3D Cinema Pleiku

immort

Well-Known Member
Em đang trong Sg mà nghe nói Gia Lai mình mới có rạp 3D ở Wừu thì phải, có bác nào ở nhà cho anh em xa nhà chút thông tin, hình ảnh được không nhỉ?

No2

Ðề: 3D Cinema Pleiku

đó là quán cafe Anan mở,với kính xanh đỏ xem film 3D là 50k 1 vé,20k với phim HD thường.
Hôm giờ nghe nói vậy nhưng em cũng chưa ra xem.Chắc để bữa nào ra coi sao rồi làm quả review chơi :))

jackyla0828HD

Giờ nhiều người chuyển qua xem 3D side-by-side rồi, xem kính xanh đỏ thì mỏi mắt quá bác No.2

Cara

Active Member

Giờ nhiều người chuyển qua xem 3D side-by-side rồi, xem kính xanh đỏ thì mỏi mắt quá bác No.2
Side by side source thì cũng phải chuyển sang colorcode hoặc Anaglyph để xem thôi, chứ nếu trang bị nổi kính shutter hoặc polarize thì mình không nghĩ giá nước uống 50k là khả thi :-??
Vài dòng thắc mắc, nếu có gì xin giải thích thêm giùm để Cara hiểu:p Thanks.

Side by side source thì cũng phải chuyển sang colorcode hoặc Anaglyph để xem thôi, chứ nếu trang bị nổi kính shutter hoặc polarize thì mình không nghĩ giá nước uống 50k là khả thi :-??

Quán này cũng bình thường thôi bạn Cara ơi, dùng kính dỏm để xem :-S, không được chuyên nghiệp và đẹp như quán của chị dưới Cần Thơ đâu, nhưng họ lại bán vé khá cao 30k/film Hd ;50k/film 3D. Chị lên này mở Chi nhánh cạnh tranh đảm bảo hốt bạc\m/. Mình hay về CT lắm mà chưa có dịp ghé quán chị được.

hungpleiku

BĐH HD Gia Lai

Gia Lai cũng chỉ sử dụng kính 3D xanh đỏ gọng nhựa mà thôi, kính Shutter lại quá mắc, vậy chỉ còn kính Polarize là khả thi do không cần dùng pin nên có thể giá rẻ, nhưng thiết bị để chiếu 3D dùng kính polarize hình như khá lằng nhằng, chủ yếu sử dụng để chiếu phim nhựa thì phải. Vậy Cara có biết quán cafe nào sử dụng loại công nghệ nào khác ngoài kính xanh đỏ để phục vụ khách không?

Cara

Active Member

Quán này cũng bình thường thôi bạn Cara ơi, dùng kính dỏm để xem :-S, không được chuyên nghiệp và đẹp như quán của chị dưới Cần Thơ đâu, nhưng họ lại bán vé khá cao 30k/film Hd ;50k/film 3D. Chị lên này mở Chi nhánh cạnh tranh đảm bảo hốt bạc\m/. Mình hay về CT lắm mà chưa có dịp ghé quán chị được.
HD_TayNguyen hay về CT lắm hả ? Khi nào ghé nữa thì gọi Cara nhé, mình rất hân hạnh đãi bác một chầu cafe hihi. Số của Cara 0933.969.966.
Năm ngoái mình có ghé Pleiku, dưng lúc đó chưa có quán cafe phim nào hết. Đi uống cafe vỉa hè hông hà ;;)

Gia Lai cũng chỉ sử dụng kính 3D xanh đỏ gọng nhựa mà thôi, kính Shutter lại quá mắc, vậy chỉ còn kính Polarize là khả thi do không cần dùng pin nên có thể giá rẻ, nhưng thiết bị để chiếu 3D dùng kính polarize hình như khá lằng nhằng, chủ yếu sử dụng để chiếu phim nhựa thì phải. Vậy Cara có biết quán cafe nào sử dụng loại công nghệ nào khác ngoài kính xanh đỏ để phục vụ khách không?
Hiện giờ thì trong tầm hiểu biết của mình là chưa có. Vì mình mới chỉ đi được những quán ở Sài Gòn và Cần Thơ. Không biết các bạn cafe phim tỉnh khác thì như thế nào đây (chưa thấy ai khoe he he). Quán mình ngoài kính xanh đỏ thì mình còn dùng kính ... vàng xanh (amber-blue của colorcode hì hì).
Túm lại: ngoài kính xanh đỏ theo câu hỏi của bác thì có quán có. Như quán Cara. Nhưng gọi chung thì cũng là kính 2 màu.
Còn có quán nào dùng kính shutter hay polarize thì em chưa thấy.
Nhưng mình nghĩ để sử dụng được kính shutter hay polarize thì có vẻ không khả thi lắm. Thứ nhất là nếu dùng tivi thì số lượng người xem bị hạn chế. Còn nếu dùng projector thì ... coi mòi hơi bị chịu chi đó nha ;;) mình thì chưa chi nổi khoản này, vì hôm rồi xem qua bạn Eiki dùng kính chả rõ shutter hay polarize(anh sale đẹp giai cũng ấm ớ ậm ờ, mình thì cưỡi ngựa xem hoa nên không thông thạo khoản này lắm he he, phán bừa bị mắng), ảnh bảo phải dùng 2 máy chiếu để chiếu ra hình từ source side by side, mà mỗi cái thì ... e hèm ... mười mấy nghìn hà !!
Tuy nhiên theo anh Hiển nói thì đại gia mua tivi 3D cũng kha khá, ảnh bán được cũng nhiều rồi. Do vậy, tương lai thì mình nghĩ các quán cafe phim phục vụ khách hàng xem 3D shutter/polarize bằng tivi chắc là khả thi. Còn máy chiếu thì chắc phải ra rạp.
Nhưng nói thiệt, với giá tivi 3D và kính cùng nguồn phim vô cùng hạn chế đến mức ức chế như hiện nay thì chỉ có ... đại gia không cần tiền, chỉ cần vui mới đầu tư phục vụ khách hàng cafe thôi. Phụ thu 50K thì cũng đến mùa quít mới khấu hao xong mớ đồ chơi xa xỉ !!

jackyla0828HD

Về việc quán cafe chiếu 3D với kính trợp hay phân cực, khoảng tháng 10 mời các bác rút thời gian ghé Quynhon thưởng thức nhé. hihihi

Cara

Active Member

Thông tin mới là máy chiếu 3D giờ giá ok lắm, có hơn nghìn hà :)) bù lại mỗi cái kính trăm mí hai trăm $. Giá này coi home theatre thì còn đỡ, làm quán chỉ lăn tăn tiền mua kính thôi vì hổng lẽ mỗi suất chiếu chỉ có 3-4 người xem :((

hungpleiku

BĐH HD Gia Lai

Thông tin mới là máy chiếu 3D giờ giá ok lắm, có hơn nghìn hà :)) bù lại mỗi cái kính trăm mí hai trăm $. Giá này coi home theatre thì còn đỡ, làm quán chỉ lăn tăn tiền mua kính thôi vì hổng lẽ mỗi suất chiếu chỉ có 3-4 người xem :((

Nếu máy chiếu 3D sử dụng kính polarize passive không cần sử dụng pin (như là loại kính mà khu giải trí Universal Studio bên Singapore sử dụng) thì giá kính loại này khá rẻ 100k~200k vnd nên Cara có thể sử dụng đại trà cho khách của quán.

chaien1011

không biết bây jo` đã jam ja chưa nữa.Lâu rồi ko về nhà chẳng biết cái j nữa

hieu_kent

Tưởng thế nào chứ nếu cafe mà làm kính xanh đỏ thì ở nhà coi thik hơn. 50k 1 lần xem 3D bằng tiền mua 1 cái kinh 2 màu bằng nhựa của china. Ở nhà cũng có dàn 5.1 với cái 32'' đủ xài. Mà 50k xem đi xem lại xem nát cái kính thì thôi. Nước tự phục vụ luôn muốn gì ù ra tạp hóa về đập đá tủ lạnh nhâm nhi! :))

bidaicagl

Well-Known Member

èo , quán tệ lắm . Uống cafe phục vụ thiếu nhiệt tình , phải đeo thêm cái kính nua~ bục mình

Lack_DT

Member

quán AnAn nói chung là nằm ở vị trí tốt cho ai muốn đưa tầm mắt ra xa ngầm cảnh khi leo lên lầu 3 thì OK.(giờ thì ko dc lên lầu 3 nữa) còn bỏ tiền vào coi phim ảnh thì vô coi chỉ tốn thêm tiề và tốn tiền mua thêm chai nhỏ thuốc nhỏ mắt...

jackyla0828HD

Các bác có dịp xuống Quy Nhơn chơi thì ghé quán Feeling xem 3D Shutter. hihihi, Hy vọng sớm có 1 buổi off về nội dung này.

Cara

Active Member

Caraq update thông tin các quán cafe có hệ thống 3D mới nhân dịp năm mới :
- dùng Shutter thì có khá nhiều quán như quán 3D Corner chung cư Nguyễn Ngọc Phương ( Bình Thạnh), 3D Coffee(Hạnh Thông-Gò Vấp) , Feelling (Quy Nhơn)...
- dùng polarize thì mới có 3D Coffee (Đà Nẵng) và hiện đang set up phòng chiếu thì khá nhiều. Trước tết Âm Lịch này tha hồ mà xem 3D polarize trên nhiều thành phố ở VN heheeh
Thông tin về các hệ thống 3D shutter và polarize chắc hỏi các bác sales là biết ngay hihi

Cara

Active Member

Update thêm 1 thông tin nữa : quán Hương Phù Sa ở thị xã Châu Đốc ( An Giang) vừa mới chiếu 3D polarize, mình vừa ghé tham quan hôm qua, hiệu ứng nổi hơn shutter. Những cái khác no comment hì hì

Bên trên