10 triệu nên mua cái gì đây?

thuannha

vợ tớ cấp kinh phí cho phần nhạc là 10 chai giờ nhờ a,e tư vấn dùm nên mua ampli và loa nào để nghe vừa ý nhất,mình thì đa hệ( hơi nghiêng về hòa tấu và pop),hiên giờ thì đang xài guiness x303,loa sa 300,cho phần hát,nghe luon nên kg ra dc khi nghe losless,phim thi đầu cali ,ariang loa soundmax b10,phòng thì chật hẹp (10m),mong a,e giup
có cần phải thổi lổ tai vợ để xin thêm kg nhỉ??:-?

onggia

Well-Known Member
Ðề: 10 triệu nên mua cái gì đây?

Phòng 10M thì 10 triệu là ổn bác ạ,chỉ cần loa với âm ly 2 kênh thôi đúng ko ạ??Nếu 2 kênh thì bác nên tìm 1 e usher 520 hàng dùng lướt tầm 5 triệu,chọn âm ly sau.

xicklo

Well-Known Member

Usher S520 lướt tầm 5 triệu thì thà cố thêm hơn triệu nữa để có cảm giác "bóc tem" sướng hơn, bác onggia ạ. Bác Cafesound đang rao bán có 6.3tr đó. Tiện cho em hỏi là em U xơ này thích hợp với ampli nào để nghe nhạc vàng ạ ( tầm 5-6 tr thôi )

thuannha

thank !a e mình ở BÌNH DƯƠNG ĐI sai gòn thì củng có nhìu nhưng mình muốn hỏi là ampli và loa gì tương thích với nhau để nghe theo gu nhạc của mình

hunterval

Active Member

mua con HTC Desire xài đi bác, con đó đỉnh hơn iphone nhiều...

typn30_hn

Usher S520 lướt tầm 5 triệu thì thà cố thêm hơn triệu nữa để có cảm giác "bóc tem" sướng hơn, bác onggia ạ. Bác Cafesound đang rao bán có 6.3tr đó. Tiện cho em hỏi là em U xơ này thích hợp với ampli nào để nghe nhạc vàng ạ ( tầm 5-6 tr thôi )

em hiểu ý bác onggia, 1 tr ko phai là lớn xong lại đáng kể so với tổng dự trù 10tr bạn à
1 tr đó có thể dồn vào amply và dây loa cho hiệu quả hơn
bởi amply mà như bác hỏi là 5tr hay 6tr là khác nhau đấy :D
loa usher S520 mới xuất hiện gần đây nên nói cũ thì cũng như mới chạy hết roda thôi
chứ mấy ae trên này còn chơi loa sx hàng mấy thập kỷ rồi cơ, chắc hổng dám mua luôn
KÍNH !

thuannha

s520 trông củng đẹp ,gọn kg bit nó đánh dc voi ampli nào đây,có thằng ban sắp đi mĩ đòi bánnguyên bộ receiver pioneer d547 cặp bose,cặp ìninitive 6t ,giờ nó lại kg bán nên mới khổ thế.các chú giúp e chứ các bác mà tranh luận xong là em bao lô banh xác 10t rôi

vợ tớ cấp kinh phí cho phần nhạc là 10 chai giờ nhờ a,e tư vấn dùm nên mua ampli và loa nào để nghe vừa ý nhất,mình thì đa hệ( hơi nghiêng về hòa tấu và pop),hiên giờ thì đang xài guiness x303,loa sa 300,cho phần hát,nghe luon nên kg ra dc khi nghe losless,phim thi đầu cali ,ariang loa soundmax b10,phòng thì chật hẹp (10m),mong a,e giup
có cần phải thổi lổ tai vợ để xin thêm kg nhỉ??:-?

Phòng 10m2 nghe hòa tấu và pop, ampli Musical A1 hoặc Arcam anpha 5, Loa Bookshelf B&W 602s3, celesion 6, usher s520,

thuannha

Phòng 10m2 nghe hòa tấu và pop, ampli Musical A1 hoặc Arcam anpha 5, Loa Bookshelf B&W 602s3, celesion 6, usher s520,

các dòng loa nay đều chơi dc với ampli A1,ARCAM hả bác,đành rằng nghe trên đôi tai của mình nhưng có tư vấn của a,e đã chơi tốt hơn ,tránh dc vụ thích bề ngoài mua về chơi kg ra dc lại phải bán,thank tất cả a,e!

các dòng loa nay đều chơi dc với ampli A1,ARCAM hả bác,đành rằng nghe trên đôi tai của mình nhưng có tư vấn của a,e đã chơi tốt hơn ,tránh dc vụ thích bề ngoài mua về chơi kg ra dc lại phải bán,thank tất cả a,e!

Bác cứ yên tâm mà mua về chơi,nghe ko hợp để lại mình lấy với giá bác mua nhưng phải mua đầu CD riêng nữa nhé

Bên trên