3D Cafe Viet Nam " Nơi Hội Tụ Niềm Đam Mê"

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

crazyboy1304

Moderator
“ 3D Cafe Viet Nam “ do các anh em Hdvietnam và VNAV setup vừa được khai trương tại địa điểm mới : 127/A15 Ni Sư Huỳnh Liên , Phường 10, Quận Tân Bình.
Website:hd3dvn.vn

Nơi đây hứa hẹn sẽ là nơi trãi nghiệm những bộ dàn Cinema HD (DTS:X và Atmos 7.4.2 ) và Công nghệ 3D Projector mới nhất tại Việt nam. Đến với “ 3D Cafe Viet Nam “ ngoài việc thưởng thức café và những món ăn chọn lọc, anh em HD còn được trao đổi những kinh nghiệm về việc set up các bộ dàn home cinema pro 7.1, hệ thống chiếu phim full 3D HD - nguồn phim 3D Bluray Iso 7.1 (True HD, HD Master, Atmos và DTS:X) và chia sẻ niềm đam mê âm thanh, hình ảnh bất tận … Ngoài ra trải nghiệm nhập vai với công nghệ thực tế ảo đỉnh cao với HTC Vive và Oculus Rift

Đặc biệt: tư vấn giải đáp thắc mắc tất cả các vấn đề về 3D-HD ( kỹ thuật, công nghệ về phim ảnh 2D-3D, đầy hd, htpc, tivi, máy chiếu, âm thanh,....)

Ngoài ra với nguồn phim khổng lồ: 100TB ( phim HD mới nhất, phim 3D Bluray Iso, phim 3D side by side, Bluray Iso nhạc và phim 2D,.(tham khảo list chép miễn phí phim 3D mới nhất và lịch chiếu phim tại Website:cafe3dvietnam.vn)

Quán có diện tích hơn 500m2, “ 3D Café Viet Nam “ được chia làm 3 khu vực
- Sảnh lớn : là nơi giao lưu, tổ chức sự kiện HD với hệ thống loa 3d Sound, Power crown, Hệ thống máy chiếu Mitsubishi màn chiếu 200” và hai màn hình LCD 75" và 50”
- Phòng chiếu 1 : Hệ thống máy chiếu Sim2 Domino 60, loa Tannoy System 1200. Pre pow Lecicon
- phòng chiếu 2 : Hệ thống 3D hai máy chiếu Mitsubishi FD 630, loa 3D Sound, pre Integra 9.9, power JBL
performance
- Phòng chiếu 3 : Hệ thống 3D hai máy chiếu BenQ SP890, loa JBL Pro 8340 và 8330, pre integra 9.9, power crestron
- Ngoài trời : Hệ thống màn chiếu HD 2 mặt 150 inch Stewart (Mỹ)

Thực đơn quán rất đa dạng với nhiều món ăn do các đầu bếp thực hiện. Máy pha cafe chuyên nghiệp với nhiều loại cafe phong phú

Bản đồ đến quán

map dan duong cafe 3d-01.jpg

Chỉnh sửa lần cuối:

symphony

Well-Known Member
Ðề: 3D Cafe Viet Nam " Nơi Hội Tụ Niềm Đam Mê"

Quán đẹp quá!

Chúc mừng bác Phúc và 3D Store, hy vọng được một lần đến thưởng thức.

crazyboy1304

Moderator

ghé chơi nhé symphony , bữa anh Chip và General có ghé xem phim

Chỉnh sửa lần cuối:

nguoi tho so

Vừa đi xem 3D ở quán Bác Phúc về.
Hình ảnh, âm thanh tuyệt vời.
Kem ngon.
Chúc mừng Bác Phúc và quán 3D Cafe.
Chúc quán làm ăn phát đạt.

ti2li119

Well-Known Member

Nhìn ngon phết, bữa nào quất luôn a:))

ngandao75

Vừa đi xem 3D ở quán Bác Phúc về.
Hình ảnh, âm thanh tuyệt vời.
Kem ngon.
Chúc mừng Bác Phúc và quán 3D Cafe.
Chúc quán làm ăn phát đạt.

Bác còn chưa nói là giá rẻ nữa chứ. He he. Đùa thôi chứ vì quán còn lộn xộn nên chưa dám có lời mời chính thức tới các anh em trong diễn đàn. Em chỉ mong em làm được 1 nơi để tập trung anh em trao đổi về công nghệ nói chung và công nghệ 3D nói riêng, vì thế mà quán phục vụ 3D và HD cho mọi người mà không hề phụ thu thêm bất cứ khoản gì.

Em xin cám ơn bác đã có lời khen cho hệ thống âm thanh và hình ảnh của em. Em cũng xin hẹn một ngày sớm nhất có thể sẽ mời anh em trong diễn đàn tới tham quan và góp ý ạ.

nguyenvantrung2410

Active Member

bác cho em hỏi là cái sảnh lớn bật nhạc có lớn không ạ,
nếu chỉ bật nhạc Trịnh nhỏ nhỏ, hay nhạc pháp thì rất tuyệt, chứ như quán cafe HD ở Nguyễn Thông hay Đồng Nai thì ngoài chuyện vào chép phim và nhạc thì không làm được gì hơn, chém gió cũng phải nói lớn, cảm giác không được yên tĩnh :D

oldfriend

Moderator
hàng của bác Phúc thì đúng là nơi "hội tụ đam mê", hy vọng có dịp ghé thưởng thức !

pterpm

Well-Known Member

chúc bác Phúc một năm mới với nhiều sự may mắn, mua bán đắt hàng, năm tới nếu có cơ hội về nhất định sẽ ghé thăm quán của bác để được bác chỉ bảo,
thân, mà bác cho em hỏi, về VN em chả biết đường xá đi thế nào cả, đổi mới hết rồi, năm rồi về sau 10 năm thay đổi nhiều quá, thậm chí nhà ông nội em nơi mà em sống từ nhỏ lớn lên mà cò chẳng biết đi đường nào, vì nhà nào nhà nấy điều xây cao, không còn nhớ lại những dấu hiệu của những năm về trước, tỉ dụ như cuối đường Trần Quốc Thảo , lúc trước có thể đi được 2 chiều , nay lại cấm , chỉ đi được 1 chiều, lúc trước đến đoạn đó chỉ cần cua trái là tới hồ con rùa nay thì chịu
Thế các bác có thể chỉ cho em cắt nào dùng GPS ở VN được không các bác, không biết VN mình có mapsoure có thể load vô garmin gps để dùng không các bác nhỉ
thân

ngandao75

Cám ơn các bác đã quan tâm. Quán em ngoài các phòng và sảnh lớn thì view ngoài sân cũng rất hay các bác ạ. Bác nào thích yên tĩnh có thể kiếm 1 góc nhỏ ngoài sân để hóng mát, ngắm trời đất :) . Bác Pterpm có về VN thì ghé em nhé, Bác không biết đường thì không có gì khó cả, nếu bác muốn đi xe thì sử dụng GPS hoặc các trang như diadiem.com ... Còn đơn giản nhất là leo lên taxi hay ... xe ôm là xong thôi.

Chúc các bác một năm mới tràn đầy niềm vui và hạnh phúc.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: 3D Cafe Viet Nam " Nơi Hội Tụ Niềm Đam Mê"

Cám ơn các bác đã quan tâm. Quán em ngoài các phòng và sảnh lớn thì view ngoài sân cũng rất hay các bác ạ. Bác nào thích yên tĩnh có thể kiếm 1 góc nhỏ ngoài sân để hóng mát, ngắm trời đất :) . Bác Pterpm có về VN thì ghé em nhé, Bác không biết đường thì không có gì khó cả, nếu bác muốn đi xe thì sử dụng GPS hoặc các trang như diadiem.com ... Còn đơn giản nhất là leo lên taxi hay ... xe ôm là xong thôi.

Chúc các bác một năm mới tràn đầy niềm vui và hạnh phúc.
hôm nay mở cửa chưa bác ?

Rồi. sáng nay chạy ngang thấy cũng có khách ngồi uống cafe rồi. Xung quanh nhiều quán lắm. View thì rất đẹp nhưng không biết ngồi có mát không hay nóng vì thấy ngôi ngoài trời khơi khơi dưới cây dù à. Cũng hơi ngại ngại nên sáng nay ngồi quán khác với thằng bạn rồi. Do chỉ muốn chém gió nên không vào xem HD với 3D của bác chủ do cũng sợ ồn. Xem ra quán bác là uán đầu tư HD 3D tầm cỡ nhât mà em thấy, mấy quán còn lại làm như trẻ con, chán chả muốn vào xem.

oldfriend

Moderator
tối nay đã ghé quán, đúng thật chỉ có đam mê mới làm dc như vậy, quán đầu tư quá hoành tráng. Vì đã ghé quán nên em dẹp luôn ý định chơi 3D của mình :D mà đợi khi nào có đủ vốn nhất định mới chơi (lúc trước định làm em Optoma H66 tầm 1000$ về chiếu 3D xoàng xoàng coi tạm, ghé quán rồi mới thấy ko chơi thì thôi, đã chơi phải làm cho tới ^^ phòng rẻ nhất của quán cũng chơi 2 em BenQ... 1500$/em 3D phân cực). ...

superudar

Member

Chúc mừng bác Phúc cùng 3D Store :x Quả thật chỉ có niềm đam mê mới tạo dựng được quán như thế này bởi nếu chỉ nhìn trên khía cạnh đầu tư, kinh doanh thì đây là dự án chưa chắc đem lại lợi nhuận cao nhất so với số vốn đầu tư ;). Khi nào có dịp vào SG nhất định em sẽ ghé qua quán để có dịp học hỏi và mở mang tầm mắt. Chúc quán năm mới làm ăn phát đạt, ngày càng đông khách và xứng đáng là nơi hội tụ niềm đam mê (offline) của anh em HD tại SG :)

magic_ho

Banned

Chúc mừng bác Phúc đã đầu tư quán 3D quá dữ, hôm nào rảnh tham khảo quán 3D của bác sớm, chúc bác KD thành công.

Chỉnh sửa lần cuối:

Sáng Cn vừa ghé ra uống cà phê. Có thể nói là quá hài lòng với cách phục vụ của quán. Phòng chiếu hoành tráng, có điều do trần thấp nên màn chiếu cũng thấp, em ngồi coi chung với nguyên 1 đám nhóc nên không bị che chứ nếu có người lớn ngồi là khỏi xem phim luôn. không gian thoáng đảng mát mẻ. Giá nước thì rẻ. Chỉ có điều cà phê chưa được ngon. Em nghiền uống cà phê nên sáng thư 7 và CN nào cũng ra quán ngồi hết. Nếu được bác chủ nên ngâm cứu lại món cà phê.

superudar

Member

... Chỉ có điều cà phê chưa được ngon. Em nghiền uống cà phê nên sáng thư 7 và CN nào cũng ra quán ngồi hết. Nếu được bác chủ nên ngâm cứu lại món cà phê.
Như bác thế chưa gọi là nghiền đc, tạm gọi là "hay uống cafe" thôi :p. Em ngày ít 3 cốc, ngày nhiều 5-6 cốc cũng mới đc xếp vào dạng nghiền vừa vừa, còn các bác uống thay nước, không đường không sữa, chỉ đá hoặc nóng thì mới gọi là nghiền đích thực B-)
Theo em, đã là quán cafe thì cà phê uống được (em chỉ dám nói uống được chứ ko dám nói thật ngon) cũng là một yếu tố để giữ khách. Nếu bác Phúc ko ngại, em sẵn sàng chia sẻ công thức mix cafe của quán em với bác, hoặc nếu phải theo gu của dân Sài thành thì em sẵn sàng làm vật thí nghiệm mix cafe hộ bác, miễn bác chi tiền vé HN-SG cho em là ok :p

oldfriend

Moderator
hì, nếu được thì thêm bắp rang bơ, khoai tây chiên giòn (hiện tại món này của quán chưa được ngon cho lắm) và càng nhìu món nhắm khi xem phim thì tốt quá ^^

Sunken

dạo này nhìu DV HD mọc lên wá ta ^^

ngandao75

Sáng Cn vừa ghé ra uống cà phê. Có thể nói là quá hài lòng với cách phục vụ của quán. Phòng chiếu hoành tráng, có điều do trần thấp nên màn chiếu cũng thấp, em ngồi coi chung với nguyên 1 đám nhóc nên không bị che chứ nếu có người lớn ngồi là khỏi xem phim luôn. không gian thoáng đảng mát mẻ. Giá nước thì rẻ. Chỉ có điều cà phê chưa được ngon. Em nghiền uống cà phê nên sáng thư 7 và CN nào cũng ra quán ngồi hết. Nếu được bác chủ nên ngâm cứu lại món cà phê.

Em chưa bao giờ bán cafe, bản thân lại ít uống cafe nên chẳng biết thế nào là ngon là dở bác ạ, cafe của em là do khách hàng lắp 3D của em ở Ban Mê Thuột lấy dùm, có lẽ gu ở Ban Mê Thuột khác dân Sài Gòn nên bác chưa được vừa ý, vụ này em sẽ để ý coi lại. Cám ơn bác và các bác khác đã nhắc nhở, quán em còn rất nhiều thiếu sót, nhân viên vừa là sinh viên lại chưa đi làm bao giờ nên còn rất lụp chụp, đấy là chưa kể có nhiều em còn mê phim hơn cả khách, nhiều khi khách gọi mà chẳng nghe vì mắt cứ dán vào màn hình :) .

Anh Superudar có vào Sài Gòn chơi thì nhất định phải ghé em nhé, mấy lần em ra Hà Nội mà không kịp ghé anh, tòan hôm nay đi mai về nên chẳng đi đâu được. Bí kíp mix cafe thì em sẽ call anh để thỉnh giáo, he he.

Nói chung quán em còn nhiều hạn chế, em cũng đang vừa làm vừa điều chỉnh. Mục đích làm quán là để phục vụ anh em đam mê công nghệ, thế mà từ ngày khai trương quán tới giờ em chỉ phục vụ cho dân cư chung quanh mà cũng đã mệt phờ, vì vậy mà em cũng chưa dám chính thức mời anh em tới tham quan. Qua đây em mới nhận thấy đúng là niềm đam mê công nghệ nói chung và phim ảnh nói riêng của dân Việt Nam mình thật lớn, em theo dõi thì thấy khách vào qúan em đủ cả các thành phần , từ em bé cho tới các cụ già 60-70 tuổi , từ thanh niên tới thiếu nhi, các anh chị 40-50... đủ cả.

Tóm lại là em xin cám ơn các bác đã có lòng quan tâm và đóng góp, động viên. Em sẽ cố gắng sắp xếp cho suông sẻ thật sớm để làm một buổi ra mắt anh em HD nhà ta.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên