ...em mê phim từ thời video tới giờ đó . cac bác nào rãnh giúp em cái nha..
thnkas ^^

cái HD box nó cũng giống như cái đầu DVD nhưng nhỏ gọn hơn. Bạn cắm đường hình của nó (HDMI) vào TV, cắm đường tiếng của nó (optical/coaxial hoặc composite) vào ampli.

Muốn nhìn tận mắt các thể loại HD player thì có thể tới các nơi bán, thường là người ta có demo sản phẩm.

Nếu bạn ở SG thì alô cho mình để lấy vài địa chỉ tin cậy có trưng bày nhiều thể loại HD player cùng công dụng của từng loại.

tieuthieugia

Well-Known Member

thnkas ^^

đọc hết các topic show hàng...rất nhiều thể loại trong đó có thể loại bác đang tiến tới..........

Hi-Jack

cái HD box nó cũng giống như cái đầu DVD nhưng nhỏ gọn hơn. Bạn cắm đường hình của nó (HDMI) vào TV, cắm đường tiếng của nó (optical/coaxial hoặc composite) vào ampli.
Dây HDMI là đi cả đường hình và đường tiếng rồi.
+ Cắm dây HDMI vào cổng HDMI của tivi để đi đường hình và đường tiếng, với những đầu HD Player có DTS downmix thì đường tiếng sẽ đi trực tiếp qua dây HDMI vào loa của tivi. Trường hợp HD Player chưa có chức năng DTS Downmix thì bạn phải đi dây Optical hoặc Coaxial (tùy loại) vào âm ly hoặc loa có tích hợp sẵn bộ giải mã DTS để nghe tiếng (lúc này dây HDMI đóng vai trò truyền tải hình ảnh từ đầu chiếu HD Player lên màn hình tivi, còn tiếng thì đã đi qua dây Optical hoặc Coaxial vào âm ly (hoặc cục Sub của loa) để ra loa rồi.

duongbaba

Active Member

Này, chính xác là HD box hay HDD box? 2 thứ đó khác nhau như tủ lạnh với nồi cơm điện đấy nhé.

Bác mê video mà giờ mới biết đến HD thì phí quá. Xem qua các mục "Hướng dẫn xem HD từ A đến Z" nhé bác.

hehe thanks các bác rất nhiu`. ... nói như bácCHip đúng là nên ra tiệm coi demo.
^^
regard all

phumedia

toa`n cao thu?
thask cac' bac'

Bên trên